ni saa 12 kamili kwa saa za afrika mashariki wakati ni saa 11 kamili kwa saa za afrika ya kati hii ni radio franc inernational tukikutangazia kutoka jijini nairobi nchini kenya msikilizaji wakati huu mataifa mengi barani afrika yakianza kulegeza masharti mlf Maelfia raia barani afrika wapoteza ajira kutokana janga la corona jumuiya ecoas yatangaza kuiondoea vikwazo nchi ya mali na rais donald trump aendelea kukaidi maelekezo ya madaktari wake habari kamili msikilizaji wakati huu mataifa mengi barani afrika yakianza kulegeza masharti ya kukabiliana na virusi vya korona mengi yanahesabu hasara ya kiuchumi pamoja na ongezeko la ukosefu w ajira kutokana na shughuli nyingi kuwa zilisimama nchini kenya ofisi ya taifa ya takwimu inasema watu karibu milioni1a8 hawana ajira tena kutokana na janga la korona rfi kiswahili imekutana silas mbiti dereva wa taxi jijini nairobi anasimulia namna alivyonusurika kupata matatizo ya akili kutokana na athari za ugonjwa huu alipozungumza na mwandishi wetu carol corir yeah tna right. uh-huh. uh-huh. yeah. <laughs> uh, uh, kasi ya axiutati uh-huh. saanimevitiwa na, na iyo corona yani? wakati corona ilianza mwezi wa tatu kasi ilikuja ikakatika tu maramoja yani maramoja kavyo ikaingia mara maramoja kama ulikuwa unaenda ukaambiwa usipite hapa Mingine pia minginegenelikukuta hata e, kwa mboma, tulianza kugombana ile mapato ilikuwa ninakuja naye mbeleni imepungua so bibi anaanza kuona ni kama kuna mambo zingine nikonazouko so inje nilinjipata ameni pelekapolizi saa mwiso wa siku mimi nilipotoka alikunja akapeba vitu za nyumba kaniachia nyumba wazi sasa mimi akutoka hapo nikaanza kuwa na mavikilio mingi kama mutu anataka na wazimu Hawa watu wa waget wakakunja wavungulia wakapeba ile kitu ilikuwa imepa wiki mbili wakakunja tena wakaanza ile tundu ya kuvuri na nitakunja usiku kuvungua kuweka kivunguo kivunguo w ni sauti yake silas mbiti dereva tai jijini nairobi waziri wa elimu nchini kenya george magoha ametoa ratiba ya jinsi wanafunzi wa shule za msingi na zile za upili watakavyorejea maso, masomoni kuanzia jumatatu ya oktoba 120 waziri mago amesema utaratibu wa sasa utatekelezwa kwa hatua tatu hatua inayokuja baada ya miezi sita tangu shule zifungwe nchi nzima kutokana na janga la korona nchi za burundi na drc zimekubaliana kuimarisha ushirikiano katika masuala ya usalama kwa lengo la kujaribu kudhibiti makundi ya wasi ambayo yamekuwa yakitatiza usalama kwenye nchi zao haya yanajiri baada ya ziara ya waziri wa mambo ya nje wa drc nchini burundi marie tumba nzenza mwandishi wetu abbas mbazumutima ametutumia ripoti ifuatayo kwa mujibu wa waziri wa mambo ya kigeni wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo marie tumba nzenza swala la usalama katika eneo hili la maziwa makuu lilikuwa miongoni mwa masuala yaliyokuwa yakitazamiwa kujadiliwa katika mkutano wa huko goma kati ya marais wa rwanda uganda angola burundi na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ulikuwa ukisubiriwa kufanyika hapo tarehe 12 septemba na ukaahirishwa waziri wa mambo ya kigeni wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo amesema swala la usalama mashariki mwa kongo na kwenye mpaka kati ya burundi na nchi hiyo ni la kuvaliwa njuga makundi hayo ya wasi yanatutia wasiwasi mkubwa sana ni lazima yapigwe vita na yasambaratike kwa hatma ya raia wetu na ya kanda yetu hii maendeleo yaawezekani hakuna kitakachofanyika ikiwa makundi hayo yataendelea kuyumbisha usalama katika eneo letu hii kwa upande wake waziri wa burundi wa mambo ya kigeni albert shingiro amesema uhusiano wa kibiashara hauwezi kuimarishwa bila makundi hayo ya wahalifu kupigwa vita ni lazima tujiunge kwa kuyapiga vita makundi ya wahalifu yanayozidi kukithiri katika eneo hili ili raiya wetu wapate usalama na maendeleo wanavyostahili na tumegusia pia masuala ya uhusiano wa kibiashara ni lazima ustawi katika uhusiano huo waziri wa mambo ya kigeni wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ameialika serikali ya burundi ili ishiriki mkutano wa marais wa rwanda uganda angola na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo unaoandaliwa kwa mara nyingine bujumbura mkutano wa wakuu wa nchi za drc uganda rwanda na burundi ulioairishwa mwezi uliopita sasa umeripotiwa kuwa utafanyika hapo kesho kwa njia ya video Sereka, serikali ya rwanda imesema inasubiri maamuzi ya mahakama ya ubelgiji kuhusu hatma ya watuhumiwa watatu wa mauaji ya kimbari wanaoshikiliwa na mamlaka za nchi hiyo kwa mujibu wa mwendesha mashtaka ya umma nchini rwanda faustin kusi watatu hao walikamatwa baada ya kigali kutuma ombi ya kukamatwa kwao zaidi ya mwongo mmoja uliopita mamia ya raia wa sudan kwenye mji wa bandari wa red sea wameandamana kupinga mkataba wa kihistoria uliotiwa saini juma lililopita kati ya makundi ya waasi na serikali wachambuzi wa maswala, maswala ya usalama wanamtazamo gani kapteni mstaafu lukuan augustin anaangazia hili akiwa jijini nairobi nchini kenya kumekuwa na hii uh, demonstration ya the members members of of public the public, uh, public wameobserve kama ni ni changamoto wangependa zishughulikiwe hiyo inamaanisha kwamba lazima all the stakeholders warudi katika drawing board na kunyorosha hayo ya muhimu ni kwamba itadumu manake kuna manake kunamachar na wanafanya kazi kwa pamoja kando kando ya hizi zote wametoka mbali sana manake wakumbuka muda ule machar ange fika hata juba kwa hivyo ni indication kwamba mkutaba utasonga mbele bora yale yame Utata ya ni sauti yake captein mstafu lukwan augostin mtaalamu wa maswala ya usalama rais wa malawi lazaras chakwera amesema serikali yake haina uwezo wa kutoa ajira milioni mja akibatilisha kauli yake ya awali aliyoitoa wakati wa kampeni za kuwania kiti cha urais jumuiya ya kiuchumi ya nchi za afrika magharibi ecas imetangaza kuiondolea vikwazo nchi ya mali vikwazo ambayo iliwekea baada ya wanajeshi kuipendua serikali ya rais ibrahim bubakar keita mwezi agosti mwanahabari wetu hali magongo ana maelezo zaidi katika taarifa yake viongozi wa jumuia hiyo wamesema wanayoondolea vikwazo nchi hiyo ili kuiunga mkono baada ya wanajeshi kukubali kukabidhi madaraka kwa utawala wa kiraia ya. haya yanajiri wakati serikali ya mpito iliyoundwa juma iliyopita ikiwateua wanajeshi kusimamia wizara nyeti kama vile ya ulinzi usalama wa ndani na uratibu wa utaifa raiya walioteuliwa ni pamoja na mwendesha mashtaka wa zamani anayekuwa waziri wa sheria na balozi wa zamani zn mulaye anayekuwa waziri wa mambo ya nje kwa sasa rais mpya bando anakabiliwa na kibarua cha kuunganisha raiya wa mali waliogawanyika kisiasa serikali ya mali imetangaza kuachilia uhuru kundi la pili la wanajihadi iliyokuwa inawashikilia hatua inaongeza matumaini kuwa wanajihadi hao huenda wakamwachilia raia wa ufaransa na mwanasiasa wa upinzani nchini humo shirika la fedha duniani imf hapo jana limeidhinisha mpango wa dharura wa msaada kwa mataifa 28 maskini duniani ili kuyasaidia kuondokana na madeni pamoja na kukabiliana athari za janga la korona mwandishi wetu emmanuel makundi ana maelezo zaidi tangazo hili linafuatia lile lililotolewa katikati ya mwezi aprili ambapo nchi 25 masikini zilisaidiwa linalenga kuzisaidia nchi hizo kulipa sehemu ya madeni yake kwa imf katika kipindi cha miezi sita ijayo hatua hii inamaanisha kuwa mataifa haya yatakuwa na uwezo wa kudhibiti madeni yake na kuelekeza fedha nyingine katika kukabiliana na athari hasi zilizosababishwa na ugonjwa wa covid-19 hadi sasa kiasi cha dola za marekani milioni 56 zimechangwa na zime nchi wa fadhili ikiwemo marekani uingereza japan ujerumani na china miongoni mwa mataifa yaliyonufaika safari hii na msaada wa imf ni pamoja na burundi drc tanzania benin Nabuki, na bukina faso rais wa madagascar andre rajolina ametangaza kuondoa makataa ya watu kutembea nje yaliyokuwa yamewekwa ili kudhibiti eneo kwa maambukizi ya korona rajolina ameruhusu michezo kufanyika pamoja na shughuli nyingine za kiuchumi akitaka kuheshimiwa kwa maelezo amaelekezo ya wizara ya afya unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia kupitiakatika1690k tabendi 1rais wa marekani donald trump ameendelea kutojali njia za kujikinga na maambukizi ya korona licha ya kuwa mwishoni mwa juma lililopita alilazimika kutengwa baada ya kupatikana na maambukizi rais trump alirejelea ikulu usiku wa kuamkia leo kwa saa za afrika mashariki huku akionekana kutovalia barakoa kama ambavyo alishauriwa na madaktari wanaomtibu ambao wamesema bado kiongozi huyo yupo hatarini nimejifunza mengi kuhusu virusi vya korona na kamwe usikubali virusi hivi vikuweke chini na wala usiogope marekani ni nchi kubwa duniani tutarejea kazini na tutakuwa mstari wa mbele na kama kiongozi wenyu ilikuwa ni jukumu langu kufanya hivyo hakuna kiongozi ambayo hawezi kufanya nilichokifanya najua kuna hatari lakini ni sawa cha muhimu ni kuwa tahadharini na pia tuna madawa bora duniani kurijia kwake ikulu kunazidisha hatari ya virusi hivyo kuenea wakati huu wasaidizi wake wa karibu zaidi wakithibitishwa kuwa na maambukizi shirika la afya duniani wh o linasema mabilioni ya watu duniani huenda wakawa wameambukizwa virusi vya korona na kwamba huenda idadi ya maambukizi ikawa ni zaidi ya milioni 35 iliyorekediwa hadi sasa mkuu wa kitengo cha dharura wa shirika hilo k an amesema karibu asilimia kumi ya watu duniani huenda wameambukizwa virusi hivyo makadirio yetu ya sasa yanatuonyesha kuwa asilimia kumi ya idadi ya, ya watu duniani huenda uh, wameambukizwa virusi hivi hii vi. inatofautiana kulingana na nchi na pia inatofautiana kuanzia mijini hadi vijijini hata kwa makundi pia hii ni kutueleza kuwa watu wengi duniani bado wako hatariniryan anasema licha maambukizi kupungua katika baadhi ya maeneo bado dunia iko hatarini wabunge wa ufaransa wanatarajiwa kupiga kura ya kuamua iwapo watarudisha vitu vya kihistoria vya nchi ya benin na senegal vilivyoibwa zaidi ya mwongo mmoja na wakoloni kurudishwa kwa vitu hivyo kunatarajiwa kufungua ukurasa mpya wa ushirikiano wa kitamaduni baina ya nchi ya ufaransa na afrika waziri wa maswala ya kigeni wa uturuki melvt kavusoglu ameiomba jumuiya ya kimataifa kusimama pamoja na azerbaijan katika mzozo kati ya nagoro na karabaha matamshi ya uturuki yamekuja wakati huu mapigano zaidi yakiripotiwa kati ya vikosi vya armenia na azerbaijan mawaziri wa mambo ya nje kutoka nchi ya falme ya kiarabu na mwenzake wa israel wamekutana kwa mazungumzo mjini barin ujerumani mkutano wao umekuja ikiwa ni takriban mwezi mmoja kupita tangu nchi hizo zitangaze kurejesha uhusiano wa kidiplomasia mahakama nchini pakistan imeanza kusikiliza kesi ya rushwa na matumizi mabaya ya ofisi dhidi aliyekuwa rais wa nchi hiyo asif ali zadari na waziri mkuu wa zamani nawaz sharif mashtaka dhidi ya viongozi hawa juu nchini humo yamekuja wakati huu vyama vipya vyama vya ppp na kile cha pmln vikijiandaa kufanya maandamano kuipinga serikali ya waziri mkuu imram khan msikilizaji una kila sababu ama unaweza kupata matangazo yetu kwenye fb na unaanza rfi kiswahili na pia vilevile njo vile, kwenye tovuti yetu rfi kiswahilic ukiwa nchini uganda jijini kampala unaweza utupata kupitia mitabendi 937 fm na drc lubumbashi 98 moja FM. na kwa namna hali ilivyo pia vilevile una kila sababu ya kutuandikia kwenye rfi kiswahili gmicom mbali na hilo ukiwa burundi bujumbura unatupata kupitia mitabendi 96.1 fm maeneo ya manga ni 13.7 fm <mulia> nam tunapata sasa ni saa 12 na dakika 14 za afrika mashariki ni saa za kudundadunda viwanjani tayari ameingia studioni ni emmanuel richard makundi nam asante michael were dirisha la usajili limefungwa rasmi usiku wa kwamkeleo pale nchini uingereza ambapo vilabu vya ulaya vimetumia kiwango kikubwa cha pesa lakini ni tofauti kidogo ukilinganisha na msimu uliopita ambapo kwa mwaka huu vilabu hivyo vimetumia karibu uh, paundi za uingereza bilioni 121 ikiwa ni chini ya paundi milioni58 ambazo mwaka uliopita vilabu vya uingereza namaulaya vilitumia karibu paundi bilioni17na wale wachezaji wa mwisho mwisho waliopata uh, kandarasi katika vilabu kadhaa pale uingereza na mataifa mengine ni pamoja na jacubu mode aliyetoka klabu Le, ya lech posanan ambaye amejiunga na klabu ya brighton uh, bila dau lake kuwekwa wazi lakini michael uh, kobnik akitoka uh, ligi ya woso akijiunga uh, pia na brighton kwa dau ambalo pia halikuwekwa wazi lakini uh, ruben lofteschik wa chelsea amekwenda kwa mkopo uh, kujiunga na fulam lakini pia Uh, jack achison ametoka bansley kwenda kujiunga na stevenage kwa mkopo wakati facundo pelistry akitoka penarol ya kule uruguay akijiunga na manchester united kwa, uh, kwa dao la paundi milioni 9 thomas patey akitoka atletico madrid na kwenda kujiunga na arsenal kwa dau la paundi milioni45 na wale wa kimataifa ni kwamba lucas toreira ametoka arsenal kwenda atletico madrid kwa mkopo huku gerard de lafor akitoka watford kwenda udnis pia ni kwa mkopo na kiungo wa liverpool jedan shakiri amebainika kwamba na virusi vya korona huyu anakuwa ni mchezaji wa tatu wa liverpool aa, kugundulika kuwa na virusi vya korona baada ya jumaa lillopita tiago alkantara na sadi omane pia kubainika kwamba wao wana virusi ambapo magoli mengi sana majuzi <laughs> e, na katika tennes robo fainali ya kwanza kwa upande wa wanawake michuano ya french open imemalizika ambapo nadia podoroska alimfunga elina svitlona kwa seti mbili bila wakati mechi nyingine zitapigwa baadaye ama muda huu unaendelea kati ya iga swetek na martina trevisan daniel collins akicheza na sofia kenin na petra kitova akicheza na laura segmund na katika m, hapa nikirejea sasa nchini kenya uh, kuna waamuzi ambao wameniangusha kwa kweli mara hmm. baada ya kufanyiwa ile majaribio majaribioikiwa wana uwezo wa kusimamia kandanda uh-huh. yupo mwamuzi mashuhuri nchini kenya israeli mpaima pamoja na davis omweno ah. kule nakuru ambao wameshindwa lakini baada ya wiki sita watafanyiwa tena majaribio la dunia asante were. asante sana emanuel richad makundi na namwona tayari ameingia pia vilevile studioni dada carol koril leo magazetini byliyangupia si ni nzuritutaanza kusoma magazeti kwanzia nchi ya rwanda gazeti la rnda gazeti hili limeandika kuhusu kongamano la viongozi wa nchi tano za maziwa makuu ambalo liliairishwa mwezi uliopita maarufu kongamano la goma sasa linatazamiwa kufanyika hapo kesho kwa njia ya mtandao kongamano hili ambalo limepigiwa debe sana na rais wac chisei lilinuia kujadili usalama haswa kwenye maeneo ya mipaka na burundi burunditayari imesema kwamba itashiriki mkutano huu kumbuka hapo nyuma rasi alikuwa ametangaza kwamba hatoshiriki lakini kwa sasa habari ambazo zinatoka ikulu zinasema kwamba burundi itashiriki kwenye mkutano huo tukisonga mbele gazeti a iachgatiutokaburundhabar uh, sautyaamoa ya wa Rwanda na waranda naburundiwakuyamaliza makundi ya waasi wenye maeneo ya mpakani ili uuhusu kustaw wa biashara kati ya nci hizo gazeti lad marii ameangazia mafuriko maeneo ya ntoroko mwa uganda ambapoatzazmaamawao na habari leo gazeti la tanzania zaidi ya wanafunzi milionimoja hapo kesho wataanza mtiani wa kuhitimu elimu ya msingi kumbuka tanzania hawakufunga sana skuli lakini Lio. kenya wanarudi sasa skuli kuanzia wiki ijayo na gazeti la standard liyo. limeandika kuhusu taarifa hiyo kwamba shule zinaanza kufunguliwa hapo kesho naona tumalizie hapo michael were miclwrenakshukuru sana arol kwa kazi nzuri na sasa tupate makala afrika mashariki naye julian rubavu mpenzi msikilizaji karibu kwenye makala ya afrika mashariki hii ii ambapo tunaangazia juu ya changamoto zinazomkumba raia wa afrika mashariki na jinsi ya kuzitatua na hatimaye kupata maendeleo endelevu ndani ya jamii popote pale ulipo ndani ya jumuia ya afrika mashariki mada ya leo tunazungumzia juu ya mira na desturi za jamii ya watu kabila la wahangaza wahangaza ni jamii inayoishi wilayaningara mkoani kagera maarb tanzania na tutaangalia wahangaza ni watu gani wanakula nini wanakunywa nini wanavaaje wanatembeleanaje na popote pale ulipo utajifunza mengi kutoka kwa kabila la wahangaza mimi ni julian rubavu radio france international mbele yangu kuna mwanaume mmoja na mwanamke mmoja ambao wanawakilisha jamii ya wahangaza karibuni asante sana majina yenu nani naitwa naitwa na daina joni nyote ni wahangaza juvenalinaitaanw sasa niwaulize bwana mic wahangaza ni watu gani wanaishi wapi waangaza wanakaa wilaya ya yangara e, wamepakana na washubi wilaya ya yangara na makabila mawili kuna waangaza kuna washubi mm. e, e, we, nani naitwa daina joni msweru mwanamke wa kihangaza ni vitu vitugane ambavyo mtu anaweza kwamba akasema huyu mwanamke mtnaweza wanaaafaa sifa za mwanamke mwanamke wa kihangaza yuko hivi Aa, sifa mojawapo ambayo naweza kuiongelea kwa mwanamke wa kiangaza ni pale ambapo labda mkikutana njiani mnasalimiana lugha ya kiangaza lakini hata mkirudi katika lugha ya kiswahili utamgundua kwamba huyu mtu ni mwangaza maana zile lafuzi ziko tofauti na kitu kingine unapokuwa katika mazingira ya wahangaza kuna mira na desturi yakiangaza mfano ukienda kumtembelea nyumbani kwake unaweza ukakuta ndizi yubaakeawe unaweza ukakuta wameandaa kalanga kao ukifika wanaku wanakukaribisha huku jikoni anamenya ndizi lakini kitu kingine ambacho mimi nilikiona kipindi cha nyuma wakati wakati bado mimi ni mdogo ambacho sasa hivi kuna tofauti kidogo wakati sisi tulivyokuwa wadogo babu zetu na bibi zetu walikuwa wana, wanaandaa pombe a, ambayo ni, ilikuwa ni asiri ya gwagwa inatokana na ndizi lakini wakati mwingine wanaandaa kitu kinachoitwa ndimasi inayotokana na pombe ya mtama unakuta kama kiangazi sasa hivi mtu anachukua ndoo kumi anachukua labda kreti ya soda anachukua ndizi alafu anaifunga kwenye anachukua kile kile lile jani la, la mgomba lile lakini ambalo limeshakuwa lanjano analizungushia kwenye ndizi ndizi alafu watu tunaenda kumtembelea fulani wanajitwisha pombe wanajitwisha na ndizi, yeah. na anabeba kikapu labda wanaenda sasa kutembea kwa jilani hizo <laughs> uh, yani ni mila desturi za ambazo nilizikuta wakati aa mdogo sasa hivi zikoje sasa hivi ni tofauti mtu akitengeneza pombe ah, maisha magumu naenda kutafuta hela <laughs> sasa <laughs> hapo ndipo nakuja bwana michael na. mm-hmm. wewe dins amesema kwamba sasa hivi mia zimepungua ubora wake zilivyokuwa ule uwasiri wake kutokana na hali ya uchumi kabu nasema unachokipata baada ya kwenda kumwangalia rafiki yangu au jirani yangu so, so. lazima hapa nitafute pesa so, so. hili swala likoje unakubalia una unakubaliana di e, ni kweli mm-hmm. nafikiri ni kwa ajili labda ya uchumi kubana mm-hmm. E, kwa hiyo nakuta ile ya kwamba mtu atengeneze pombe mm-hmm. angalau aweke hapo majilani mm-hmm. zamani hata mpita njia mm-hmm. ilikuwa akipita lakini zile pombe zilikuwa na majina mm-hmm. kuna ile ya watu wa karibu walikuwa mm-hmm. na ndani mm-hmm kuna ile nyingine unaweka nje kabisa hata kama ni adui yako akipita <laughs> nakunywa bila shida kabisa upendo likuwepo lakini hivi mm-hmm. nafikiri nikutokana na hali labda ya uchumi au sijui ni badiliko lakini mimi nachokiona labda sana sana ni uchumi mm-hmm. uh-huh sababu hata ile ya zamani kuna kutamwangaza ana jamaa yake tuseme umbali wa kilomita ishia walikuwa anachukua ata mtungi hatama hamsini anaenda kuona jamaa yake lakini asahi wata mitungi miwili uwezkaiona mtu ananyanyuwa kwamba naenda kumuona jamaa yake knafikir kubadilika nam mpenzi msikilizaji wa radio france international makala ya afrika mashariki eh, unachosikia ni mazungumzo juu ya miana na desturi za wahangaza wahangaza ni moja ya makabila mawili yaliyoko wilaani ngara mkoani kagera magharibi mwa tanzania na niko na bwana michael na niko na bd ambao ni wahangaza sasa nirudi kwako kwakod Mm-hmm. pengine mwanamke wakihangaza kuvaa anavaaaje au kusalimia anasalimianaje au pengine kuna wengine wanasema kutembea usiku kutembea mchana ni kweli kabisa mwanamke wakiangaza aruhusiwe kutembea usiku lakini unakuta kuna wanawake wengine ambao niseme ni wanawake ambao hawana familia unakuta anasema kwamba mimi ni sawasawa na ngombe ambaye anatoka kwenye zizi anaenda nakula mwenyewe afu anarudi zizini mwenyewe mwanamke kama huyo ni ngumu sana katika kumshauri kwamba lakini mwanamke wakiangaza wakiangaztakia urudi nyumbani mapema wakati mwingine unakuta kwa mfano kama zamani kidogo sisi wakati tunakuwa tulikuwa labda ukitengeneza chakula unapeleka sebleni unapiga magoti unamnawisha mama baba labda bibi babu unaenda unarudi unanyanyua chakula unapiga magoti aakaisa yani, yani, ya. yani, yani, yani, at baba wanawalea watoto wao katika maadili k mtoto anaweza akafika sehemu ukaona anasalimia anaonyesha mira na desturi na angalau hata akileta maji pale atapiga magoti lakini mtoto mwingine ah, bwana atslakini nimeleta chakula hapo tofauti na sai asante sana din baada ya kuongea na wewe dins sasa nigeukie kwa bwana michael bwana mic wewe kama mwanaume aliyoyaongea pengine mwanamke kuja akapiga magoti amekuletea chakula kubendi kufanyaje ya kutembea usiku kwani kuna tatizo mwanamke akikupa chakula bila kupiga magoti au akatembea aka, usiku naye pengine katika sababu mbalimbali mbali. <laughs> kimila ikoji hapo <laughs> e, kuna tatizo kwa sababu mm-hmm ni kama heshima inakuwa imepungua kama siyokuisha kabisa takiwa mwanamke akija lete maji hapa piga magota kuna awishe mm-hmm. au kaibisha chakula ndo unakula unajisikia safi mm-hmm. unaona unaona, unaona yaani upendo ndani ya nyumba mm-hmm. unaona ni mzuri sana mm-hmm. na hii ya kutembea usiku sasa amaongeleaasasa ni bwana ndani ya nyumba mwanamke kutembea usiku kutembea usiku nyumbamwanamkekutembeasutmu mwanamkakisha temba usiku, mm-hmm. mm-hmm. mwana mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. usiku bila sababu sababu za msingi wewe kuna ndani wako kichwa cha mama hata kama saa iwepo bia sabab a msngi amana kanaa mana aas ni chakula gani uwe kama mwanamke wakihangaza katika hali ya asili unapikia bwana au unapika ndani ya familia ni vyakula gani vinaliwa na wahangaza aa, sisi wahangaza huwa vyakula vyetu ni ndizi maarage kuna ugali ambao maususi tunakula mtama aa, lakini mtama ni kidogo sio sana tuseme mahindi kuna viazi kuna mihogo kuna magimbi hivyo ndio vyakula ambavyo sisi wahangaza ni rahisi sana kuvipata na ndivyo kilimo chetu tunachokuwa tuna tunalima kila siku kwauo unakuwa ni rahisi sana kuandalia familia katiya hivyo vyakula ambacho kimojawapo unaweza ukajisikia ni piki mpenzi msikilizaji na hadi hapo ndo tamati ya makhala ya afrika mashariki kwa leo ambapo tumeangazia juu ya miela mana desturi za jamii ya uahangaza wa walioko wileaningara mkoani kagera magharibi mwa tanzania hadi jumalijalo ulikuwa nami juliani rubavu radio france international ni saa 12 kwa saa za afrika mashariki wakati ni saa 11 nusu kwa saa za afrika ya kati hii ni radio france international tukikutangazia kutoka jini nairobi nchini kenya baadhi ya mambo tunazozipa uzito jioni hii ni pamoja na makundi ya waasi nchini drc yaendelea kutekeleza mashambulizi licha makubaliano ya hivi karibuni jumuiya ya ecoas yatangaza kuiondolea vikwazo nchi ya mali na who yasema huenda asilimia kumi ya watu wote duniani wameambukizwa virusi vya korona watu zaidi ya wanane wameuawa kikatili hapo jana kwenye kijiji cha momove kinachopatikana umbali wa kilomita 60 kaskazini magharibi mwa jiji la beni mashariki mwa nchi ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo ambapo kundi la waasi wa adf wanatuhumiwa kuhusika mwandishi wetu erikson luhembwe ametutumia ripoti ifuatayo kiusalama hali nazidi kudidimia wanavijiji wanashambuliwa na watuhumia washi wa adf siku kwa siku raia wanadai kutoelewa kazi inayofanywa na jeshi la congo kwa kuwalinda kuwalindaumsateseka siku za kutosha tushakufa kufa vengi tunakosa twende wapi vatu vanateseka sana vatu vako nalala inje kuogopa vale vevalipitia kule hatusheka banatokea wapiio mkuu kiongozi wa wilaya ya beni donaki bwana anasema waasi walihepa vituo vya jeshi na kushambulia wanavijiji adui alipenyeza kumgini ya, ya mamofe akauwa watu basi na huzuni waasisi wutu wako lakini adui alifanya mbino kuesebmilitr anaenda kufanya maafa yenye nafana siku tatu zilizopita watu wengine sabao waliwawa katika hicho hicho kijiji na kupelekea watu 16 kuwawa katika kipindi cha siku tatu sasa ni zaidi ya na watu 1 ambao wameteketea katika mashambulizi yanayoendeshwa na watuhumiwa waashi wa adf tangu oktoba 3219 ris luembwe beni sw mkutano wa wakuu wa nchi za drc uganda rwanda na burundi ulioahirishwa mwezi uliopita sasa umeripotiwa kuwa utafanyika hapo kesho kwa njia ya video kwa mujibu wa jarida la cd hivi leo kumekuwa na kikao cha wa mawaziri wa mambo ya nje kutoka kwenye mataifa hayo serikali ya rwanda imesema inasubiri maamuzi ya mahakama ya ubelgiji kuhusu hatima ya watuhumiwa watatu wa mauaji ya kimbari wanaoshikiliwa na mamlaka za nchi hiyo kwa mujibu wa mwendesha mashtaka ya umma nchini rwanda faustin rwandauy watatu hao walikamatwa baada ya kigali kutuma ombi ya kukamatwa kwao zaidi ya mwongo mmoja uliopita msikilizaji wakati huu mataifa mengi barani afrika yakianza kulegeza masharti ya kukabiliana na virusi vya korona mengi yanahesabu hasara za kiuchumi pamoja na ongezeko la ukosefu wa ajira kutokana na shughuli nyingi kuwa zilisimama nchini kenya ofisi ya taifa ya takwimu inasema watu karibu milioni 1al8 hawana ajira tena kutokana na janga la korona rfi kiswahili imekutana silas mbiti dereva wa taksi jijini nairobi anasimulia namna alivyonusurika kupata matatizo ya akili kutokana na athari za ugonjwa huu alipozungumza na mwandishi wetu carlc na kasi yaaxiutkatia <laughs> bashara yanimevitiwa naiyocorona na <laughs> yani? wakati corona ilianza mwezi wa tatu kasi ilikuja ikakatika tu maramoja yani maramoja kavio ikaingia mara maramojai ni kama ulikuwa unaenda ukaambiwa usipite hapa gani pia menginnelikukut hata e, kwa mboma tulianza kugombana ile mapato ilikuwa ninakunja nae mbeleni imepungua so, bibi anaanza kuona ni kama kuna mambo zingine nikonazouko inje nilijipata amenipereka polisi saa mwiso wa siku mimi nilipotoka alikunja akabeba vitu za nyumba kaniachia nyumba wazi sasa mimi ya kutoka hapo nikaanza kuwa na mavikilio mingi ni kama mutu anataka kushikwa na wazimu awa watu wa geti wakakunja wavungulia wakapeba ile kitu ilikuwa imepa wiki mbili wakakunja tena wakaanza kuvunga ile tundu ya kuvuri na sire tuthpik wanasindiria alafu mimi saire nitakunja usiku na jaribu kuvungua kuweka kivunguo kivungua kingi waziri wa elimu nchini kenya george magoha ametoa ratiba ya jinsi wanafunzi wa shule za msingi na zile za upili watakavyorejea masomo kuanzia jumatatu ya oktoba 120 waziri magoa amesema utaratibu wa sasa utatekelezwa kwa hatua tatu hatua inayokuja baada ya miezi sita tangu shule zifungwe nchi nzima kutokana na janga la korona rais wa malawi lazaras chekwera amesema serikali yake haina uwezo wa kutoa ajira milioni ma akibatilisha kauli yake ya awali aliyoitoa wakati wa kampeni za kuwania kiti cha urais hivi sasa rais chakwera anasema serikali yake ina uwezo wa kuajiri watu20 pekee akidai kuwa ajira nyingine zinapaswa kutengenezwa na sekta binafsi mamia ya raia wa sudan kwenye mji wa bandari wa reds wameandamana kupinga mkataba wa kihistoria uliotiwa saini juma lilopita kati ya makundi ya waasi na serikali raia wa eneo hilo wanapinga kile walichosema hawakushirikishwa katika mchakato mzima uliopelekea kupatikana kwa mkataba wenyewe wachambuzi wetu wa masuala ya usalama wanamtazamo gani kapteni mstaafu lukuan augostin anaangazia hili akiwa jijini nairobi nchini kenya kumekuwa na hii eh, demnstio ya the members of the public. Eh, members of of public the public wameobserve kama ni ni changamoto wangependa zishughulikiwe hiyo inamaanisha kwamba lazima all the stakeholders warudi katika drawing board na kunyorosha hayo ya muhimu ni kwamba itadumu manake kunaow machar na wanafanya kazi kwa pamoja kando kando ya challenges hizi zote wametoka mbali sana manake m, wakumbuka muda ule machar ange fika hata juba kwa hivyo ni indication kwamba mkutaba utasonga mbele bora yale b Utata ya ni sauti yake kaptein mustaful quang augostin mtaalam wa suala ya usalama shirika la fedha duniani imf hapo jana limeidhinisha mpango wa dharura wa msaada kwa mataifa 28 maskini duniani ili kuyasaidia kuondokana madeni pamoja na kukabiliana na athari za janga la korona mwandishi wetu emmanuel makundi ana maelezo zaidi tangazo hili linafuatia lile lililotolewa katikati ya mwezi aprili ambapo nchi 25 masikini zilisaidiwa linalenga kuzisaidia nchi hizo kulipa sehemu ya madeni yake kwa imf katika kipindi cha miezi sita ijayo hatua hii inamaanisha kuwa mataifa haya yatakuwa na uwezo wa kudhibiti madeni yake na kuelekeza fedha nyingine katika kukabiliana na athari hasi zilizosababishwa na ugonjwa wa covid-19 hadi sasa kiasi cha dola za marekani milioni 56 zimechangwa na, zime na nchi fadhili ikiwemo marekani uingereza japan ujerumani na china miongoni mwa mataifa yaliyonufaika safari hii na msaada wa imf ni pamoja na burundi drc tanzania benin Nabuki, na bukina faso tume ya haki za binadam ya umoja wa mataifa imesema ofisi yake haina fedha za kutosha kusaidia uchunguzi wa vitendo vya ukiukiwaji wa haki za binadam vilivyotekelezwa nchini libya jumuiya ya kiuchumi ya nchi za afrika magharibi ecas imetangaza kuiondolea vikwazo nchi ya mali vikwazo ambayo iliwekea baada ya wanajeshi kuipindua serikali ya rais ibrahim bubakar keita mwezi agosti serikali ya mali imetangaza kuachilia huru kundi la pili la wanajihadi iliyokuwa inawashikilia hatua inaoongeza matumaini kuwa wanajihadi hao huenda wakamwachilia raia wa ufaransa na mwanasiasa wa upinzani nchini humo rais wa sierra leon julius mada bio amewasimamisha kazi wafanyakazi wa umma ambao wanatuhumiwa kwa ufisadi akiwemo waziri wa kilimo denis vandi na katibu wa makamu wa rais barbara fortine unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia kupitiashtve katika 21690 k tabendi 13 shirika ni saa 12 eh, sa na dakika 39 saa za afrika ya mashariki tukikutangazia kutoka nairobi nchini kenya shirika la afya duniani who limesema mamilioni ya watu duniani huenda wakawa wameambukizwa virusi vya korona na kwamba huenda idadi ya maambukizi ikawa ni zaidi ya milioni 35 iliyorekodiwa hadi sasa mkuu wa kitengo cha dharura wa shirika hilo an amesema karibu asilimia kumi ya watu duniani huenda wameambukizwa virusi hivyo makadirio yetu ya sasa yanatuonyesha kuwa asilimia kumi ya idadi ya watu duniani huenda wameambukizwa virusi hivi hii inatofautiana kulingana na nchi na migini, pia inatofautiana kuanzia mijini hadi vijijini hata kwa makundi pia hii ni kutueleza kuwa watu wengi duniani bado wako hatarini ryan anasema licha maambukizi kupungua katika baadhi ya maeneo bado dunia iko hatarini wabunge wa ufaransa wanatarajiwa kupiga kura kuamua iwapo watarudisha vitu vya kihistoria vya nchi ya benin na senegal zilivyoibwa zaidi ya mwongo mmoja na wakoloni kurudishwa kwa vitu hivyo unatarajiwa kufungua ukurasa mpya wa ushirikiano wa kitamaduni baina ya nchi ya ufaransa na afrika mawaziri wa mambo ya nje kutoka nchi ya falme ya kiarabu na mwenzake wa israeli wamekutana wame kwa mazungumzo mjini berlin ujerumani mkutano wao umekuja ikiwa ni takriban mwezi mmoja kupita tangu nchi hizo zitangaze kurejesha uhusiano wa kidiplomasia mahakama nchini pakistan imeanza kusikiliza kesi ya rushwa na matumizi mabaya ya ofisi dhidi aliyekuwa rais wa nchi hiyo asif ali na waziri mkuu wa zamani nawaz sharif mashtaka dhidi ya viongozi hawa juu nchini humo yamekuja wakati huu vyama vya ppp na kile cha pmln vikijiandaa kufanya maandamano kupinga serikali ya waziri mkuu imran khan waziri wa maswala ya kigeni wa uturuki mevlut kavusoglu ameiomba jumuiya ya kimataifa kusimama pamoja na azerbaijan katika mzozo kati ya nagoro na karaba matamshi ya uturuki yamekuja wakati huu mapigano zaidi yakiripotiwa kati ya vikosi vya armenia na azerbaijan <tik> tuingie katika maojiano uh, na mwandishi wetu carol coril akimwoji lukwaga agostin mamia ya raia wa sudan kwenye mji wa ba- bahari ya reds wameandamana kupinga mkataba wa kihistoria uliotiwa saini juma lililopita kati ya makundi ya waasi na serikali mwenzangu carol coril amezungumza na kapteni mstaafu wa jeshi lukwanga augostin akiwa jijini nairobi nchini kenya kumekuwa na leadership, uh, uongozi ambao umeshikilia nchi kuweza kuleta uh, the different factions kwa pamoja na kuleta ile uwiano katika maeneo na makabila mbalimbali sau sudan mojawapo ya changamoto ambayo mpaka hiyo peace uh, signing of the peace agreement ya saturday imekuwa nao ni kwamba viongozi kadha wa kadha na jamii uh, kadha wa kadha wamekuwa ni kama wanaile haki ya kuwa katika uongozi na kuendesha mambo ya serikali e, kubwa kwa mfano nakopa kubwa e, katika uongozi na pia e, kuwa katika serikali e, nyanja mbalimbali mbali. ile inclusivity imekuwa changamoto sana katika katikai zingine ambazo ziko south sudan kwa mtazamo wako unadhani ni nini kimechangia maandamano ambayo tumeshuhudia muda mfupi baada ya kusainiwa mkataba huo moja ni uh, representation ya na commitment ya serikali na ambaye inaongozwa na upande wa, wa slfakili mwenyewe na manaibu wengine moja ni kwamba eh, the public imekuwa na ile k- k- kutokuwa na confidence katika uongozi ya hawa wawili na namna pia uh, the peace process imekuwa kando na hiyo security national, national security sana sana kwa sababu ya wananchi kwa jumla maeneo fulani sasa hivi tukiongea bado yako chini, na, chini ya makabiliano na na, na hii yoo ni the process ya kutafuta amani katika south sudan kwa hivyo ile kwa kimombo tunaita ndo unaona haya yote yanatokea ya, ya na matumizi mabaya katika serikali na kuto kuweko kwa mkataba ama kuto kuweko kwa amani uh, unaweza kusema umechangia hali gani katika sudan E, uchumi unaendelea kudidimia na bado watu wanavutana kuhusu mambo ya ukiwa na amani lazima basi maendeleo yaanze kupatikana unadhani kwamba mkataba huu utaweza kudumu e, mkataba huu si kazi tu ya zile pati zinazozana zina zo, zina mambo ya power katika nchi south sudan iko na washikadau wengi wang, ambao wanafanya kazi usiku na mchana mbass ya nchi kama US, hata kama kuna zile changamoto tunaziona kwa sasa hivi kuna stakeholders wanaweka bidii zaidi ili tusongeshe hii nchi iweze kusimama kamili ya muhimu ni kwamba itadumu kuna tayari manake kunatayarimch na wanafanya kazi kwa pamoja kando kando ya challenges hizi zote wametoka mbali sana manake wakumbuka muda ule hata juba kwa hivyo ni indication kwamba mkutaba utasonga mbele bora yale yameleta utata yashughulikiwe na sasa tupate makala ya habari rafiki naye benson wakoli jambo na karibu katika makala ya habari rafiki leo tukiangazia hatua ya mwishoni mwa juma ambapo makundi ya wasi na serikali ya sudani yalisaini mkataba wa kumaliza vita ambavyo vimedumu kwa miongo kadhaa nchini humo na kusababisha maelfu ya raia kupoteza maisha je unadani mkataba huu utadumu mimi naitwa benson wakoli na haya hapa baadhi ya maoni yenu karibu ambo naitwa kwa jina la kashilemboroje kutoka bujumbura tunapongeza serikali ya sudan kwa kuunganisha hiyo makundi ya waasi ili wakaye pamoja wajenge nchi yao kwa sababu wananchi wa sudan walikusateseka na vita na ndani ya vita hamuna maendeleo chakubaki ni kuhakikisha ile mikataba yenyeo walikubaliana waitekeleze na wajenge nchi yao na walete amani ya kudumu habari r kiswahili samuel agaba toka kampala uganda makubaliano ya amani yaliyosainiwa kati ya serikali ya sudan na vikundi vya waasi ni hatua kubwa kuelekea kurudi kwa amani katika eneo hili baada ya ukatili wa miaka kadhaa sasa ni ngumu kusema kwamba makubaliano haya yatadumu kwa sababu mashaka yanaendelea baada ya vikundi viwili vya waasi kukataa kutia saini makubaliano haya asante sana jambo la ifaa kiswahili huy nia kuhusu mjadala wa wa leo waleo uh, peace ama um, kwa amani ya uko sisi wote tungependa kutuma habari kwamba sisi wote tunahitaji kuwe na amani huko hiyo nchi imezorota kiafya kiveoe kwa sababu ya vita hapa chini juu tangu siku za john grang tungependa watu hawa wajue hii ni afrika tunahitaji amani sisi wote amani ya sudani inatuhusu na amani ya kila nchi hapa afrika inatuhusu so tungependa watu hawa wajue ya kwa kwamba amani si yao ni yetu wote kwa hivyo watilie maanani hiyo maagano ambayo wameweka eh, na wasijaribu kukosa adabu na kuleta tena vita Swahili, ni mimi kutoka kigali na no mkataba ni wa muhimu wakielewana wote ni watoto ni wanasudani hakuna mgeni ambaye iko ndani ya hiyo watu ambao wanachochea yote sio hata wana wanasudani wana ni wazungu wanakuwa wakihuzisha masilaha kutoka wanahuzishia serikali wanahuzishia na wale wanamgambo wengine na wale waasi silaha zote hazitengenezwe sudani zinatoka kwa wazungu ndio ambao wamefanya hiyo kama vita ikiisha watauzisha wata namna gani inafaa wapigane wauzishe wachochee mpaka vita idumu miaka na miaka ndio hiyo sio wanasudani wanasudani wanaelewana usiku kama mchana na huyo mkataba ni wa muhimu waendelewa jiunge nchi yao watengenezi nchi yao waishi kwa furaha na amani asanti na washukuru ni patrick matembo kutoka goma mashariki mwa drc kwa maoni yangu mimi tizani kama mkataba huo utadumu kwa kuwa kila upande hauna uaminifu na wengine ila endapo mkataba huo hautadumu nazani sudan vita itaisha na itakuwa ni hasara kwa wananchi kwa majina anaitwa j kai kijana mpole natokea kagongwa mtawa majengo kama shinyanga tanzania kwa upande wangu mi nilikuwa naona kwamba huu mkataba huenda ukadumu tu pale kila upande mmoja utakapoheshimu upande mwingine ila tofauti na hapo sidhani kama unaweza kudumu kwa sababu makubaliano ndo yanayoleta amani na yanayoleta ushikamano na kumaliza tofauti mdionau. kwa hiyo sasa hizi pande mbili kama zitaheshimiana nadhani linawezekana tu vizuri na wakamaliza hiyo padbmalza ofau daraaie kaaji wa sange uvira ni jamhuri ya kidemokrasia ya congo ngelipenda kupongeza serikali ya sudani maana wanachukua awamzi mzuri sana kwa sababu vita sio vita sio kitu kizuri vita siku sikuzote uaga inarudisha mji nyuma io kabisa kuwashukuru serikali ya sudani maana wamefanya jambo moja la muhimu sana kwa jina naitwa david sechenga nikitokea wagumu tunadumu mheza tanga tanzania mara nyingi hii mikataba ya makubaliano inakuwa haina maisha kwa kuwa tumeshuhudia hata kule congo kuna hili kundi la m3 limefanya mikataba mara nyingi na serikali lakini mwisho wake haukuwa mzuri na hatimaye imefikia mikataba hii kuvunjika hivyo serikali ya sudani na haya makundi ya waasi ikiwa yameingia katika mikataba ambayo ni ya amani na kusuruhisha yale yote mabaya ambayo yalikuwa yakifanyika na makundi haya yadumishwe ili asiweze kuvunjika na hatimaye amani ikapatikane katika nchi hii ya sudani kwa majina naitwa mfariji kihota alianse kutoka mboko drcq vya kusini hatua hiyo ya majeshi ya sudani kujiunga na, ma, na magaidi waliokuwa katika poro ili kutafuta amani katika nchi hiyo ni hatua nzuri zaidi ikiwa watasikilizana lakini tutaenda kuomba viongozi wa wangambo wa, wa zote mbili waangalie jisi ya kumaliza tofauti zao waangalie jisi ya kuongea ili wasikilizane kwa sababu hali ya wasiwasi inapoendelea katika nchi hapo raia wanakosa amani kwa hiyo watafute mbinu mbadala waongelee pamoja waangalie jisi ya kumaliza tofauti zao ili raia wa sudani wapate amani kwa sababu kuishi katika hali ya wasiwasi muda wowote vinamaliza uchumi wa nchi uchumi na dorora na mambo mengine yanaharibikarf msikilizaji kutokana na janga la korona tunasikitika kuwa tunashindwa kukuletea vipindi vyetu kama kawaida pamoja na mazingira magumu tuliyo kwa sasa tunajitahidi kuhakikisha kuwa tuko pamoja nawe kukupasha habari za kimataifa na kanda asante sana kwa kuendelea kuwa nasi kila siku tunathamini uaminifu wa wako kweturf jina langu ni oskar siridioni nshando nikipatikana nshamba mreba kagera tanzania makundi ya serikali ya sudani wangekubali kwa sasa hivi ambavyo wamesha kusaini mkataba wa vita hiyo kwamba iwezi kuisha kabisa basi mkataba wao ungekuwa wakudumu ili vita isiweze kuendelea tena nchini humo maana watu wamekuwa wakipoteza maisha yao wapendwa wao familia zao na kuyakimbia makazi yao kwa maana hiyo wakubali mkataba huo huwezi kuisha na vita isiweze kuendelea tena nchini humo kwa china naitwa inonca sadiki kutoka drc moba kirungu kaonzia kwa mtazamo wangu naona mikataba hiyo ya sudani haiwezi kumaliza vita kwani nchi nyingi za afrika wanasaini kuleta amani ubovu wa bahati hawaheshimu walichosaini asanteni asante sana ndugu mtangazaji naitwa rambuma jasiri napatikana afrika ya kusini kwa kweli uamuzi ambao serikali imechukua pamoja na waasi huko sudan ni, ni jambo la muhimu sana kwa maana tushatizama gesi rahia wamekuwa nateseka wananyanyasika kuawa hapa kwenda rudi inakuwa jambo nzuri sana kamuhimu muhimu wazingatie wazingatie hayo mambo ambayo mkataba ambao wamechukua isiwe kama leo wamechukua mkataba afu kesho tena wace wautoke kwawo tena mambo ambayo ya mauaji uraiba kusumbuka wote ni watoto wa nchi wote wafanye nguvu kwa ajili ya kutumikia wananchi wagawane madaraka kama kawaida na kupitia gesi wamesikilizana wagawane madaraka vizuri jina langu naitwa d roba ni mkazi wa dar aressalam nchini anzania nianze kwa kusema kwanza kabisa ikiwa serikali ya sudani ina uhakika na suala hilo la kusitisha uh, vita uh, pamoja na mauaji nchini humo kutoka kwa makundi ya waasi kwa kweli kwanza kabisa ni furaha kwa sababu vita sasa itakuwa imeondoka nchini sudani wananchi wa sudani kwa mara ya kwanza wataingia katika nchi huru ya sudani bila kuwa na vita wala matetesi ya vita na msikilizaji tuangazie maoni ambayo imechapisha katika ukurasa wetu wa rfi kiswahili kwenye mtandao wa facebook nianze naye maoni yake jonas lukwesa dashile mkongomani damu tabia asili na uzalendo wa kdrc aishie zambia miaka mbini mwa wakimbizi pale matapala hiyo kauli ni nzuri kwa raia wa sudan na kauli nzuri sharti pongezwe jean kabanzi kutoka moba nunda drc ni hatua ya kupongezwa na kumaanisha taifa la sudan linaelekea katika amani na waasi watulie itakuwa jambo njema kabisa mwisho kabisa ni usome ujumbe wake jefute kumbo kutoka shinyanga tanzania tumeona makundi mengi ya waasi yakisaini makubaliano lakini mwisho wa siku mikataba hiyo ya makubaliano inavunjwa pale serikali inapojisahau kutimiza masharti yaliyo katika mikataba ya makubaliano yao hivyo tunaomba wanaserikali na sudan kutekeleza yale waliyokubaliana ili kuepusha tena maandamano na mauaji <tune> na msikilizaji kwa maoni yake jeftecombo kutoka shinyanga tanzania tunakamilisha makala ya hbara rafiki kwa leo niseme shukrani za dhati kwako msikilizaji uliyeshiriki makala ya leo mimi naitwa benson wacoli ni wakati mwema je ungependa kuwasiliana nasi tuandikie ujumbe kwenda namba alama ya kujumlisha 25411 Sfuri, sfuri, sfuri. Mbili, na msikilizaji nikukumbushe tu baadhi ya taarifa tulizozipa uzito jioni hii ni pamoja na makundi ya waasi nchini drc yaendelea kutekeleza mashambulizi licha ya makubaliano ya hivi karibuni jumuiya ya ecoas yatangaza kuiondolea vikwazo nchi ya mali na who yasema huenda asilimia kumi ya watu wote duniani wameambukizwa virusi vya korona ukiwa wapenzi wa nyimbo za kisasa anazungumzia wapenzi wa nyimbo hii perimana ulioimbwa na alin sano kutoka nchini rwanda ndio inatukamilishia matangazo yaleo but inside of me, no couldn't I ring go come boy. Mubunge na hisa menya kari wo we. On I'm so, but no nah, but no nah, but no nah, nah, for life. Yeah. Nah, Mubunge na hisa menya kari wo we. My ride or die, but no nah, but no nah, but no nah, nah, for life. Let me give you my love. Let me give you my care. Let me give you Now my heart is beating, beating like music. A romantic melody I've never heard before. When you hear, you Why should you You want in then when you cry go away my name self but now but now but now for life move on yeah my sister me냐 cry go away my ride or die but now but now but now for life let me give you my love let me give you my care let me give you give you i gave you all of me let me give you my love let me give you my care let me give you na mziki wake e, perimana wimbo huo perimana ambao umeimbwa na alin sano kutoka nchini rwanda ndio unatutamatishia matangazo yetu jioni ya leo fundi wa mitambo amekuwa ni colins kadambi msimamizi wa matangazo akiwa ni richard emmanuel makundi niite michael were mohusia