ni saa 12 kamili kwa saa za afrika mashariki wakati ni sa 11 kamili kwa saa za afrika ya kati hayani matangazo ya idhaa ya kiswahili ya radio france international tukikutangazia kutoka jijini nairobi nchini kenyabaadhi ya taarifa ambazo tunazipa uzito jioni hii pamoja na wakati dunia ikiadhimisha siku ya kimataifa ya walimu viongozi wao wataka waheshimiwe serikali nchini zimbabwe kuwasilisha mswada mpya wa sheria ya uzalendo inayokosolewa na rais wa marekani donald trump akosolewa kusalimia wafuasi wake huku akiugua covid-19 ni msikilizaji popote ulipo kwa matangazo yetu jioni hii msikilizaji dunia hivi leo imeadhimisha siku ya kimataifa ya walimu siku ambayo mwaka huu imeadhimishwa huku kukiwa na janga la korona ambalo limesababisha mamilioni ya walimu kupoteza ajira kutokana na shule nyingi kufungwa hata hivyo nchini nchi kenya walimu wanawataka viongozi kutoingiza siasa kwenye masuala yanayohusu na, na badala yake wahakikisha wanaboresha mazingira ya kazi kwa walimu ikiwemo kuwalipa mishahara kwa wakati pamoja na marupurupu mengine katika maeneo mengi ya dunia walimu ameendelea wa kukabiliwa na changamoto zinazofanana hasa barani afrika ambapo licha ya miundombinu ya shule kuboreshwa bado maslahi ya walimu hayajapewa kipaumbele wilson socion ni katibu mkuu wa chama cha walimu nchini kenya hatutaogopa covid milele na milele tunajua tulikwishaweka tuli mikakati ya kudhibiti uh, covid na imetupatia matokeo lazima tuimarishe kwa mashule na turejeshe watoto waje kwa mashule na tuendelee na tuwe na mikakati kikamilifu ya kudhibiti uh, ulibukaji wa magonjwa uh, wakati shule zitarejelewa sisi tunawega wanafunzi kufanya ninii ni sauti yake Wilson Sosion, katibu mkuu wa chama cha walimu nchini kenya Huku, hukumu dhidi ya watuhumia watatu wanaodaiwa kuwasaidia wapiganaji wa kiji kijihadi kutekeleza mashambulizi kwenye maduka ya westgate jjini nairobi nchini kenya imeairishwa hadi hapo kesho kwa mujibu wa hakimu anayesikiliza kesi hiyo francis andai amesema anahitaji muda zaidi kukamilisha kuandika hukumu yake akiwataka watuhumiwa hao kurejeshwa kesho nchi wanachama za jumuiya ya afrika mashariki zimeunga mkono uteuzi wa mwanadiplomasia kutoka kenya amina muhammad ili ateuliwe kuwa mkurugenzi wa shirika la shirika la biashara duniani wto hatua hii ya nchi wanachama inakuja ikiwa imesalia siku moja tu kabla ya wajumbe wa baraza hilo la kibiashara kuwataja wagombea wawili watakaochuana kuchukua nafasi hiyo ikiwa, yeye, ikiwa yeyote yule atateuliwa je itakuwa rahisi kubadilisha namna mfumo wa biashara ya dunia na ushindani ulivyo kwa sasa dr bravio kayoza ni mtaalamu wa masuala ya biashara na uchumi anazungumza akiwa jijini dar es salaam tanzania iufundi itakuwa ni kazi ngumu kwa sababu taratibu na sheria zenyewe za, za kibiashara ya dunia zimeakalia mataifa yenyewe pamoja na mfumo wa kiuchumi wa dunia moja l omoinazungumza uu ya taratibu za kulinda hkza uvumbuzloa yani kupitia same kama ya misaada, wakati ngeweza, kuondolewa wakati hizo. ni sauti yake dr bravios cayosa mtaalamu wa maswala ya uchumi na biashara akiwa jijini dares salaam tanzania kikosi cha wataalam wa kijeshi kutoka nchi za ukanda wa afrika mashariki wamezuru wilaya ya nyaruguru nchini rwanda kuchunguza mazingira ambayo wapiganaji 19 waasi wa burundi walivyoingia nchini humo mwandishi wetu carol corir anaeleza zaidi hivi leo timu ya wataalam hao ilionyeshwa wapiganaji waliokamatwa ambao wanatuhumiwa kutatiza usalama kwenye maeneo ya nchi ya burundi na rwanda hatua hii imekuja siku chache tu kupita tangu viongozi wa kijeshi wa rwanda wakutane na wenzao wa burundi kutafiti suluhu ya mapigano ya mara kwa mara kwenye mpaka wa nchi zao wadadisi wa mambo wanasema hatua hii inatoa picha kuwa huenda serikali ya rais paul kagame na ile ya burundi ya rais everstdaishimi wanapanga kurejesha uhusiano wa kawaida haya yanajiri wakati huu waziri wa mambo ya nche wa drc mari tumba nzeza akifanya ziara nchini burundi huku kwa mara ya kwanza pia tangu achaguliwe rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo felix chisekedi ametembelea mji wa goma mashariki mwa nchi hiyo polisi wanamzuia mbunge wa zamani nchini burundi fabien bansirianino kwa tuhuma kuwa alishiriki katika jaribio la mapinduzi ililoshindikana a2 msikilizaji mwishoni mwa juma alilopita serikali ya hatum na makundi ya waasi nchini humo walitia saini mkataba wa kihistoria utakaoshuhudia kumalizika kwa mapigano kwenye jimbo la dafr corodafan kusini na blue ni tayari baadhi ya viongozi wa waasi wameanza kurejea hatum chini ya mkataba huu akiwemo nimel mohamed abdulrahma Anerejea baada ya miaka 30 mwandishi wetu wa masuala ya sudan james simanyula ametutumia ripoti ifuatayo ni mkataba ambao umetiwa saini baada ya kushuhudia miongo kadhaa ya mapigano ambapo maelfu ya watu wamepoteza maisha serikali inasema mkataba huu utaleta umoja wa kitaifa na amani ya kudumu kama anavyoeleza hapa jenerali hamdani dagalo aliyewakilisha utawala wa khartum nahta annuwaki m huu mkataba wa kihistoria utaleta amani ya kudumu ni matarajio yetu kuwa kutakuwa na amani kwenye sehemu ambapo mapigano yamekuwa yakitokea kwa miaka mingi bega kwa bega tunaamini kuwa sudan itakuwa nchi ya amani sam licha ya baadhi ya makundi kutotia saini mkataba huu kiongozi wa makundi 9 ya waasi ni nimel mohamed abdul rahman anasema wataheshimu makubaliano ili kujenga nchi Juba peace mkataba wa amani uliotiwa saini juba utabadilisha nchi ya sudan sudani haitakuwa kama ilivyokuwa zamani mkataba huu wa juba utabadilisha sudani sasa na siku zijazo wachambuzi wa masuala ya siasa za sudan wao wanamtazamo gani alekxander mwaura anazungumza akiwa mjini juba sudani kusini msikilizaji makundi ambayo hayajatia saini mkataba huu ni pamoja na lile la sudani peoples liberation movement nort linaloongozwa na abdel al hillu rais wa malawi lazaras chakwera hivi leo ametimiza siku 1 madarakani huku mashirika kadhaa ya kutetea haki za binadamu yakimtuhumu kwa upendeleo katika kile kina kinaonekana ni mkakati wa rais wa zimbabwe emarson mnagangwa bana wakosoaji wake taarifa zinasema serikali yake inaandaa mswada wa sheria utakaoadhibu watu watakaowasiliana na mataifa ya kigeni ili kutatiza usalama wa taifa mswada huo uliopewa jina la sheria za uzalendo sheria ya uzalendo unalenga kuwachukulia hatua wale wote watakaobainika kuwa na mawasiliano na mataifa ya kigeni au kutoa taarifa za uongo wachambuzi wa masuala ya siasa wanaitazamaje sheria hii frank moy anaangazia hili akiwa jijini nairobi nchini kenya ninapoona mambo kama haya yanaashiria kitu kimoja kwamba bado bado kuna mapambano makubwa ambayo yanahitajika huko na hasa haifai kwa sababu serikali ambayo inafanya mambo yake kwa uwazi haina haja yoyote kwa na sheria kama hii ni, ni uongozi ambao ni bovu ni haki ya wananchi ambayo haitimizwi na ule kutokuwa na rusa ya mtu kujieleza ama wale ambao wanakuwa na unavoitwa na wazungu dissenting opinion hayo ni baadhi ya mambo ambayo serikali ingependa kuficha haitasaidia chochote na haijekuwa hilo ndilo sababu ambalo zimbabwe imekuwa na, na, na matatizo mengi kwenda mbele sheria kama hizi kwa uhakika itafanya sasa hali iwa mbaya zaidi ni mtazamo wake frank moy mchambuzi wa masuala ya siasa akiwa nairobi nchini kenya rais wa liberia george weya amewakosoa vijana anaosema ni wafuasi wake kwa kumwandikia ujumbe wa kumkashifu kuwa hawasaidii nchi ya mali imetangaza kuachia huru wanajihadi zaidi ya 1 iliyokuwa inawashikilia kwa lengo la kubadilishana na mwanasiasa mashuhuri na raia wa ufaransa waliotekwa nyara mwandishi wetu emmanuel makundi ana maelezo zaidi hatua hii ni ya kipekee kutekelezwa na serikali ya mali ambayo imeendelea kukabiliana na makundi ya kiislamu kaskazini mwa nchi hiyo ambako maelfu ya raia wameuawa wanajihadi hao wanamshikilia kiongozi wa upinzani sumail assise ambaye alitekwa nyara machi 25 wakati akifanya kampeni za uchaguzi wa wabunge kwenye mji wake wa nyumbani wa nionfonke wapiganaji hao pia wanamshikilia mfanyakazi wa shirika moja la misaada raia wa ufaransa sofi petronini taarifa zinasema wanajiadi hao waliachiliwa kwenye mji wa niono na tesalit wakiwa wamebebwa kwenye ndege maalum haya yanajiri ikiwa ni takribani jumamoja tu limepita tangu kuhapishwa kwa rais wa mpito nchini mali unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia s katika19kabdwataalam wa afya wamehoji uamuzi wa rais donald trump kutoka nje ya hospitali anakopatiwa matibabu ya covid-19 na kutumia gari kusalimia wafuasi wake kuna wasiwasi kuwa huenda rais trump ambaye alionekana kuvalia barakoa ali alihatarisha afya za walinzi wake wakati huu ikuli, ikuli yake ikisema madaktari wanaomtibu walimpa ruhusa kupitia ukurasa wake wa twitter rais trump amesema sasa amejua hatari yacovd9 so, uh, been... imekuwa ni safari aina ya yake nimejifunza mengi kuhusu covid nimejifunza kwa kupewa darasa la kweli hii ni shule kweli hasa na sasa nimeelewa ni jambo zuri la kujifunza na nitawasimulia ila kwa wakati huu tunaipenda nchi yetu na kila kitu kinachotokea kwa sasa mwishoni mwa juma ma, madaktari wake walisema wlilazimika kumwongezea hewa ya oksijeni baada ya mwili wake kupoteza kiwango kikubwa cha hewa hiyo jiji la paris nchini ufaransa linatazamiwa kuwekwa katika hali ya taadhari ambapo vilabu, vilabu vya pombe na migahawa ikitarajiwa kufungwa kutokana na kuongezeka kwa maambukizi ya covid-19 ofisi ya waziri mkuu jean casteck imesema hakujakuwa haku na maboresho ya kukidhi vigezo vitatu vilivyowekwa wiki mbili zilizopita mpaka sasa wafaransa imerekodi maambukizi 16 katika juma moja rais wa benki ya dunia david malpas amesema huenda janga la korona likasababisha mataifa mengi yanayoendelea kuwa na deni kubwa akiwataka nchi wa hifadhi kuzipunguzia riba nchi hizo tayari mataifa kadhaa yaliyoendelea yametangaza kutoa ueni a madeni kwa mataifa waliyokopesha ili kuwawezesha kukabiliana na janga la korona mapigano kati ya wanajeshi wa armenia na azerbaijan yameendelea tena kuania eneo la mpaka wa nagoro karaba wakati huu kukiwa na hofu kuwa huenda mamia ya raia wakapoteza maisha baada ya maeneo yao kulengwa mwandishi wetu benson wacoli ana maelezo zaidi wapiganaji wa karabaha waliojitenga kutoka azerbaijan katika miaka 1960 wameripoti ngome wame zao kushambuliwa huko mapigano makali yakiripotiwa kwenye mji wa stepnaket jeshi la azerbaijan limesema kuwa vikosi vya armenia vilishambulia kwa roketi miji kadhaa ikiwemo muji wake wa pili kwa ukubwa wa ganja ambao kwa mara ya kwanza ulishambuliwa siku jumapili mashambulizi kutoka pande zote kulenga miji mikubwa tayari imezua wasiwasi kuhusu mstakabali wa raia wakatihuu watu zaidi ya 2 wakiripotiwa kufa tangu kuzuka kwa mapigano hayo septemba 27 umoja wa mataifa umezionya nchi za urusi na uturuki kuingilia mzozo huu watu wanane wamekufa katika shambulio la kujitolea mhanga iliomlenga gavana wa mkoa wa afgan rahamtullah yerma wakati huu rais wa taifa hilo ashraf ghani akifanya ziara nchini qatar mashambulizi, mashambulizi haya yanatekelezwa licha ya hivi karibuni serikali kufikia makubaliano ya wapiganaji wa taliban kukomesha mapigano ili kusaka suluhu ya kudumu na msikilizaji unaweza kupata matangazo yetu kwenye facebook na iwe ni rfi kiswahili njo kwenye tuvuti yetu ya rfi kiswahilicm au utupigie kwenye whatsapp ukianza kwa alama ya kujumuisha 24142 au tuandikie kwenye rfi kiswahili kiswahiligicm na pia ukiwa bujumbura burundi unatupata it6fm maeneo ya manga ni moja 137fm msikilizaji unaweza kusikiliza matangazo ya rfi muda wowote kwa kupakua Pure Radio. Pure Radio. kwenye simu yako ya kiganjani na kusikiliza matangazo yetu kwa lugha 16 ikiwemo lughadimu ya kiswahili apthon hii ni bure ni saa 12 na dakika 15 za afrika mashariki na sasa tuingie viwanjani amekuisha ingia ni kiungo mchezeshaji emmanuel richard makundi nam asante michael were ni habari njema sasa kwa mashabiki pengine wanaweza wakawa wasoka nchini kenya mara baada ya serikali kuridhia mkakati wa kuruhusu timu ya taifa ya harambe stars kuendelea na maandalizi dhidi ya mechi ya kirafiki ya chipolopolo ya zambia ikiwa, na mungo, ikiwa ni mwongozo pia wa wizara ya afya kwamba utazingatiwa kwa wachezaji mechi hiyo itapigwa jumaa ijayo katika uwanja wa taifa wa nyayo kabla ya stars pia kuikabili komoros nyumbani na ugenini katika kampeni ya kusaka nafasi ya kufuzu kwa mashindano ya kombe la mataifa barani afrika hapo mwakani na aliyekuwa kocha wa mamelod sandowns ya afrika kusini pito mosimane ameanza vizuri kibarua chake cha kuinoa klabu ya ahli mara baada ya hapo jana kufanikisha timu yake kuibuka na ushindi wa bao moja kwa bila dhidi ya klabu ya arab contractors katika mchezo uliopigwa katika uwanja wa kimataifa wa jijini cairo habari njema mshahara wa laki moja na e20 dola za marekani na kocha wa timu ya taifa ya algeria jamel balmadi ametangaza kikosi cha wachezaji na 24 ambacho kitakabiliana kitacheza mchezo wa kirafiki dhidi ya nigeria na mexico katika michezo ambayo itapigwa kati ya oktoba na 913 kule australia pamoja na uholanzi hivi leo kule barani ulaya ni siku ya mwisho ya maswala ya usajili na tayari vilabu kadhaa vimeendelea kasi ya kutaka kusajili wachezaji wapya katika timu zao arsenal wanajaribu kukamilisha usajili wa thomas partey kutoka klabu ya atletico madrid kwa dau la pauni milioni45 wakati everton yenyewe imekusha kamilisha usajili wa beki beny godfrey kutoka norwich kwa mkataba wa dau la pauni milioni 25 na huenda likaongezeka hadi pauni milioni 30manchese huenda wasikamilishi a usajili wa jardon sancho kutoka borusia dortmund pamoja na osman dembele kutoka klabu ya fc barcelona lakini kuna uwezekano mkubwa edison cavani akatia saini katika klabu hiyo PSG? psg na ni mchezaji huru kama unavyojua psg wakutaka kumwongezea mkataba katika mashindano ya tennis ya french open wanaendelea kule nchini ufaransa katika hatua ya raundi ya 4 andre lublev wa urusi alimfunga marton vuschovich kwa seti tatu kwa moja wakati stefano sipas alimfunga grigor dimitrov kwa seti tatu kwa moj na kwa upande wa wanawake petra vitova alimfunga zang schwang kwa seti mb bila na laura siegmund akimfunga paula bardosa kwa seti mb kwa bila ni hayo tu katika michezo jioni hii wale. sana hi aksane sasa tuungane naye dara carol korir ikiwa e, ni leo magazetini onnipo vizuribasi tutaanza na magazeti ya kenya tukianza na gazeti la Daily gazeti hili limeandika kuhusu kenya kufaidi na shilingi bilioni16 kutoka mfuko wa majaribio ya chanjo ya hazina ya muungano wa mashirika ya chanjo fedha ambazo zinatolewa kwa mataifa yanayoendelea utakumbuka were kwamba umojawa mataifa ulitoa wito kuwepo hazina ya pamoja kuchangia ya mfuko huo wa majaribio ya chanjo Hakika. na taifa leo limeandika kwamba ruto ana hasira za mkizi na afai kuingia ikulu ni matamshi yake junet mohamed kiranja wa waliochache wa katika bunge la kitaifa akizungumzia vurugu ambazo zilizuka hapo jana eneo la muranga alikokuwa anahudhuria ibada naibu rais william ruto Kuna na, wa na tukisonga mbele gazeti la nipashe gazeti la tanzania limeandika kwamba uzembe wa dereva ndicho chanzo cha ajali ya daladala cha ngombe eneo la temeke dar es salaam ambapo watu watano wamefariki na wengine kumi wamejeruhiwa daily dim gazeti la uganda mwariri ametoa nafasi kubwa kwa habari inayous simulizi za dereva moja wa malori ya mizigo aliyeponea kifo sudan kusini baada ya wapiganaji kuwaua wa madereva wenza kwa kuwapiga nyundo hadi kufa nikimalizia na gazeti la d gazeti la dr congo limetoa kipaumbele kuhusu shambulio la momove eneo la beni ambalo limesababisha vifo vya watu st na shambulio linalodaiwa kutekelezwa na kundi la ad dunia yako kesho naye sabina na migambo atele kuwa nawe tena mwaka huu nikikuletea makala ya mazingira leo dunia yako kesho jina langu ni sabina crispin na bigambo na kusihi ufuatane nami mwanzo hadi mwisho kufahamu ni nini nimekuandalia hii leo karibu msikilizaji leo katika makala haya nakupa nafasi ya kufahamu kero na changamoto za kimazingira ambazo baadhi ya wasikilizaji niliyopata nafasi ya kuzungumza nao wamenieleza wakitaka hatua zichukuliwe na serikali wadau wa mazingira lakini pia wananchi ili kuzitatua na kuleta hali nzuri ya mazingira kwa watu na viumbe hai basi bila kupoteza muda tuanze kusikia nini wamenieleza mimi naitwa rutabingwa niko kagera wilaya ya karagwe mazingira yanayoishi mimi ni mazingira ya pembeni kidogo ni polini naishi mazingira ya wakulima na na wafugaji sisi kelo ambazo tunazo mikelo zinazoendana na mazingira atuzunguka hususan matumizi ya ardhi ambayo tunayo hayatutoshi kulingana na matumizi yenyewe tunayoyatumia ni ardhi tunayoitumia ni ndogo kuliko matumizi ya watu wenyewe wanaoitumia ile ardhi sasa ukilinganisha na hali ya hewa ilivyobadilika tabia nchi ikabadilika mvua hamna hali yetu kwa sasa hivi ni mbaya sana kiasi yes, kwamba wakati huu tuliomo ni wakati ambao huwezi uamini kwamba mpaka sasa mifugo ambayo tunayo bado inakufa wakati inaonekana kwamba ni wakati wa, wa, wa masika sehemu zingine ama wakati mwingine tuliokuwa tuna kwa hiyo changamoto tulizonazo ni zinazotokana na shughuli zetu sisi yenyewe kama u wafugaji na ukulima na, na tunaona ni kama serikali hailioni ha, kwa kuwa hailizungumzii ha, wala haiandai mbinu mbadala inayoweza kuwaokoa wafugaji wake kwa hiyo ni ni jambo ambalo linatusibwa na inatupelekea pabaya kwa kuwa ha, hakuna mahali ambapo unaweza tukakimilia wala hakuna utetezi wala hakuna hakuna mipango madhubuti ya serikali inayoandaliwa dhidi ya sisi wahangi wa tatizo hilo nam pengine sasa ungetamani serikali ifanye nini ama wadau wanaohusika wafanye nini kuhakikisha kwamba hamwendelei kuwa katika hali mbaya kwanza jukumu la serikali ambalo linaweza katusaidia mara ya kwanza ni pale ambapo serikali kwanza kuwaona waathirika mara nyingi mfumo mfumo wa, wa, wa, wa serikali yetu inapokuja kuwaona kuwaona kuwkuwaona wananchi wa, wa inawachukulia katika jumuhia inamaana inapochukua wananchi wakulima inawachanganya na wakulima wafugaji kwa wakuwa wote wanaita kwamba wanaishi kwenye vijiji alafu inachukua maoni yao wote kwa pamoja mara nyingi upande mmoja maoni yake hayasikilizwi kwa sababu ya ule mfumo uliotumika kuzungumza na wale watu lakini kama upande mmoja ambao unaonekana unaathirika zaidi ungekuwa unasikilizwa kama wenyewe unatoa maoni yake amjadala una, unafanyika, unafanyikanapendekez unafanyika, unafanyika, unafanyika, unafanyika, unafanyika, fanyika sina fanya kazi ingekuwa inaleta ina, ina mantki lakini mara nyingi unakuta hata wakati viongozi wanapokuja ku, kutuona sisi kama wananchi wa viongozi wa ngazi ya juu mfano kama raisi ama waziri unakuta taarifa anazozipokea kwenye kutoka kwenye vyombo vya, vya usalama ku ngazi ya wilaya ama ngazi ya mkoa unakuta ni, ni tofauti na kile ambacho kiko huku chini kwa kuwa wale watatoa taarifa ambazo hazijatoka kwa wadau kwa wahangasisi kwaio watatoa taarifa zao ambazo ni za kuridiisha yule ambaye labda wunampa taarifa anaondoka ama anatoa maamzi ama maelekezo ambayo ni kinyume kabisa na tatizo ambalo linawasibu watu wanao wanaohusika kwa hiyo unakuta wakati mwingine uwakilishwaji ndo unakuwa afifu na hali hiyo inapelekea wahanga wa, kuto kupata msaada kwa kuwa meseji yao haifiki mahali panapohusika mimi kwa majina inaitwa as wangu, wangu wananijua kwa jina cina yaa kanyombo hapa niko kampala niko es wafanya kazi ya wa saluni mimi ni mkimbizi kutoka kuhusu mazingira hapa mjini uganda kabisa naona watu wametupa uchafu gisi wa, wa, wa, wanataka mahali yote wanatupa uchafu kabisa lakini serikali inajaribu kidogo kidogo hata kama watu najua kuongoza watu sio sio sio sio siokepesi lakini watu wanatupa uchafu ovyo ovyo kwa barabara wapi hiyo kabisa ni kero kubwa sana watu wajitahidi kwa kuwa usafi ni kitu ya lazima sana kwa kwa binadamu lakini watu hawajue ile sa wanafikiria serikali atakuja kutoa hata uchafu iko kwa nyumba njo shida y mwa ile kabisa lakini naona serikali inajaribu kidogo kidogo eh. sio mbaya kabisa wananchi wa uganda na afrika yote hii ni nikuwa naomba inliwezekana ni wapande mici unajua michi inasaidia sana michi ni kichwa muhimu sana sana sana sana kwakuwa kama mici iko mingi tutakuwa safi kila mtu atapumua vizuri itasaidia hata watoto wetu ambao tuko tunazaa kwa hiyo njo nilikua nataa kuambia baikabisa kupanda miti. Mizi mizi sana Aa, kwa majina naitwa sidi ya fuguru au kinyozi mstafu niko pande za kajezi kibono kigoma tanzania karibukaribu karibu kabisa na mpaka wa bundi ya tanzania huu kuhusu kero ya mazingira mimi naona serikali kabisa ingetoa kwanza elimu ili Heri watu wafahamu vizuri maana huku vijijini watu wanakata miti wanachoma mkaa na mambo mengi mengi tu ambayo ni, ni, ni uchafuzi wa mazingira ambapo watu nakuta kabisa wanaharibu kama msitu wanapyeka nyasi wanachoma yani kila kitu kibaya tu ambacho o wanafanya naona kabisa ni mabaya kabisa serikali ingejitahidi kutoa elimu kwanza watu wakafahamu maana inawezi kapelekea hata ha, ha, ha, ha, vyanzo vya maji kukauka wakati wa kiangazi unawambia nini wananchi wenzako kuhusiana na sualazimala utunzaji na uhifadhi wa miti na mazingira anachoweza kuambia wananchi wenzangu husiana na utunzaji wa mazingira kila mtu awe mlinzi wa mwenzake mtu anapoona mwingine anaharibu haribu asitae kimya tu hilo jambo si jambo la kukaria kimya maanake haribu sio yeye tu anayomia bari nisisi ote na vipi kwa upande wa wanaharakati na wadau wa mazingira nini hasa wanalenga katika kuisaidia jamii katika suala la utunzaji wa mazingira huyu hapa bwana selemani bishagazi mwanaharakati wa kujitegemea anatueleza kiu yake kitu kikubwa ambacho mimi kimekuwa kikimitatiza na kikitatiza jamii ni hasa kwenye swala la mazingira ni kwamba tunajua tunaanzisha viwanda ndio mtizamo wa serikali yetu ya awamu, awamu hii iliyopo lakini wananchi sisi watu wa kawaida jamii ya kawaida hawana uelewa kuhusu mambo ya mazingira lakini kama mwanaharakati kitu kikubwa ya kitu kufanya kikuba mao aa a aaaanza tufna mambo ya viwanda waangalie kutosheleza hasa kwa maji mfano kijiji x kikasema kusudi uwekeze hapa tunaweza kwa tunahitaji ulete ujenge shule ujenge barabara labda oteva na vitu kama hivyo halafu tunakupa uwekeze lakini hawana mtaalamu hata mmoja hapo kijijini wa kuweza kuwasaidia kwamba wanafanyaje mazingira na hiyo umekuja iliyotokea nyamongo watu wamepokea wamepokea mwekezaji ile mradi wa madi na kwa hiyo iwahioni kiu yangu mimi natamani watu kwanza waelewe athari za mazingira ni nini na ukishajua utajua mazingira yako yana aidha yana maji kiasi gani kwanza unapotaka kiwanda labda fulani tumia maji kiasi gani nie mna maji ya kutosha je tukiwa na viwanda u ma, maji yakakosekana athari yake nini hata kwa kina mama hiyo ndo kwa sababu maji tumekuwa tukinyanganyana hapa na si kwamba tanzania kamba maji lakini maji hapo hakuna mifumo ya kuyaleta kwa watu mbali na hawa niliyopata nafasi ya kuzungumza nao moja kwa moja kuna msikilizaji anaitwa mani simba mtabora anapatikana tabata dar es daressalam yeye yeah, anasema kero yake ambayo ameishuhudia kwa hapa dar es salamu ni uhaba wa magari ya kubeba taka maana kuna maeneo usafi unafanyika sehemu unapohifadhiwa kusubiri gari ije kubeba gari hizo huchelewa kiasi kwamba taka zinafikia kutoa harufu ambayo inakuwa kero kwa wananchi anaomba serikali ilione jambo hilo kwani watanzania wengi kwa sasa kila jumamosi wanafanya usafi hivyo basi magari yatolewe kwa muda msikilizaji hadi kufikia hapa mimi sina la ziada na kushukuru kwa kuwa nami katika makala haya ya mazingira leo dunia yako kesho usikose kuungana nami tena jumalijalo kufahamu mengi kupitia makala ya mazingira leo dunia yako kesho mimi ni sabina Crispin na bigambo na kutakia kila la heri kwa heri i makala yake sabina na bigambo mazingira leo dunia ya kesho ina maana kwamba umuhimu wa kutunza mazingira yetu ni saa 12 na nusu saa za afrika mashariki wakati ni saa 11 saa za afrika ya kati hayani matangazo ya idhaa ya kiswahili ya radio france international tukikutangazia kutoka jijini nairobi nchini kenya baadhi ya taarifa tunazozipa uzito jioni hii ni pamoja na licha ya waasi na serikali ya sudan kutiliana saini mkataba wa amani hofu ya zuka kuhusu hatma ya makundi mawili nchi ya mali yawaachia uhuru zaidi ya wanajihadi 1 wa kiislamu na licha ya shinikizo la kimataifa wanajeshi wa armenia na azerbaijan waendelea kushambuliana karibu msikilizaji msikilizaji mwishoni mwa juma alilopita serikali ya hatum na makundi ya wasi nchini humo walitia saini mkataba wa kihistoria utakaoshuhudia kumalizika kwa mapigano kwenye jimbo la dafur korafan kusini na blue nil tayari baadhi ya viongozi wa wasi wameanza kurejea khatumu chini ya mkataba huu ukiwemo, akiwemo ni nimeil mohammed abdurahma anayerejea baada ya miaka 30 mwandishi wetu wa masuala ya sudan james aessimanyula ametutumia ripoti ifuatayo ni mkataba ambao umetiwa saini baada ya kushuhudia miongo kadhaa ya mapigano ambapo maelfu ya watu wamepoteza maisha serikali inasema mkataba huu utaleta umoja wa kitaifa na amani ya kudumu kama anavyoeleza hapa jenerali hamdani dagalo aliyewakilisha utawala wa khartum huu mkataba wa kihistoria utaleta amani ya kudumu ni matarajio yetu kuwa kutakuwa na amani kwenye sehemu ambapo mapigano yamekuwa yakitokea kwa miaka mingi bega kwa bega tunaamini kuwa sudan itakuwa nchi ya amani na licha ya baadhi ya makundi kutotia saini mkataba huu kiongozi wa makundi 9 ya waasi ni mel mohamed abdul Rahman, anasema wataheshimu makubaliano ili kujenga nchi mkataba wa amani uliotiwa saini juba utabadilisha nchi ya sudan sudan haitakuwa kama ilivyokuwa zamani mkataba huu wa juba utabadilisha sudani sasa na siku zijazo wachambuzi wa masuala ya siasa za sudan wao wana mtazamo gani alekxander mwaura anazungumza akiwa mjini juba sudani kusini msikilizaji makundi ambayo hayajatia saini mkataba huu ni pamoja na lile la sudani peoples liberation movement north linaloongozwa na abdel aziz al hilu polisi wanamzuia mbunge wa zamani nchini burundi fabien bansherinano kwa tuhuma kuwa alishiriki katika jaribio la mapinduzi lililoshindikana mwaka215 bashirianinano alikamatwa ijumaa ya wiki iliyopita baada ya kufanya mkutano na waandishi wa habari akipinga shutuma dhidi yake kuwa alimtukana rais evariste ndaeshimie kikosi cha kazi cha wataalam wa kijeshi kutoka nchi za ukanda wa afrika mashariki wamezuru wilaya nyaruguru nchini rwanda kuchunguza mazingira ambayo wapiganaji 19 waasi wa burundi walivyoingia nchini humo wapiganaji hao wanaodaiwa ni kutoka kundi la red tabara la nchini burundi walikamatwa mwezi uliopita na jeshi la rwanda hivi leo timu ya wataalam hao ilionyeshwa wapiganaji waliokamatwa ambao wanatuhumiwa kutatiza usalama kwenye maeneo ya nchi ya burundi na rwanda hatua hii imekuja siku chache tu kupita tangu viongozi wa kijeshi wa rwanda wakutane na wenzao wa burundi kutafiti suluhu ya mapigano ya mara kwa mara kwenye mpaka wa nchi zao wadadisi wa mambo wanasema hatua hii inatoa picha kuwa huenda serikali ya rais paul kagame na ile ya burundi ya rais everstdaishimie wanapanga kurejesha uhusiano wa kawaida haya yanajiri wakati huu waziri wa mambo ya nje wa drc mari tumba nzeza akifanya ziara nchini burundi huku kwa mara ya kwanza pia tangu achaguliwe rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo felix chisekedi ametembelea mji wa goma mashariki mwa nchi hiyo msikilizaji juma alilopita ripoti mpya ya uchunguzi kuhusu drc imewatuhumu wafanyakazi wa shirika la afya duniani who kuwa wafanyakazi wake wamekuwa wakiwadhalilisha kingono mamia ya wanawake nchini humo ripoti ambayo imeamsha hasira miongoni mwa wanaharakati mwandishi wetu zanem zaidi ameangazia hili na kututumia ripoti yake miongoni mwa wanawake hao ni kahambu ambaye tumempa jina la kupanga ili kumlinda mkazi wa mji wa butembo anasema alilazimishwa kufanya mapenzi na mwanaume aliyesema yeye ni kiongozi wa who na ili kupata kazi alilazimika kulala naye ili kuajiriwa haikuwa rahisi kuajiriwa ndani ya kundi la kupiganisha ebola wakubwa walikuwa wakitulazimisha ngono ili tupewe ajira wale ambao walikataa hawakuchaguliwa ili waweze kutumika baada ya kutangazwa kumalizika kwa janga la ebola wanawake hao waliokuwa wameajiriwa na who baada ya kuombwa rushwa ya ngono walipoteza kazi huku baadhi wakijikuta kuwa wajawazito na hata kuambukizwa virusi vya ukimwi kuna wasichana wengine ambao wamezaa watoto na watu hawa kuna pia wengine ambao wameambukizwa na magonjwa ya zinaa kama ukimwi kwa sababu wengi wa wafanyakazi walikuwa waathirika mkurugenzi mkuu wa Mkuru mkua, who barani afrika machidiso mueti amesema anahuzunishwa na madai hayo na tayari uchunguzi umeanzishwa kubaini ukweli nitahakikisha ya kuwa uchunguzi wa kina unafanyika haraka taintop na wote watakaopatikana kuhusika watachukuliwa hatua hali wanawake waliopitia vitendo hivyo hawakujitokeza kuripoti unyanyasaji huo kwa sababu ya uoga wa kupoteza ajira kuona aibu na kuogopa kulipizwa kisasi Zane goma RFE, Nchi wanachama za jumuiya ya afrika mashariki zimeunga mkono uteuzi wa mwanadiplomasia kutoka kenya amina muhammad ili ateuliwe kuwa mkurugenzi wa shirika la biashara duniani wto dr bravius kayoza nmtaalam wa maswala ya biashara na uchumi anazungumza akiwa jijini kwa sababu taratibu na sheria zenyewe za, za kibiashara ya dunia zimeakalia mataifa yenyewe pamoja na mfumo wa wa kiuchumi dunia moja ni kwa mba, ni ile inazungumza juu ya taratibu za za za kulinda haki uvumbuzi yani bara afrika linapoteza bilioni kuweza kuzilinda uh, za watu wengine wakati ba- Linyeo, fedha nyingi sana hii ni fedha zaidi ya fedha kumfano, eh, same kama ya kupitia kama wakati ingeweza kuondolewa katika taratibu sauti yake dr bravius kayoza mtaalamu wa maswala ya uchumi na biashara akiwa jijini dares salam tanzania hukumu dhidi ya watuhumiwa watatu wanaodaiwa kuwasaidia wapiganaji wa jihadi kutekeleza mashambulizi kwenye maduka ya nairobi nchini kenya imeairishwa hadi kesho rais wa malawi lazaras chakwera hivi leo ametimiza siku 1 madarakani huku mashirika kadhaa ya kutetea haki za binadamu yakimtuhumu kwa upendeleo licha kuonesha niya ya kupambana na vitendo vya rushwa nchini humo rais chakwera anakosolewa kwa kuteua watu karibu na familia yake katika nafasi za juu serikalini nchi ya mali imetangaza kuachia huru wanajihadi zaidi ya 1 iliyokuwa inawashikilia kwa lengo la kubadilishana na mwanasiasa mashuuri na raia wa ufaransa waliotekwa nyara mwandishi wetu emmanuel makundi ana maelezo zaidi hatua hii ni ya kipekee kutekelezwa na serikali ya mali ambayo imeendelea kukabiliana na makundi ya kiislamu kaskazini mwa nchi hiyo ambako maelfu ya raia wameuawa wanajiadi hao wanamshikilia kiongozi wa upinzani sumail assise ambaye alitekwa nyara machi 25 wakati akifanya kampeni za uchaguzi wa wabunge kwenye mji wake wa nyumbani wa niomfonke wapiganaji hao pia wanamshikilia mfanyakazi wa shirika moja la misaada raia wa ufaransa sohi petronini taarifa zinasema wanajiadi hao waliachiliwa kwenye mji wa niono na tesalit wakiwa wamebebwa kwenye ndege maalum haya yanajiri ikiwa ni takribani jumamoja tu limepita tangu kuhapishwa kwa rais wa mpito nchini mali takriban wahamiaji wa 8 wamekufa maji na 120 hawajulikani waliko baada ya mtumbwi waliokuwa wakitumia kusafiria kuzama katika pwani ya jibuti kwa mujibu wa taarifa za shirika la umoja wa mataifa linalohusika na wahamiaji IMO, iom wahamiaji wote 34 waliokuwemo kwenye boti hiyo ni raia wa ethiopia mkuu wa polisi nchini nigeria amepiga marufuku kuwekwa kwa vizuizi barabarani na kitengo cha jeshi hilo akisema maofisa hao wamefanya mazoe ya kudhulumu watu kwa kisingizio cha kufanya operesheni za ukaguzi mahmud adamu ameongeza kuwa askari wote lazima wavae sare rasmi za kazi badala ya mavazi ya kawaida unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia kupitiast katika19k tabendi 1 mapigano kati ya wanajeshi wa armenia na azerbaijan yameendelea tena kuwania eneo la mpaka wa nangoro karaba wakati huu kukiwa na hofu kuwa huenda mamia ya raia wakapoteza maisha baada ya maeneo yao kulengwa mwandishi wetu benson makoli ana maelezo zaidi wapiganaji wa karabaha waliojitenga kutoka azerbaijan katika miaka19 wameripoti ngome wame zao kushambuliwa huko mapigano makali yakiripotiwa kwenye mji wa stet jeshi la azerbaijan limesema kuwa vikosi vya armenia vilishambulia kwa roketi miji kadhaa ikiwemo muji wake wa pili kwa ukubwa wa ganja ambao kwa mara ya kwanza ulishambuliwa siku ya jumapili mashambulizi kutoka pande zote kulenga miji mikubwa tayari imezua wasiwasi kuhusu mstakabali wa raia wakatihuu watu zaidi ya mabl wakiripotiwa kufa tangu kuzuka kwa mapigano hayo septemba 27 umoja wa mataifa umezionya nchi za urusi na uturuki kuingilia mzozo huu wanasayansi watatu wa amerika na mzaliwa wa uingereza wametangazwa kuwa washindi wa tuzo ya amani ya nobel katika fiziolojia kwa kubaini virusi vya homa ya ini watu wanane wamekufa katika shambulio la kujitolea mhanga liliomlenga gavana wa mkoa wa afgan rahamatullah yermar wakati huu rais wa taifa hilo afranshghani akifanya ziara nchini qatar wataalamu wa afya wamehoji uamuzi wa rais donald trump kutoka nje ya hospitali anakopatiwa matibabu ya covid-19 na kutumia gari kusalimia wafuasi wake kuna wasiwasi kuwa huenda rais trump ambaye alionekana kuvalia barakowa alihatarisha afya za walinzi wake wakati huu ikulu yake ikisema madaktari waliomtibu walimparsa so, uh, been... imekuwa ni safari aina ya yake nimejifunza mengi kuhusu covid nimejifunza kwa kupewa darasa la kweli hii ni shule kweli hasa na sasa nimeelewa ni jambo zuri la kujifunza na nitawasimulia ila kwa wakati huu tunaipenda nchi yetu na kila kitu kinachotokea kwa sasa jiji la paris nchini ufaransa linatazamiwa kuwa katika hali ya tahadhari ambapo vilavu ya pombe na migahawa ikitarajiwa kufungwa kutokana na kuongezeka kwa maambukizi ya covid-19 ofisi ya waziri mkuu jer castek imesema hakuja kuwa na maboresho ya kukidhi vigezo vitatu vilivyowekwa wiki mbili zilizopita tunaenda kwa mahojiano na dr soion nam ni... sisi hatuna shida hatujii ni nini kinaendelea huko tumekuwa tukizungumza lakini mazungumzo ya mtu kwa mtu ni tofauti na mazungumzo ya institution kwa institution na, na, na, na, na kutenda kazi inavyotakikana kikiwa mnazungumza na mwisho wa mwezi unagundua richina inaendelea kubomolewa mambo kinyume ya sheria inafanyika sidhani kama hiyo ni uhusiano mzuri ni mbaya na hiyo Uh, kasumba ya kumaliza chama uh, na kuvuruga uh, mipango ya chama inaendeshwa na tume na lazima ikome wana chukumu la kuchagua kukomesha na kurudisha uhusiano na kutuhusisha kikamilifu kwa mazungumzo ama tutachukua hatua zingine kali zaidiwana umetoa shinikizo kwamba shule zifunguliwe mara moja je tukizingatia nchi ambazo ziliweza kufungua shule mapema zimeanza kushuhudia mlipuko mwingine wa9 unadhani hu ni muda mwafaka covid wafahutagomilele na milelesisi tunawea aafuufa na tuendelee na tuwe na mikakati kikamilifu ya kudhibiti uh, ulibukaji wa magonjwa uh, wakati shule zitarejelewa na kama walimu umeweka mikakati gani kuhakikisha kwamba wanafunzi na pia walimu watakuwa salama wanavorudi shuleni tunajua weka mikakati ya kudhibiti na imetupatia matokeo lazima tuimarishe kwa mashule na turejeshe watoto waje kwa mashule serikali iwe imeweka tayari kabla guidelines ya protocols ya world organization na hiyo tumesema na tulikubali walimu warudishwe shule ndio wahakikishwe hiyo mikakati yote imeshawekwa na lazima iwekwe yeah. lango la mwisho serikali imetoa wito kwamba kusitishwe a, ajira kwa miaka mitatu sijui unazungumziaje hiyo hakuna kusitisha upande wa walimu lazima walimu wengi waajiriwe zaidi yaweze kuzitishwa kwa nyanja zingine lakini sio walimu kuna upungufu ya walimu 50 na kama klasi itapunguzwa kuwa ndogo zaidi then we'll more teachers the lazima ipange kuajiri walimu wengi zaidi na kupanua madarasa madarasats lazima iajibike walimu wakituma uh, maombi yao kusajiliwa wasajiliwe kwa haraka iwezekanavyo na hiyo hatutapembele sana lazima tuseme kwa uwas ni katibu mkuu wa chama cha walimu nchini kenya dr wilson sosion akizungumza na e, mwenzetu carol coril ikiwa ni siku ya walimu duniani na sasa tupate makala ya habari rafiki naye benson wacoli hujambo na karibu katika makala ya habari rafiki leo tunaangazia ripoti iliyotolewa na mashirika mawili ya kimataifa ikiwashutuma wafanyakazi wa kiume wa shirika la afya duniani kwa nyanyasa kimapenzi zaidi ya wanawake hamsini mashariki mwa jamhuri ya demokrasia ya kongo ili iliwapewa ajira au kutoachishwa kazi na shirika hilo wakati wa kukabiliana na janga la ebola kati ya mwaka 218 hadi mwaka 220 mimi naitwa benson wakoli mwandalizi wa makala haya na haya hapa baadhi ya maoni yenu karibu kwa majina mimi naitwa leki ma naishi kigali kwa kweli visa kama hivi huendelea ulimwenguni kote kwa maoni yangu ninge-ningese ninge, nitasema waazibiwe vikali kwa sababu kunakua kunakuwa changamoto kubwa na matokeo ni mabaya yule aliyefanyiwa unyanyasaji wa ngono namna kama hivyo inakuwa inapana matokeo mabaya hata kwa familia yake kama ni mke ambaye ana mume aliyefanyiwa unyanyasaji wa ngono ama wa kijinsia vile mume wake au bwana yake hata tena. ni patrick matembo kutoka goma mashariki mwa r kwa kweli ni tendo la kinyama sana na la kulani ila kwa maoni yangu mimi niliomba shirika la who lifanye uchunguzi na endapo watu hao wanagundulika kuwa wanahatia nazani sheria inaweza kufanya kazi yake na waweze kuadhibiwa kufatana na kosa lao asante sanaamel agaba toka kampala uganda vitendo ambavyo vinadaiwa kufanywa na upatu wanaojitambulisha kama wafanyakazi wa who katika vita dhidi ya ebola nchini drc kwenda kinyume na sera ya shirika hili ya kutovumilia kabisa unyanyasaji wa kijinsia na inashangaza kwamba uhalifu huu unafanywa na wale ambao wanapaswa kutunza raia ili kuepuka vitendo vya aina hii inabidi kupambana dhidi ya kutojali eh, katika maswala ya haki za binadamu na unyanyasaji wa kijinsia na pia kuangalia vizuri utendaji wa mawakala hawa wa mashirika ya kimataifa asante sana kwa jina naitwa inocn sadiki kutoka drc moba kiongu kaonsia naona mashirika hayo yafanye uchunguzi zaidi ili kuwabaini wote waliotenda uzalishaji wa ng'ono zidi ya wanawake huko asanteni kwa ajila naitwa siribehinasa ni kenshambi inapatikana maeneo ya shamba mreba kagera tanzania kuhusu tumaizo kwa wafanyakazi ao washirika la afya duniani kkei i tarifa ambayo ni mbaya kwa hivi kama drc walitumak katika majanga ya magonjwa mbalimbali ambayo yanatokea katika nchi nasha vitendo vya enyesaji kinoi kwa wanawake e, kwa masira yao binafsi ash n kao nivshirikaaafyaduniani kakushirikia na mamula isha kwamba hao watu kwa kweli wanachukuliwa hatua kwa sababu walienda pale kufanya kazi kaziwalienda kuingia katika vitendo vingine ambavyo kwa kweli vinaamzalisha mwanamke kwa majina naitwa oscar sidioni shando nikitokea shamba mreba kagera ya tanzania shirika la duniani who linatakiwa lifanye uchunguzi wake wa kina ili liweze kuwabaini watu ambao wanajihusisha na vitendo vya kikatili hivyo kwa sababu tayari wameshawekewa tuhuma mbaya ya uzalirishaji na imeshawazofisha kuhusu shirika hilo who ivyo wajitahidi kwa kina kuweza kufanya uchunguzi kuweza kuwabaini ni watu haina gani walioweza kuzalirisha shirika la hilo maala tayari limeshazalirika shirika la who shirika la afya duniani mimi ni januari napiga simu nikiwa zambia kwa kweli wafanyakazi wa kiume wa shirika la afya duniani nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wamekosea na wamefanya jambo ambalo walikuwa sio wenyewe wanaenda kuagizwa huko kwenda kulifanya lakini ili kuyamaliza yote haya mimi uto wangu na utse, kwa serikali ya kongo wajiangalie na wajiandae ili watengeneze miundumbinu ya kuleta ajira haya yote yanasababishwa kwa sababu ya ukosefu wa ajira naita tambo majaseli inapatikana afrika kusini kwa kweli ya maana kabisa hawa watu ningeomba umoja wa mataifa iwashughulikie kwa maana sio tu hao ni mambo hayo mambo yanatendeka sana sana sana katika nchi ya kongo kwa gisi hizo shutuma zinatolewa katika hiyo tume ya kimataifa bali iwe fundisho hiwe fundisho tosha kwao kwa maana najua wengine ambao wako wanafanya kazi katika katika tume hizo wasirejelee hayo mambo ni kwa maana inakuwa watu wakitafuta kuajiliwa katika shirika lao ama mashirika ya kimataifa ususani au wanaume wanahitaji wafanye mambo ya ngono na wanawake kwa ajili au wanawake wachukuliwe kikazi nikiwa kama wakikataa basi hawabahatiki kupata kazi jambo R5 n bonere mlebasu, ha, visa kama na hivi tunakua tukishuhudia sana mbele upate kazi na dunia nzima mbele upate kazi inabidi uwe na mahusiano ya kimapenzi na osi wako wala mkubwa wako wa kazi haya ni mambo mabaya sana na, tuna lahani, na tunaipinga vikali kwasababu ii inaharibisha watu na kazi zipatikane kwa sababu ya, ya visa ya mapenzi tunaomba au watu ambao wamefanya visa kama na hivi wachukuliatuwa kali asanterf msikilizaji kutokana na janga la korona tunasikitika kuwa tunashindwa kukuletea vipindi vyetu kama kawaida pamoja na mazingira magumu tulionayo kwa sasa tunajitahidi kuhakikisha kuwa tuko pamoja nawe kukupasha habari za kimataifa na kanda asante sana kwa kuendelea kuwa nasi kila siku tunathamini uaminifu wa wako kwetu RFI kwa majina naitwa selestini kajuna nipo bukoba kagera tanzania kuhusu tuhuma zinazowakabili wafanyakazi wa shirika ra afiya ulimwenguni huko nchini kongo uchunguzi wa kina uenderee kufanyika wakibainika wamefanya vitendo hivyo sheriya kali ichukuliwe juu yao ili liwe fundisho kwa wafanyakazi wengine wa washirikairo ambao hovu kama hizo za kufanya vitendo ndo ndovisivyokubalika ndani ya jamii mimi ni josius bigilimana nikiwa bujumbura burundi bas kusema kusu ripoti hiyo ya who basi weze kufanya uchunguzi kabisa pasiwe mtu mwenye atawonewa lakini wafanye uchunguzi wa zaidi ili mtu ambaye atabainika na hatia hiyo aweze kuchukuliwa hatua pasiwe mtu mwenyee ataweza e, kuchukuliwa hatua na kumbe yeye haimo ndani shukran sana kwa majina naitwa senebita aulo kutoka lufungi drc congo kuhusiana na mambo ambayo watumishi hao wa who wamefanyia wanawake katika nchi ya kongo wanapaswa kuadhibiwa kulingana na sheria jina langu naitwa bwana alexi kajuku kasongo napatikana namibia yake ni windok naona kwa who inaendelea kufanya kama vile eh, wanaita investigation halafu kwa wale watakaotirika na, ma- na mambo haya wat- wanapashwa kabisa kuazibiwa eh, na tukichunguza zaidi pamoja na hayo ni kusema kama serikali ya kongo Ha, haina kabisa na nguvu katika, eh, katika mambo ya kufuatilia au kufanya investigation tukiangazia baadhi ya jumbe ambazo umechapisha katika ukurasa wetu wa refa ya kiswahili kwenye mtandao wa facebook nianze naye na bnevu safari anasema anaishi jijini kampala nchini uganda kwa kweli viongozi wa drc wasaidiane kwa kumaliza tatizo hili kwani haki haitendeki ningeomba viongozi wa afrika wasaidiane kwa kumaliza tatizo hili hata mimi sifurahishwi na vitendo hivyo mwingine anajiita espior mkemba kutoka mjini kayana jimboni ki kaskazini jamhuri ya demokrasia ya kongo hali kama hiyo inaendelea nchini mwetu sana ndani ya maeneo mengi ndiyo kauli yake mkemba maoni mengine ni kutoka kwa kalele lugembe wa igunga nipo dar es salamu tanzania mimi naona mashirika hayo yafanya uchunguzi wa kina zaidi ili kubaini wale wote waliotenda udalishaji huo wa kingono dhidi ya wanawake hao nchini jamhuri ya demokrasia ya kongo maana vitendo hivyo ni vya kinyama na vya kushangaza mayonda kutoka lubumbashi jamhuri ya demokrasia ya kongo anasema kwangu mimi hii tabia inaendelea kongo kusema uajiriwe kazi hata wanaume huo tunaombwa pesa na wanawake wananyanyaswa kingono afadhali uwe na mutu kutoka familia yako ili upate ajira kwa maoni hayo kutoka kwake mayonda kutoka lubumbashi jamhuri ya demokrasia ya kongo niseme shukran kwako wewe uliyeshiriki makala ya habari rafiki leo mimi naitwa wakoli ni kutakie wakati mwema hii ni habari njema kwa wasikilizaji wa rfi kiswahili sasa hivi tuna ap mpya kupitia android na ios pakuwa kupitia simu yako bila malipo unaweza kusikiliza moja kwa moja matangazo yetu wakati wowote wa rfi kiswahili application inapatikana kupitia app store na google play watumiaji wetu wakiwa kenya tanzania marekani uingereza ufaransa na australia wanaweza kuchagua kusikiliza kupitia mfumo wa sauti au kusikiliza moja kwa moja msikilizaji likkumbushe tu baadhi ya taarifa tulizozipa uzito jioni hii kuwa licha waasi na serikali ya sudan kutiliana saini mkataba wa amani hofu ya zuka kuhusu hatma ya makundi mawili nchi ya mali yawaachia ya uhuru zaidi ya wanajihadi 1 wa kiislamu na licha ya shinikizo la kimataifa wanajeshi wa armenia na azerbejan waendelea kushambuliana na kabla ya kuondoka studioni wachana wimbo hapa wake lesli akimshirikisha ottile brown remedy wandeje wa kutoka nchini kenya yeah, I'm gonna turn this into Baby. You can you require too. And yeah, for you, I will sing these melodies. Yeah. And you know you're my remedy. If you need somebody's love, give you my energy. And yeah, for you, I will sing these melodies. Yeah, yeah, you're my remedy. Yeah. Call on me if you need some oh, love. Yeah. asanii lexil akimshirikisha otile brown wote wasanii hawa kutoka nchini kenya niseme shukrani za dhati kwa muda wako msikilizaji na nitoe shukrani zangu za dhati kwa msimamizi wa matangazo haya emmanuel richard makundi akishirikiana na carol korir fundoa mitambo amekuwa ni collins khadambi akisaidiana na george maina niite michael were mohusia