sa 12 kamili afrika mashariki wakati ni saa 11 kamili afrika ya kati hani matangazo ya idhaa ya kusoalia rdiancinnational tukitangaza kutoka jijini nairobi nchini kenya baadhi ya taarifa ambazo tumekuandalia jioni ya leo pamoja na mgombea upinzani nchini tanzania tundulisu asema kampeni zake zitaendelea licha ya kusitishwa na tumia uchaguzi marekani na moroco zatia mkataba wa ushirikiano kati ya majeshi yao na rais wa marekani donald trump yupo hospitalini baada ya kupatikana na virusi vya korona ni kushukuru sana kwa kujiunga nasi katika matangazo yetu jioni ya leo mgombea urais wa chama cha upinzani nchini tanzania tundulisu ameapa kuendelea na kampeni zake kesho lichaitumiya uchaguzi nchini humo ne kusitisha kampeni zake kwa siku saba hatua nk inajiri baada ya chama tawala ccm kulalamikia kuwa lisu alibwa madai ambayo si ya kweli lisu amesema n haikufuata sheria wakati wa kuchukua hatua hiyo kuwa hajaalikwa kufika mbele ya tume hiyo kueleza makosa yake ni uamuzi wa kinyume cha sheria kwa sababu taratibu zote zilizowekwa kwenye ma, maadili ya uchaguzi ya mwaka huu zimevurugwa na uamuzi huu haukubaliki kwa namna yoyote ile kwa sababu hiyo kamati kuu ya chama chetu inakutana ili kulijadili swala hili na kulitolea uamuzi ni sauti yake tundulisu mgombea wa upinzani nchini tanzania rais wa kenya uhuru kenyatta amesisitiza kufanyika kwa kura ya maoni nchini humo kurekebisha katiba ya taifa hilo licha ya muda wake kuawa madarakani kuelekea kumalizika akizungumuzwa na kituo cha france 4 rais kenyatta amesema hana ni ya kusalia madarakani lakini akasisitiza sharti katiba ifanyiwe marekebisho ili jamii zote za kenya zijumuishwe serikalini tume ya uchaguzi nchini uganda imepokea saini milioni tano kutoka kwa raia wanaomuunga mkono rais ur mseveni kwa nia urais wa mapema mwaka ujao mseveni mwenye umri wa miaka 76 ni mgombea wa kwanza w kutimiza hitaji la kukusanya saini 1 kwa kila wilaya kwa mujibu wa tumi ya uchaguzi washukio watatu wa mauaji ya kimbari ya mwaka 199 nchini rwanda wamekamatwa jijini Brussels, nchini ubelgiji kwa mujibu wa jarida moja jijini Brussels, washukiwa hao wamefunguliwa mashtaka ya ukiukaji wa haki za binadamu soko lenye shughuli nyingi mtaani kamenga kaskazini mwa muji mkuu wa bujumbura limeteketea moto alfajeria leo wafanya biashara walioathirika wamelaumu walinzi wa soko hilo kwa tuma za kuwakataza kuingia kuokoa mali yao huku wakikadiria hasara kutoka bujumbura mwanahabari wetu juvenal bigrimana ana maelezo zaidi nimungurumo wa gari za kuzima moto zilizokuwa zikipuliza maji kuzima vibanda vilizokuwa bado vikiwaka moto katika soko hilo la kamenge liche ya kwamba inji ya soko kulikuwo na bidhaa zilizoweza kuokolewa wafanyabiashara ambawo bidhaa zawo ziliteketeya waliwalahumu wachunga soko kona waliwakataza kuingiya mapema kwa hoja kwamba wezi waweza kupenya Ni, saa usiku nikatoka nyumbani kufika kupenyaitaisityuitemukauumbokaniziyanis so uzshh kukervintu ynu niviekirehwalitufanyia vibaya kwa sababu kuna wale ambao kwa kwa wangeweza kuokoa bidhaa zao kwani kama hii sehemu ya juu imeteketea baadaye tungeviokoa lakini wakatukatalia waziri mkuu wa burundi alegio mebunyoni akiambatana na spika wa bunge na baadhi ya mawaziri wamejifikia eneo patukio nyoni ameomba benki zilizowapa mikopo waathiriwa kuzitisha kuwakata faida tunajua wengi walikuwa wamechukua mikopo benkini tunaomba benki isiendelee kuwakata faida wasubiri kwanza wajijenge upya baadaye imechukuliwa hatua ya kufunga kwa muda soko hilo na waziri mkuu ameagiza idara za manispa ya jiji kukarabati sehemu iliyoteketea bigirimana bujumbura RFI mwanajeshi wa frdc nchini jamhuri ya demokrasia ya kongo amewaua raia watatu huku wengine wawili wakijeruhiwa katika eneo la fizi katika mkoa wa kivu kusini chanzo cha mauaji hayo kikikosa kubainika mara moja viongozi wa serikali ya sudan na waasi wamekusanyika jumamosi kusherekia kwa pamoja kuimba na kucheza walipotia saini mkataba wa kihistoria wa amani uliolenga kumaliza miongo kadhaa ya vita ambapo mamia maelfu ya watu walipoteza maisha mengi zaidi na ali bilali tuk gatruk mkuu wa timu ya upatanishi ya sudani kusini amesema muda mfupi kabla ya kutiwa saini kwa makubaliano hayo yaliyotokea mwaka mmoja baada ya mazungumzo ya amani kwanza wamefikia makubaliano ya amani na wanafurahia hatua hiyo mawaziri na viongozi wa serikali kutoka nchi jirani kama vile misri qatar na saudi arabia wamehudhuria sherehe hiyo huko juba mji mkuu wa nchi jirani ya sudani kusini mini ako minawi kiongozi wa harakati ya ukombozi wa sudan ambayo ni moja ya vyama vya mpango huo amesema hatua hiyo ya makubaliano ni ya muhimu kwa sudani na sudani kusini inamaanisha kukomeshwa kwa mateso ya watu wengi wa sudani katika pembe tofauti za sudan na nje ya sudan kiongozi huyo ameongeza kuwa ni wazi changamoto za kiuchumi nchini sudan ni mojawapo hali dhaifu pia ya kisiasa ni sehemu ya changamoto lakini anauhakika kwamba watafikia amani wanaoitaka na kuna haja ya kuvumiliana waziri wa ulinzi wa marekani mak esper amesaini mkataba wa miaka kumi wa ushirikiano kati ya marekani na taifa la moroko siku2 tu baada ya kufanya hivyo na taifa la tunisia esper amesema toai lenga kukabili makundi ya wanajihadi hasa katika mataifa ya afrika kaskazini mkataba huo unalenga ushirikiano wa majeshi kati ya taifa la moroko na marekani ushirikiano wetu haujaathirika tu kutokana na muda tumeshirikiana bega kwa bega hata katika changamoto za hapa na pale ambazo zilishuhudiwa katika karne ya 20 na ushirikiano huu umeimarika zaidi katika karne hii ya 21 sauti yake mac esper waziri Olenzi wa ulinzi wa marekani waziri mkuu wa kwanza mwanamke nchini togo victoria dogbe ameteua asilimia 30 ya wanawake kuwa mawaziri kwa mujibu wa urodha ya majina ambayo yametangazwa kiongozi mkuu wa upinzani nchini burkina faso zeverin daebre na aliyekuwa waziri mkuu isac zida wamewasilisha stakabadhi zao kwa tume ya uchaguzi kuelekea uchaguzi mkuu wa mwezi novemba th 220 diabre alishindwa katika uchaguzi wa mwaka215 na rais wa sasa mak cabore anayewania muhula wa pili msikilizaji unaweza kusikiliza matangazo ya rfi muda wote kwa kupakua apliction ya rfi, Pure radio, RFI Pure radio kwenye simu yako ya kiganjani na kusikiliza matangazo yetu kwa lugha 16 ikiwemo lugha adimu ya kiswahili apliton hii ni bure hii ni radio france international rais wa marekani donald trump amepeleka hospitalini kupata matibabu baada ya kupatikana na virusi vya korona trump hata hivyo kabla ya kuelekea hospitalini amesema afya yake iko thabiti na kwashukuru wote waliomtakia nafuu ya haraka I want to thank for the nataka kuwashukuru nyote kwa kusimama nami I'm naenda katika hospitali master. ya walter yaw lakini lazima tuhakikishe well, kila kitu kinaendelea vizuri sure mama wa taifa pia anaendelea vizuri kwa hivyo nashukuru well. na, na sitowahi so kusahau uh, asante kampeni za trump kuelekea uchaguzi mkuu wa mwezi novemba zimesitishwa hadi pale atakapopona rais wa china wakati huo huo nping amemtakia nafuu ya haraka raisdonld trump baada yake na mkewe kupatikana na virusi vya korona jnping katika taarifa yake amesema yeye pamoja na mkewe peng luan wanawatakia nafuu ya haraka trump siku zote trump amekuwa akishutumu china kwa kukosa kudhibiti virusi vya korona baada ya kuzuka uhan mwaka uliopita taifa la india limesajili zaidi ya vifo lakimoja kutokana na virusi vya korona wizara ya afya imesema leo kwamba jumla ya watu 1842 mia wamefariki na kuifanya india kuwa nambari tatu miongoni mwa mataifa yaliyohathirika zaidi na virusi vya korona baada ya marekani na taifa la brazil ni saa 12 na dakika 9s zinaelekea dakika kumi wakati wa kupata makala mtazamo wako kwa liojiri wikihii naye hilari ngati asante sana kwa kuungana nami kwa mara nyingine tena katika makala mtazamo wako kwa liojiri wiki hii tunakumbusha baadhi ya ripoti za waandishi wetu uchambuzi kuhusu habari kuu za dunia zilizopewa uzito katika matangazo ya juma hili hapa r kiswahili naitwa hilari ngati karibu tuandamane hadi mwisho wa makala haya tuanze nchini kenya ambapo jumatatu ya tarehe 28 ya mwezi septemba rais huru kinyata aliruhusu kufunguliwa kwa vilabu vya pombe na migahawa wakati huu nchi hiyo ikiripoti kushuka kwa idadi ya maambukizi ya virusi vya korona katika hotuba yake kwa taifa rais kinyata alitangaza kulegeza mashati mbalimbali ikiwemo makataa ya kutembea usiku ambayo sasa inaanza saa ano usiku hadi saa 1 alfajiri hata hivyo rais kenyatta alionya kuhusu mpango wa kutaka kuharakisha kufunguliwa kwa shule za msingi na za upili akisema lazima kwanza tathmini ya kina ifanyike kabla ya kufunguliwa I call upon the waziri wa elimu baada ya sisi kukubaliwa atatoa kalenda ya kuanza kwa masomo mwaka 2020 kuhusu kufunguliwa kwa baa marufuku hyo itaendelea hadi septemba 29 mwaka 22 na sasa zitafunguliwa kuanzia siku ya jumanne na kufungwa saa nne usiku kuhusu kutotembea usiku muda huo umwongezwa kwa siku sitini na sasa utadumu kati ya saa tano usiku hadi saa kumi alfajiri ni sauti yake uhuru kenyata rais wa kenya msikilizaji tukisalia na maswala ya kenya tarehe mosi ya mwezi huu rais kenyatta alifanya ziara rasmi nchini ufaransa na kukutana na mwenyeji wake rais emmanuel macron mataifa haya mawili alitiliana saini mikataba mimilioni ya yuro mkataba ambayo inalenga kusaidia kenya kiuchumi ushirikiano huo utasaidia kenya katika ujenzi wa miundo mbinu ya barabara miongoni mwa maswala mengine ya kiuchumi rais kinyatta alisema ufaransa ni mshirika mzuri wa maendeleo kwa bara la afrika tuko hapa kuambia kuhusu nafasi zilizopo nchini kenya hasa kwa vijana wetu, wetu na namna ushirikiano wetu unavyoweza kuliinua bara letu na nchi yetu kutoka kwenye lindi la umaskini mara nyingi tumekuwa tukisema kwamba bara la afrika ni tajiri kwenye rasilimali kama vile madini na mafuta lakini tunashindwa kubaini kuwa utajiri huo upo zaidi kwenye vijana wa kike na wa kiume na ushirikiano wetu utasaidia kujenga dunia nzuri kwa sisi sote kwa upande wake urais au franca emmanuel macron alisema kuwa nchi yake itaendelea kulisaidia bara la afrika kwa manufaa ya pande zote zotenimemwalika rais kenyatta katika mkutano na washirika wetu wakuu china itakuwepo washirika wetu wa ulaya na marekani na wengine asia ili kupanga kwa kupa pamoja kanuni ya ufadhili wa uchumi wa afrika kwa sababu rahisi sana sio kuipanga kwa ajili yetu bali kwa ajili ya afrika ikiwa na maana kuwa na kanuni zinazofanana za kuisaidia afrika kama alivyosema rais kenyatta iwapo hatutolisaidia bara la afrika katika maendeleo yake madhara tutayapata sisi watu wa ulaya balozi wa marekani nchini tanzania donald rit aliwataka wanasiasa nchini humo kujiepusha na matamshi ambayo yanaweza kutumbukiza nchi hiyo kwenye vurugu kuelekea uchaguzi mkuu wa mwezi ujao balozi huyo pia alieleza kuguswa na matokio unyanyasaji ambayo huenda yakasababisha uchaguzi huo usiaminike akitoa wito kwa serikali kuhakikisha kuwa inafanya uchaguzi huo uwe huru na wa haki matamshi yake yalikuja wakati upinzani ukidai kuwa kuna njama ya kuibiwa kura mwezi septemba mabalozi 1 kutoka nchi za kigeni walitoa wito wa uchaguzi huo kuwa huru na haki wakati huo mgombea wa urais kupitia chama kikuu cha upinzani tundulisu akidai kuna njama ya kumwibia kura jawadu mohamed mchambuzi wa maswala na ya siasa anazungumza nasi akiwa jijini dares salamu nchini tanzania ukweli ni ya tanzania kuelekea uchaguzi mkuu iko salama sana hakuna visa vyovyote vya uvunjifu wa amani wala vya uminywaji wa haki vilivyopindukia nilichokiona kinazungumzwa na serikali ya marekani kwanza kupitia balozi wake lakini kama ubalozi wenyewe ni tamko ambalo naona wanajaribu kuonyesha msimamo wao kama serikali ya marekani kuelekea uchaguzi mkuu tanzania kikubwa ambacho kimezungumzwa ni kuendelea kusisitiza vyama vyote vinavyohusika na wagombea kuzingatia amani kuzingatia mamlaka kuzingatia haki na kuepuka vitendo eh, ambavyo vinaweza vikachochea uvunjifu wa amani mahakama ya jumuiya ya afrika mashariki kuhusu haki juma septemba 30 ilitupilia mbali kesi iliyokuwa imewasilishwa na wakili wa uganda mel mbarizizi kupinga uamuzi wa, wa mahakama ya ikatiba nchini humo iliyothibitisha hatua ya bunge kuondoa kifungo cha kikatiba kilichokuwa kinazuia mtu mwenye umri wa miaka zaidi ya 75 kuwania urais katika taifa hilo hatua hii ya mahakama inamaanisha kuwa rais mseveni ambaye sasa na miaka 76 atawania tena urais wakati wa uchaguzi mkuu wa mwezi ujao Kenneth lukwago ni mwana habari wetu anatathmini hatua hii ya mahakama akiwa jijini kampala wamefuatilia tu namna uh, mahakama ya sheria ama hapa uganda ilitoa msimamo wake kuhusu hii mambo wanasema ya kwamba uh, kwanza kabisa wabunge ndio walileta shida pale kwenye bunge wkulazimisha uh, spika kuwaleta jeshi unaona hawataki kuchukua msimamo mkali namna wabunge kutoka kwa upande wa upinzani walishikwa hakuna kitu kipya sana kwanza Uh, mahakama za afrika hata zaidi za hapa afrika mashariki hazina msimamo ule mkali kuhusu mambo ya siasa bado kuna kitu kile cha kusema hatuwezi kuingilia mambo ya ndani ya siasa ya nchi fulani na kwa hivyo ilikuwa ni ngumu sana hawa wenyewe kujitokeza na kusema ya kwamba rais oweri museveni asisimame kwenye uchaguzi ujao Tatu, saba, FM. tukiwa bado nchini uganda alhamis ya tarehe 2 mwezi huu ilitangaza kufungua mipaka yake kwa safari za kimataifa kwa mara ya kwanza tangu mwezi machi baada ya kuwa imefungwa kutokana na janga la korona hatua ambayo ilishuhudia ndege ya uganda airlines ikifanya safari katika miji ya nairobi nchini kenya na mogadishu nchini somalia aidha watakaoingia na vyeti vinaoonyesha hawana maambukizi ya korona hawatatakiwa kuwekwa karantini huku watakaokosa kuwasilisha vyeti hivyo sampuli zao zitachukuliwa na kufanyiwa vipimo na kusubiri matokeo akiwa karantini miaka kumi baada ya ripoti ya umoja wa mataifa inayoaminika kama mapping inaohusu hali ya vurugu na ukiukaji wa haki za binadamu nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo raia wa nchi hiyo alhamis ya wiki hii waliandamana kutaka umoja huo kutekeleza ripoti hiyo mjini bukavu pia maandamano hayo yalifanyika hii hapa ripoti ya mwanahabari wetu william basimike kwa filimbi ngimbo na mabango waandamanaji walianzia huko nyawera hadi kwenye ofisi ya gavana wa mkoa wa kivu kusini huko labot ambapo walikabidhi barua mbili zilizokuwa na malalamiko yao jibu kagero manase ni miongoni tunataka itekelezwe ya mapping kwa sababu ni miaka mingi imafuchikiwa na tujue mefuchikiwa sasa apende kuwe wazi wazi kwa sababu haiko mbinguni ndio tutajua ripot ya mapping ikiwa ni vigumu kuundwa korti maalum waandamanaji wanapendekeza basi kuundwa kwa vyumba maalum vya sheria vilivyochanganywa kati ya majaji wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na majaji wa kimataifa ili kuhukumu uhalifu uliotendewa nchini drc sifa mkange pia ni mwandamanaji bale venyi valifanyaka ile mavitendo ya ukaidi bahukumiwe na akingali bazima aiko siku batakufan bata sababu batu valitendewaka vil mpaka iv bamingi banaanza shindo watakutembea na kufa haki na bamingi kufa gavana wa mkoa wa kivu kusini teongwa bije kasi aliyewapokea na kuwapongeza ameahidi kufikisha malalamiko yao kwa viongozi wa ngazi za juu mshindi wa tuzo la amani ya nobi na 18 daktari denis mukwege alitarajia kushiriki kwenye maandamano hayo ila duru za hospitali yake ya panzi zimesema kwamba hakuwepo kutokana na sababu za kiusalama william basimike bukavu kiusalamawmketukisalia nchini drc wafungwa wa kike katika gereza la kaspa mjini lubumbashi wanaishi kwa hofu baada ya kuripotiwa visa vya ubakaji ilisema taarifa ya shirika lisilo la kiserikali linalojiita gamve mwandishi wetu wa lubumbashi denis mayo alitutumia ripoti ifuatayo jumatano ya tarehe 30 mwezi septemba mwaka huu wafungwa wa kike wa gereza ya kasapa jijini lubumbashi hawana tena bweni wala mawasiliano na jamaa zao simu za mkono zilichukuliwa na vitisho vya kuawa kutoka kwa mfungwa mmoja aliyejichukulia madaraka juu ya wafungwa wengine ulingana na bwana emmanuel kifungo wa shirika la kipeke granve wafungwa hawa wa kike ubakwa kiolela wamama watoto beko katika sitwatyo mbaya sana isiyo yo staeli banaweka mopanga pembeni na kisu savile bamama abana te na nguvu beko na chakulapaka kofanyeli kitendo isi yo jambo ambalo linaumiza moyo wanawake wake wengine oko lubumbashi bibisylvie nkolomoni wa shirika la kupigania haki za mwanamke vi du savoir kaomba hatua ichukuliwe kwa haraka ile nakwa ya kufanya lazima pasipo kupitisha wakati ni kubayengea kubayengea kusuki kubasepare na banaume tukisha kubaengeza tafuta batalalaje je, je batakurya nini kwa upande wake mamlaka ya gereza ya kasapa ukmanisha kuwa kulikuweko tu tishio la ubakaji te yeye kasema majadiliano yanaendelea kwa lengo la kuboresha hali ya maisha ya wafungwa wa kike denis mao lubumbashi erefikiswaili rais wa nijeria muhamed buhari alhamis ya jumahili aliwataka raia wa nchi hiyo ya afrika magharibi kuungana ukiwa ni ujumbe wake mkubwa kwa taifa hilo linapoadimisha miaka 60 ya uhuru nijeria ilipata uhuru wake tarehe 1 mwezi oktoba mwaka 1960 kutoka kwa uingereza lakini miaka saba baadaye kukazuka mapigano ya wenyewe kwa wenyewe kutoka kwa wanaharakati waliotaka kuunda nchi yao ya biafra buhari ambaye aliwahi kuwa kiongozi wa jeshi nchini humo alisema nchi hiyo imepitia changamoto nyingi ambazo zimeisaidia kwa imara katika nyanja mbalimbali mbali nasisitiza kujitoa kwangu kulinisaidia na kunipa moyo wa kutaka kuongoza nchi ili kuimarisha maisha wa nigeria na kuweka mazingira mazuri serikali hii imekuwa ikiweka misingi bora kwa raia wa nigeria bado tunakabiliana na changamoto nyingi hasa kwa taifa kama letu ambalo limepitia mabadiliko mengi lakini tunaweza kufanikiwa iwapo tutafanya kazi pamoja Work nigeria ambayo ni nchi yenye idadi kubwa ya watu barani afrika wapatao zaidi ya milioni 20 katika miaka hivi karibuni imeorodheshwa ya kwanza kwa uchumi katika bara hilo shirika la kimataifa linalotetea haki za binadamu la amnesty alhamis ya juma lilisema kuwa guinia imeshindwa kuwajibisha vikosi vya usalama kwa ukandamizaji mbaya wa maandamano dhidi ya serikali tangu mwaka wa 219 ali bilali alituandalia ripoti ifuatayo alhamis ya tarehe 1 mwezi huu shirika hilo la haki za binadam limesema katika ripoti yake kwamba watu wasiopungua 50 waliouawa wakati wa maandamano dhidi ya rais Alpha Konde, kati ya alfaconde na julai 22 katika nchi hiyo ya afrika magharibi takriban watu sabini walikamatwa katika kipindi hicho na kuwekwa korokoroni kwa kosa tu la kutumia tu haki yao ya uhuru wa kujieleza au kukusanyika kwa amani ripoti hiyo ya amnesty international inakuja kabla ya uchaguzi wa urais wa oktoba 18 nchini guinea ambapo konde anawania muhula wa watatu wa urais maandamano makubwa dhidi ya uwezekano wa rais konde kuwania urais alianza oktoba mwaka jana lakini rais huyo alikaidi upinzani na kushinikiza marekebisho ya katiba mpya mwezi mach ikimruhusu kuwania muhula wa watatu baada ya kuondoa ukomo wa rais wa mpito wa mali bandawa jumatatu ya wiki hii alimteua aliyekuwa waziri wa mambo ya nje mukta one, kuwa waziri mkuu uteuzi wa raia katika nafasi hiyo ni mojawapo ya mashati muhimu yaliyotolewa na viongozi wa nchi ya afrika magharibi ecoas ili kuiondolea nchi hiyo vikwazo vya kiuchumi bran wanyama ni mchambuzi wa siasa za kimataifa na mhadhiri wa chuo kikuu cha kibabi alitathmin uteuzi huo alipozungumza nasi akiwa mjini bungoma nchini kenya E, kimsingi kim ni kwamba washikadaa wengi hawakukaribisha kabisa yale mapinduzi yaliyofanyika kule mali pengine kwa kiwango fulani e, nafkiri kwamba apoas na washikadaa wengine wanaweza kujiondolea taifa hili vikwazo kwa sababu vikwazo kwa kawaida huumiza wale raia wa kawaida wale wachochole viongozi hawa e, wako karibu sana na hela kwa hivyo vikwazo haviwaumi sana pengine wangekuwa vikwazo ambavyo vinawalenga wale wenyewe viongozi wa jeshi na vilevile familia zao ili pia waweze pengine kuona ugumu wa kuweza kuchukua hatamu za uongozi kupitia njia ya mapinduzi ni sauti yake bran wanyama mchambuzi wa siasa za kimataifa na mhadhiri wa chuo kikuu cha kibabi akiwa mjini bungoma nchini kenya Rf. simone bagbo mke wa rais wa zamani wa ivorst lore bagbo alishutumu jeshi la ufaransa kwa kushindwa kumlinda wakati alipotaka kubakwa kipindi alipokamatwa mwaka 211madai aliyotoa kwa mara ya kwanza mwk 216 katika mahojiano maalum na runinga ya france 24 simeon ametaka pia uchaguzi uliopangwa kufanyika tarehe 31 mwezi huu kuhairishwa baada ya rais alsen watara kuamua kuwania urais kwa muhula wa tatu watatuhatuwezi kwenda kwenye uchaguzi katika mazingira ya sasa hilo lipo wazi tunataka tume mpya ya uchaguzi tunataka baraza jipya la katiba kwa sasa lililopo limekwenda kinyume kabisa tunataka mgombea alasen watara aondolewe kwenye orodha ya wagombea tunataka orodha ya wapiga kura ichunguzwe tunataka pia kuwepo na mjadala kuhusu mgawanyiko wa uchaguzi na mgawanyiko huo uwe umeafikiwa na wote tunataka wafungwa wa kisiasa wachiliwe huru tunataka pia wakimbizi wa kisiasa warejee nyumbani kwa mfano bwana loro bagbo na charles blagud warejee nchini mwao gazeti la new york times nchini marekani jumatatu ya tarehe 28 ya mwezi huu lilichapisha ripoti kuwa rais donald trump alilipa kiasi cha dola750 tu za kodi ya mapato ya mw216 alipowania urais mw216 na kuwa hakuwahi kufanya hivyo kwa kipindi cha miaka 15 iliyopita ripoti iliyokuja wakati huu trump akijiandaa kupambana na mpinzani wake joe biden kuelekea uchaguzi mkuu wa urais utakaofanyika tarehe tatu mwezi novemba hata hivyo trump alijitokeza na kukanusha ripoti hiyo ambayo alisema ni ya uongo hizo ni habari za uongo na nakumbuka miaka minne iliyopita mambo kama haya yalijitokeza na nikaajibu ripoti hizo ni za uongo kwa sababu nililipa kodi vikodi zinaonyesha hivyo na zimekuwepo kwa muda mrefu Rf. tukiwa bado marekani wagombea wawili wa urais nchini humo joe biden na rais donald trump kwa mara ya kwanza usiku wa kuamkia jumatano ya tarehe 3 mwezi septemba walifanya mdahalo wa televisheni mdahalo ambayo hata hivyo kwa muda mwingi wagombea hao walikuwa wakijibizana na kushambuliana baada ya kueleza hoja ambapo biden alimkosoa trump kwa namna alivyoshughulikia janga la korona Plan. rais hana mpango wowote hajawahi weka mikakati yoyote alijua tangu mwezi februari jinsi was. janga hili lilikuwa hatari alifanya nini yuko kwenye rekodi akikubali he alijua anasema kuwa hakutoa tahadhari kwa vile hakutaka kuwatia wasiwasi wa marekani hufai kuwa na wasiwasi yeye alikuwa na wasiwasi akijibu tuhuma dhidi yake rois trump aliendelea kusifu rekodi yake katika vita dhidi ya ugonjwa huo akinyoshea kidole cha lawama nchi ya china If we would have to you. kama tungekusikiliza nchi ingeharibika mamilioni ya watu wangekuwa wamekufa 000 sio miab wala 000 sio elfu bl mtu mmoja tu kufa ni lakini hii yote imesababishwa na china. china haikupaswa kutokea kwa hiyo ni makosa yao so way, na najo unapozungumzia idadi haujui hata ni watu wangapi wamekufa china urusi ama india In sababu wao hawatoi idadi halisi ni sauti yake rais wa marekani donald trump ambaye pamoja na mkewe walipatikana na virusi vya korona ijumaa ya tarehe mbili mwezi huu ambapo sasa watalazimika kukaa karantini <mulia> mapigano makali kati ya wanajeshi wa azerbaijan na armenia mapema mwezi huu yalionekana kushika kasi kuwania jimbo lenye utata katika mpaka wa nchi hizo mbili huku vifo vya raia vikiripotiwa ifuatayo ni taarifa yake mwandishi wetu benson wakoli kama vile alivyotuandalia jumatatu ya tarehe na 28 ya mwezi huu mapigano makali yalizuka kati makalializuaatiya wanajeshi wn zote mbili jumapili iliyopita kuhusu wa jimbo tata la lanan karbaha na kufikia siku ya jumatatu yamekuwa yakiendelea bila kuwepo kwa matumaini kuwa yatafikia mwisho hivi karibuni haya ndiyo mapigano mabaya zaidi kuhusu kuonia jimbo hilo tangu mk216 na ripoti zinasema kuwa vifo vya raia na wanajeshi kutoka pande zote vimeripotiwa armenia imesema kuwa imewapoteza wanajeshi wake 31 na kupoteza baadhi ya ngome zake lakini imefanikiwa zidhibiti tena azerbaijan imesema imesababisha maumivu makubwa dhidi ya wanajeshi wa armenia huku raia wake 26 wakijeruhiwa mataifa mbalimbali mbali duniani yakiongozwa na marekani urusi iran na mataifa ya ulaya yametaka pande zote kuacha makabiliano tangu mwaka1991 nchi zizo mbili zimekuwa zikipambania jimbo hilo lililotangaza uhuru wake kutoka kwa umoja wa kisovyeti rais wa faransa emmanuel macron mapema juma aliwakashifu viongozi wa lebanon kwa kile alichosema wamesaliti nchi yao baada ya kushindwa kuunda serikali rais macron alionekana shutumu chama cha hezabola kukwamisha mabadiliko na kutoa muda wa hadi wiki st kwa wanasiasa nchini humo kukubaliana kuunda serikali le hezbolla ne peut en même temps chama cha hezbulah hakiwezi kuwa jeshi na wakati huo huo kuwa na vita dhidi ya israel kundi hili linafanya vita nchini syria na kwa sehemu nchini mwake ni jukumu lao sasa kuonesha wanaheshimu wananchi wa lebanon hata hivyo karibuni wameonesha kuwa ni kinyume na kila kitu msikilizaji sauti yake rais wa ufaransa emmanuel macron ndiyo inayotukamilishia makala ya mtazamo wako kwaliujiri wiki hii umekuwa nami hilari ngati kutoka nairobi ninasema kwa heri kwa sasa saa 12 nusu afrika mashariki wakati ni saa 11 nusu afrika ya kati hani matangazo idhaa ya idhaa ya kusuli ya rediofrance international tukitangaza kutoka jijini nairobi nchini kenya baadi ya taarifa ambazo tumekuandalia leo ni pamoja na moto mkubwa wateketeza soko la kamenge nchini burundi raia watatu wa wauawa na mwanajeshi nchini jamhuri ya demokrasia ya kongo na waziri mkuu wa uingereza boris johnson kufanya mazungumuzo na rais wa tume ya umoja wa ulaya ni sana kwa aamu ya pili ya matangazo yetu jioni ya leo soko lenye shughuli nyingi mtaani kamenge kaskazini mwa muji mkuu bujumbura nchini burundi limeteketea moto alfajiri ya leo wafanya biashara waliyoathirika wamelaumu walinzi wa soko hilo kwa tuma za kuwakataza kuingia kuokoa mali yao huku wakikadiria ya hasara kutoka bujumbura mwanaabari wetu juvenal bigrimana ana maelezo zaidi nimungurumo wa gari za kuzima moto zilizokuwa zikipuliza maji kuzima vibanda vilizokuwa bado vikiwaka moto katika soko hilolakamenge liche yakwamba inji ya soko kulikuwa na bidhaa zilizoweza kuokolewa wafanyabiashara ambawo bidhaa zawo ziliteketea waliwalaumu wachunga soko kona waliwakataza kuingia mapema kwa hoja kwamba wezi waweza kupenya saa nikatoka nyumbani kufika kupenyawataisyitukuuubokaiziyaniss kuzshaazshikuk vintu ynu niviekierewanitufanyia vibaya kwa sababu kuna wale ambao wangeweza kuokoa bidhaa zao kwani kama hii sehemu ya juu imeteketea baadaye tungeviokoa lakini wakatukatalia kuingia waziri mkuu wa burundi alegio mebunyoni akiambatana na spika wa bunge na baadhi ya mawaziri wamejifikia eneo patukio noni ameomba benki zilizowapa mikopo waathiriwa kuzitisha kuwakata faida tunajua wengi walikuwa wamechukua mikopo benkini tunaomba benki isiendelee kuwakata faida wasubiri kwanza wajijenge upya baadaye imechukuliwa hatua ya kufunga kwa muda soko hilo na waziri mkuu ameagiza idara za manispaa ya jiji kukarabati sehemu iliyoteketea bigirimana bujumbura RFI viongozi wa serikali ya sudani na waasi wamekusanyika jumamosi kusherekia kwa pamoja kuimba na kucheza walipotia saini mkataba wa kihistoria wa mani unaolenga kumaliza miongo kadhaa ya vita ambapo mamia meelfu ya watu wamepoteza maisha mwanajeshi wa frdc nchini jamhuri ya demokrasia ya congo amewaua raia watatu wengine wawili wakijeruhiwa katika eneo la fizi katika mkoa wa kivu kusini washikia watatu wa mauaji ya kimbari ya mwaka 1994 nchini rwanda wamekamatwa jijini brusels nchini ubelgiji tume ya uchaguzi nchini uganda imepokea saini milioni ta kutoka kwa raia wanaounga mkono rais er museveni kwenye urais mapema mwaka ujao rais wa kenya uhuru kenyatta amesisitiza kufanyika kwa kura ya maoni nchini humo kurekebisha katiba ya taifa hilo licha lichaya muda wake kuwa madarakani kukaribia kumalizika Nairobi, 89.9 FM. waziri mkuu wa uingereza boris johnson amesema kuna mkataba mzuri utakaofanyika wakati uingereza itakuwa inajiondoa katika umoja wa ulaya wakati huu wakitarajiwa kufanya kikao na rais wa tume hiyo yesula von delin johnson amesema anataka mkataba sawa na ule ambao eu iliafikiana na taifa la kanada rais wa marekani donald trump amepelekwa hospitalini baada ya kupata matibabu baada ya kupatikana na virusi vya korona trump hata hivyo kabla ya kuelekea hospitalini amesema ana afya nzuri huku akisema kuwa na washukuru wote waliomtakia na fuu ya haraka kampeni za rais huyo zimesitishwa kwa muda huku akiendelea kupokea matibabu haya kijiri rais wa china zjnping amemtakia nafuu ya haraka rais donald trump baada yake na mkewe kupatikana na virusi vya korona jinping katika taarifa yake amesema yeye pamoja na mkewe wanawatakia nafuu ya haraka trump ambaye siku zote amekuwa akishutumu taifa la china kwa kukosa kudhibiti virusi vya korona baada ya kuzuka katika jiji la uhan mwaka uliopita taifa la india limesajili zaidi ya vifo laki moja kutokana na virusi vya korona wizara ya afya imesema leo kwamba jumla ya watu laki 1842 wamefariki na kulifanya taifa la india kuwa la tatu duniani miongoni mwa mataifa yaliyohathirika zaidi na virusi vya korona baada ya marekani na taifa la brazil sa12 na dakika 35 zinaelekea 36 uh, wakati sasa kupata makala nyumba ya sanaa nayo stehnmum na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo karibu katika makala nyumba ya sanaa jina langu ni steven mumbi r na hii leo katika makala haya tunaangazia utunzi wa vitabu na nitakuwa naye dikson mtalaze karibu sana msikilizaji kabla ya kuanza kuzungumza na dikson mtalaze kuhusiana na utunzi wa vitabu kwanza tujiweke sawa na kibao hiki slve cha kwake lakidube ¡Gracias! kibao slv cha kwake laki dube kinatupa fursa ya kuanza kuzungumzia e, utunzi wa vitabu na dikson mtalaze karibu sana katika makala ya nyumba ya sanaa asante sana uh, ndugu mtangazaji kipi kilikuvuta ama kilikushawishi kuwa mtunzi wa vitabu dion uh, historia yangu kidogo ni ya kufurahisha uh, kwanza mimi sikuwa na nia ya kuwa mwandishi nili nilikuwa nikiandika katika mtandao wa facebook kama kujifurahisha tu wakati huo nilikuwa sijajitambua kama nina kipaji cha uandishi lakini watu wakaanza kuniambia kwamba nina uwezo wa kuandika kwa hiyo watu waliponiambia mwanzo lnilikuwa nili, nikipuuza lakini baada ya muda nikatilia maanani na kwanzia wakati huo sasa nikajivika mabomu na kuwa mwandishi ndioni kwa... wakatigani huo uh, kipindi nipo chuoni mwaka wa mwisho mwaka nane. Aha, watu walikuwa wakikwambia nini wakati ukiandika kwenye mtandao wa kijamii Aha, watu walikuwa wananiambia kwamba ninaweza kuandika zaidi na zaidi kwa sababu nilikuwa nikiandika makala fupi na hadithi fupi za, ku, za ucheshi kuwafurahisha watu watu wakaniambia kwamba naweza kuwa mwanafasihi mzuri endapo nitajitahidi nita kwa hiyo maoni yao yalikuwa ni hivyo kwamba unaweza unaweza kuwa mwandishi kuwa mwandishi mzuri yalikuwa hivyo namdio Uh, ikweje ikwe, ukaanza kutunga hadithi kuna mtu alikufundisha ama ulijifunza sehemu hapana wala watu sijafundishwa na mtu yoyote kwamba baada ya watu kunipa maoni sasa ndipo nikakaa chini na kuanza kujitafakari je naweza kutunga kwa hiyo mwanzo hata mimi nilianza nikiwa na hofu kwamba hivi naweza kupata wazo la kutunga kitabu kwa hiyo nikaanza kuj, kujijaribu kila nilipokuwa nikijaribu vitu vilikuwa vikiwezekana kila nilipokuwa nikijaribu vitu vilikuwa vinawezekana ndipo nikajifahamu kwamba ndani yangu nina kipawa cha utunzi wa vitabu yaani utunzi wa simulizi fasihi unakumbuka simulizi za mwanzo zilizokubalika zaidi na, na wasomaji mtandaoni kwanza uh, dio nakumbuka niliandika kwanza hadithi ya kwanza ambayo niliandika ikavuta makini za watu wengi sana ndio hiyo hiyo ambayo imenitambulisha na ikawa kitabu changu cha kwanza ambayo kinaitwa kinaitwa ambacho kinaitua kijiji kisicho na makaburi nikiandika makala fupifupi, ambazo sio simulizi simulizi hasa zilikuwa ni uchambuzi yani uchambuzi wa kisanaa yeah. lakini simulizi ambayo naikumbuka vizuri ambayo ilivutia watu wengi ndio hiyo ya kijiji kisicho na makaburi maoni ya watu ndio yakapelekea mpaka nikachapa kuwa kitabu tuingie kwenye kitabu hicho cha simulizi kitabu cha kijiji kisicho na makaburi kwa nini kijiji kisicho na makaburi kijiji kisicho na makaburi kwa sababu kijiji kisicho na makaburi yan hakuna mficho wote hapo nimezungumzia ni maisha ya kijiji kisicho na, makaburi. Um, ilikuwa, nilijaribu kutengeneza kijiji na makaburi, mhusika ambaye ni mwalimu mpya aliyekuwa ameajiriwa akaenda katika mazingira mapya ambayo hajayazoea wala aa aaasika ambapo ndipo huko kwenye kijiji kisicho na makaburi tusimulie kidogo kijij sichonamakaburi kinazungumzanini kwenye kitabu Sao, kwanza, mkuu kabisa katika kitabu kile ni yaani nime, nimeandika kama hikizhuskukstktabuki uh, nndius simulia safari yangu ya ajira. Mimin, mimi nimesoma ya Kwayo, kwa hiyo nilikuwa navuta picha kwamba siku moja nikiajiriwa itakuwaje hiyo nikavuta picha kwamba nimeajiriwa lakini shule ambayo nimeajiriwa ndiyo hiyo nakuta po katia kijiji ksicho na makaburi n nimeenda yani katika sehemu ambayo tofauti kabisa ambao nautaratibu tofausztsanswahio baada ya kwenda kule nikaanza nika kukutana na vitimbi vitu vya ajabu kwa sababu nilipofika nikiwa ndio marayangya kwanzakufanya kai a na ulimbukeni wa kazi kwahiyo nikafanya makosa makosa ambayo yalinigarimu humo ndio kuna nguvu za giza mashindano ya nguvu za mwanga na mengine mengi ambayo tukisema tuyasimulia tutayamaliza ni vitu gani ambavyo kutokea vitugani ambavo ufupi umelala kitanda unajikuta uko chini mlango unataka kutoka mlango huoni ni <laughs> nikweli um, kwanza kabisa mimi nilipofika kuna rafiki yangu ambaye aliwai kuniambia kwamba utakapokwenda shuleni ukitaka wanafunzi na walimu pia wa kuheshimu unatakiwa uwachape wanafunzi kwa hiyo nilipofika tu siku ya kwanza kitu cha ajabu nikaanza kuwachapa wanafunzi fimbo bila makosa Aa, walikuwa na makosa walikuwa ni wanafunzi wachelewaji kwa hiyo nikamwambia mwalimu wa wiki kwamba hebu ao wachelewaji naomba niwachape mimi lengo mahususi kabisa ilikuwa ni kutaka waniheshimu kwa hiyo baada ya kufanya vile usiku sasa ndipo nikaanza kupatwa na mikasa wale wenyeji wa pale ndipo wakaanza kunifanyia vituko na kuniambia inakuaje mgeni imefika siku ya kwanza nanafanya vitu fulani na kwa kufanya vile kwa ile adhabu ambayo nilikuwa nimeitoa kuna miiko ambayo nilikuwa nimeivunja na hiyo ndiyo ikasababisha nikaadhibiwa nikapitia maisha magumu sana mpaka nikaacha kazi msikilizaji kama ndio kwanza unajiunga nasi ni makala ya nyumba ya sanaa tuvute pumzi kutoka nigeria msikilizaji rekodi inaitwa tim mane ama muda na pesa ya kwake miki okry If God's in and am I kibao hicho msikilizaji kinaitwa time and maney muda na pesa ya kwake mike okry ni kutoka kule nchini nigeria kama ndiyo kwanza unajiunga nasi haya ni makala ya nyumba ya sanaa na naendelea kuzungumza na diksoni mtalaze tukizungumzia safari yake ya utunzi wa vitabu vya simulizi akizungumzia namna kitabu chake cha kijiji kisicho na makaburi kilivyo na mashiko kwanichagua maudhui ya namna hii katika simulizi ama katika kitabu hiki cha kijiji kisicho na makaburi wakati nandia kile kitabu ndio nilikuwa na miezi kadhaa tangu nimehitimu kwa hiyo nilikuwa navuta picha nitakapoajiriwa itakuwaje kwa hiyo nilikuwa kilichokwa kinaongoza ni niile swali kwamba leo nimeajiriwa nimeenda mahali fulani huu nitafanyaje kitabu nikavuta picha Inakuwaje leo nimepata ajira nimepata ajira nimeenda sehemu ambayo ina utaratibu tofauti nambao nimewahi kusikia wala kuishi eh, mamekuta mahali watu huwa kijiji akina makaburi Siju kwa nini akina makaburi na vitu kama hivyo nikurudishe pale sasa umewachapa watoto umelala usiku uliamua nini kitabu kinasimulia nini baada ya hapo baada ya kuwachapa watoto nilipokuwa usiku ilipo usiku ilipofika ndipo nikachukuliwa kimazingara na kupelekwa katika oskufkwg ko nikapata adhabu za hapa na pale kisha wakanirudisha katika makazi yangu asubuhi nilikuwa nimeazimia sasa kukimbia kabisa kuachana by nikamka asubuhi nikaenda kupanda gari gari ikaondoka ikaondoka kwa kasi kabisa nikiwa na matumaini kwamba sasa nimeacha na kazi nimeokoa roho yangu lakini kwa bahati mbaya sana nikajikuta nikiwa pale pale kijijini <laughs> <laughs> abiria wenzangu walikuwa ni wale wale waliokuwa wamenipa adhabu usiku ule palepale hauwezi kut- kututoroka kirahisi vaa nguo nenda shuleni ndivyo kwa hiyo yu... hiyo siku pia ikawa ni mshike mshike kila lipojaribu kujinasua ikawa inakua ngumunakumbuka kuna wakati fulani baada ya kuona sasa kuondoka kijijini nakua ngumu eidha ima kwa miguu au kwa kutumia gari nikakumbuka nika kuna rafiki yangu mwingine li kuniambia kwamba nyama ya nguruwe huwa huondoa uchawi na pepo wa chafu eh, basi nikaenda kununua buchani kununua nyama ya nguruwe Ah, katika hali isiyotarajiwa pia nikakuta nyama buchani kule imeisha ila kulikuwa kuna kichwa tu cha ngurue ah, nikamlaghai yule muuzaji akanipatia kichwa chake chakeakaniuzia kichwa ndio niliporudi nyumbani nikakiweka kichwa vizuri hapo nikiwa sasa najiamini kwamba nina silaha hata wao hawawezi kunikabili ah, lakini katika hali isiyotarajiwa kile kichwa kikageuka na kua kicha ca mwanadamkwahiyo <laughs> tena hiyomzimu baada ya kunitokea wachawi wakaniambia kwamba unajisumbua kifanya, unajisumbua hicho unachokifanya na kweli kusingekuwa unajsmbuaaokfanyikuanaa s baada ya kile kichwa kimebadka kime kinababadiika na kua mwanadamu mara kuwa ngurue ndipo nikaazimia kwenda kwenda kuzika kuzika nilipotaka pia ikashindikana nikaambiwa hapa huwa hatuziki kiumbe yoyote kwa kwa hiyo hiyo hicho hicho kichwa chako hautakiwi kukizika Kwayo hapo ni mtihani wapi kichwa <laughs> kijiji kisicho na makaburi nam, nam, kijiji kisicho na makaburi wakitaka kitabu hiki watakwenda kukitafuta kwa yule ambaye anataka kujifunza kuwa mtunzi wa vitabu anaweza akafanya nini likuwa mtunzi mzuri hasa simulizi ambazo mekuwa kufanya wewe Kwanza ajue jamii inahitaji nini hadhira inahitaji nini hilo ndilo, ndilo jambo la msingi sana naweza kusema kwamba wasomaji wapo huwa wanapenda kusoma vitu vya namna gani kwa sababu ili uandike kitu ambacho kinavutia lazima uangalie watu wanapenda nini kama sivyo unaweza kuandika kitu kipya ambacho labda hakipo katika simulizi ambazo wengine huwa tunaandika e, lakini hakikisha kwamba kinakuwa bora sana njia rahisi kabisa ya mtu kuwa mwandishi mzuri ni kwa kuwasoma watu wengine unajua unapomsoma mtu mwingine kwanza unajifunza mbinu mbalimbali mbali za uandishi lakini pia labda mtindo mtindo mtindo wangu upo upo hivi upo hivi mwingine mwingine lakini kuna unakuja mwako ambao sisi htno kufikiria zingatia jamii nataka kitu gani maudhui gani ambayo hasa watu wanataka kuyasikia ilo la msingi lakini vile vile usome kazi za watu lakini kikubwa zaidi ni juhudi unajua uandishi ni kuandika yani ukitaka kuwa mwandishi mzuri uwe unaandika uwe unaandika imekuwa rahisi kiasi gani kukitoa kitabu hiki cha kijiji kisicho na makaburi imekuwa rahisi lakini pia ni ngumu lakini urahisi wake naweza kusema kwamba ni kitabu ambacho kilikuwa kikisubiriwa sana sokoni ya kwa sababu kama nilivyosema nilianza ukiandia katika mtandao watu wakakiona wakaa wamevutiwa sana urahisi ukaja kwamba sasa watu wakawa wanakihitaji wana kitabu kiasi kwamba mpaka wakawa wakaa nanipeleka mbiourahisi ukawa upo, upo hivyo yani, soko lilianza kunihitaji hata kabla mimi nikiwa sipo tayari ugumuugumu uh, ugumu. changamoto nyingi kama mwandishi mchanga za kimazingira za kiuchumi pia kwa sababu mimi ni mchapishaji binafsi kwamba mi naandika mwenyewe nashughulika na, na miswada yangu mpaka kuwa kitabu mwenyewe uh, ukitazama kwamba ndio kwanza nimetoka chuoni miaka ya karibuni bado sijasimama vizuri kiuchumi kwa hiyo nakutana na changamoto nyingi sana katika uchapishaji hizo ndio changamoto kubwa hasa unashirikiana vipi na watunzi wengine wa vitabu kuna watunzi wa kongwe wapo tanzania A, tunashirikiana sana kwa sababu pia tupo katika majukwaa kwao tunashauriana tunafundishana tunaombana misaada kadha wa kadha majukwaa yapo katika magrupu ya whatsapp vyama mashirikisho katika mitandao kwa hiyo mimi nashirikiana vizuri sana na waandishi wenzangu kwa sababu najua kuna umuhimu wa kushikwa mkono mimi bado mchanga na uandishi ni, ni fani ambayo kila siku mtu utakuwa mwanafunzi hakuna wakati ambao utafika utasema mimi nimemaliza kwa sababu vya kuandika huwa haviishi kwa hiyo kila siku mtu unazidi kuwa mgeni kila siku unazidi kuwa mwanafunzi kwa hio nashirikiana na kila mwandishi kwa sababu naamini kwa kila mwandishi sio kila mwandishi pia ni kila mtu kwa sababu naamini kwa kila mtu kuna kitu ambacho kitanisaidia katika uandishi wangu kitabu cha kijiji kisicho na makaburi kimeshatoka kimetoka lakini kwa sasa hakipo sokoni mwanzo nilitoa kitabu kwa mara ya kwanza jana mwezi septemba uh, lakini baada ya hapo nikaamua kukifanyia marekebisho na maboresho makubwa kwa sababu mwanzo kilikuwa ni kijitabu kidogo sio kikubwa sana ambacho kilikuwa ni novela A, lakini nimekifanyia maboresho nakuwa riwaya kubwa sasa yenye kurasa zaidi ya mia mbili ambapo sasa naitarajia kuitoa mwezi hicho kitabu gani aan sasa kwanza kukiuza kukiuza ndio mpango mkubwa uliopo kwa sababu nimefanya hivyo pia nikiuze kitabu hiki alafu baada ya muda kuna kitabu kipya ambacho kinakuja kipya kabisa ambacho hakuna mtu yoyote amewai kukisoma mahali popote <laughs> ni simulizi pia ndio ndio ni simulizi simulizi kubwa sana majikita kwenye simulizi bila shaka itakuwa ni tofauti na haya maudhui ya mambo ya kishirikina mambo ya kichawi na kadhalika ndio ndio kabisa ni maudhui tofauti kabisa ambayo sidhani hata kama kuna mtu anaweza akatabiri nimeandika nini lakini nimeandika maudhui mengi tofauti tofauti na bado sijawa tayari hata kudokeza ndani kuna nini lakini tu labda niseme jina la kitabu kinaitwa mwisho wa dunia unapatikana vipi napatikana kwa nambari ya simu tukianza kwa alama ya kujumlisha 2574284 napatikana katika mitandao ya kijamii kwa jina la mtalaze dison katika mtandao wa instagram facebook na twitter msikilizaji ukienda huko utampata makala ya nyumba ya sanaa ndiyo inatuananga hapo jina langu ni stephen mumbi jr juma lijalo ni makala nyingine kwa heri ni kushukuru sana stephen muumbi kwa kutuandalia makala hayo nyumba ya sanaa Eh, hii ni habari njema kwa wasikilizaji wa rfi kiswahili sasa hivi tuna ap mpya kupitia android na ios pakuwa kupitia simu yako bila malipo unaweza kusikiliza moja kwa moja matangazo yetu wakati wowote wa rfi kiswahili application inapatikana kupitia app store na google play watumiaji wetu wakiwa kenya tanzania marekani uingereza ufaransa na australia wanaweza kuchagua kusikiliza kupitia mfumo wa sauti au kusikiliza moja kwa moja msikilizaji ni kukumbusha baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo leo ni pamoja na mgombea wa upinzani wa kiti cha urais tindilusu asema kampeni zake zitaendelea licha ya kusitishwa na tume uchaguzi marekani na moroco zatia mkataba wa ushirikiano kati ya majeshi yao na rais wa marekani donald trump yupo hospitalini baada ya kupatikana na virusi vya korona nam msikilizaji kabla ya kuondoka studioni ni kuachie kibao gambia chake msanii sona jobarata kutoka nchini gambia mwanamziki huyu msikilizaji ameshinda tuzo mbalimbali mbali, kutokana na sanaa yake ya uimbaji na vilevile ameshirikishwa katika uh, tamasha mbalimbali mbali kote duniani kutokana na kipaji chake cha kipekee mwanamziki sona na kibao gambia bao gambia chake msanii sona joborata kutoka gambya kinakamilisha matangazo yetu june leo niseme shukran kwa msimamizi wa matangazo amekuwa ali bilali fundi mitambo amekuwa vitali mwagishwawa kulembwa naitwa benson wakoli matangazo zaidi kwa lugha ya kiswahili yatakujia kesho mwendo wa saa moanusu asubuhi kwa sasa wenzetu wa paris wanaendeleza matangazo