ni saa 12 kamili afrika mashariki wakati ni saa 11 kamili afrika ya kati hani matangazo ya idhaa ya kusuhuli ya france international tukitangaza kutoka jijini nairobi nchini kenyawak baadhi ya taarifa ambazo tumekuandalia jioni hii awami yetu ya kwanza ya matangazo haya ni pamoja na rais wa kenya uhuru kenyatta ana hadi oktoba 120 kulivunja bunge chasema chama cha wakili nchini humo lsk na muungano wa ecoas huenda ukuondoa vikwazo vya kiuchumi ulivyowekea taifa la mali rais wa marekani donald trump asema hata wacha madaraka kwa mani iwapo atashindwa katika uchaguzi wa mwezi novemba na msikilizaji ni sana kwa matangazo ya leo ikiwa ni septemba 24 mwa 220 chama cha mawakili nchini kenya sk sasa kinamtaka rais kenyatta kulivunja bunge hadi kufikia oktoba 12 chama hicho kikisema kwenda kinyume na ushauri wa jaji mkuu ni kukiuka katiba chama hicho pia kinataka mishahara wa bunge kusitishwa na usalama wao kuondolewa aidha chama cha mawakili kinasema mhula wa kuhudumu wa rais magavana na wawakilishi wadi hautaathiri hatua ya kuvunjwa kwa bunge nelson a ni rais wa chama cha mawakili nchini kenya ni gharama ni the cost kiasi gani kufanya uchaguzi je ni zaidi ya bilioni kumi je gharama kiasi gani kufanya kura ya maoni ni kiasi gani kimetengwa kwa ajili ya bbi hakuna haja ya kutafuta sababu wakati unapotakiwa kuheshimu katiba kwa sababu hiyo ibc lazima ijiandaye kufanya uchaguzi mdogo na sio zaidi ya siku tisini hadi kufikia oktoba 12 nchi ya kenya ina pesa tena ina pesa nyingi sana hebu hizi fedha zitumike kulinda sheria na katiba mwanzoni mwa juma hili jaji mkuu wa kenya david maraga alimshauri rais urukenyatta kulivunja bunge kutokana na, na kushindwa kupitisha sheria a thh20 ya wanawake kwa mujibu wa katiba ya taifa hilo karibu maafisa 15 wa serikali na wafanyabiashara mashuuri nchini kenya wamehusishwa na sakata ya ufujaji wa, wa fedha zilizotengewa kukabiliana na janga la korona katika ununuzi wa vifaa vya afya eacc tayari imewasilisha ripoti yake ya uchunguzi na mapendekezo kwa mkurugenzi mkuu wa mashtaka ya umma ambaye anatarajiwa kutangaza kukamatwa kwa washtakiwa na washukiwa katika sakata hiyo haya yanajiri wakati vileo wizara ya afya ikitangaza maambukizi mapya 1420 na kuwafikisha jumla ya watu walioambukizwa virusi nchini kenya kwa 37489 nje burundi imekashifa vikali ripoti ya tume ya haki za binadamu ya umoja wa mataifa serikali ikisema ina lengo la kuichafua na kudumaza taasisi za nchiyo mwandishi wetu malumakundi ana taarifa zaidi katika ripoti iliyowasilishwa hapo jana kwa nchi wanachama imesema bado vitendo vya utekaji watu kupotea mauaji mashtaka ghushi na kukamatwa kiholela kwa wapinzani na watetezi wa haki za binadamu vimeendelea kuripotiwa nchini humo hata hivyo mjumbe wa kudumu wa burundi kwenye ofisi ya tume hiyo mjini jiniva renovar tabu amekosoa ripoti hiyo aliyosema imeegemea taarifa ya uongo na inalenga kuchora picha mbaya dhidi ya serikali yake burundi inasema tume ya dodo dione iliyoteuliwa kuchunguza matukio ya ukiukaji wa haki za binadamu nchini humo ni adui kwa taifa lao tume ya wachunguzi wa umoja mataifa kuhusu burundi wanasema vitendo vya ukiukaji wa haki za binadamu vimeendelea kuongezeka nchini humo licha ya kuingia madarakani kwa serikali mpya ya rais evarist ndaishimie ripoti hii imewasilishwa wakati ambapo baraza la tume hiyo linatarajiwa siku chache zijazo kuamua ikiwa waongeze muda wa wataalamu wake nchini burundi au la haya yanajiri wakati huu nchi ya burundi ikitaka kufunguliwa kwa ukurasa mpya wa ushirikiano na umoja mataifa baada ya kuwa imejitenga na taasisi kadhaa za umoja huo ushirikiano wa kibiashara kati ya kenya na uingereza unayumba baada ya mataifa mengine y jumuia ya afrika mashariki kukosa kupata mwafaka wa kibiashara na uingereza inayojiandaa kuondoka katika muungano wa ulaya mkutano wa kujadili mkataba wa kibiashara kati ya mataifa ya afrika mashariki na uingereza umekosa kuzaa matunda hatua hii ikihatarisha uhusiano wa kibiashara kati ya kenya na uingereza wizara ya mipango na majanga nchini rwanda imesema kundi la, watu, la wakimbizi 1mj wa burundi ambao wamekuwa wakiishi katika kambi ya mahama nchini humo wamerejea nchini mwao kwa hiari kupitia mpaka wa nemba nji ya msumbiji inataka kupewa msaada na umoja wa ulaya ili kusaidia kukabiliana na makundi ya kiislamu katika muji wa cabo delgado waziri wa mambo ya nje veronica macamo ameuandikia barua umoja wa ulaya akitaka nji yake kupewa msaada wa mafunzo kwa wanajeshi wake njiyo imekuwa kikabiliana na makundi hayo kwa miaka mitatu sasa bila mafanikio ambapo watu karibu 15 wameuawa na wengine wa patao laki2 na50 kukimbia makazi yao wachambuzi wa mambo wna mtazamo gani haji kaburu ni mchambuzi wa maswala ya siasa na zungumza akiwa dar es salam tanzania ha, kwa kweli kinachotokea hivi mtumbiji ni kwamba Uh, haya makundi ya kigaidi ambayo yameteka sehemu baadhi ya na kujikita katika sehemu za jimbo la cabo delgado wamekuwa wanafanya mauaji ya kinyama sana wanachinja watu na imepatikana habari na kumepatikana zimetrendichungu eh, mzima za unaonekana wanajeshi wanapowakamata wao nao wanawachinja hizi zikaamsha hisia kali sana kutoka kwenye mashirika ya kimataifa yanaotaka yanaodai ya kwama kina akina nane kutoka haki za binadamu kwamba wanachofanya serikali sio vizuri sasa eh, nafkiri msubiji kwa mtizamo huo basi naona wanaomba kuungwa mkono kwamba yale yani wanaofanya hawa magaidi ni makubwa zaidi na ni mabaya sasa na wao wanachofanya ni kujaribu kuwamaliza ni sauti yake haji kaburu mchambuzi wa maswala ya siasa akizungumza akiwa nchini tanzania watu 11 wameuawa na wengine saba kujeruhiwa vibaya katika mzozo wa kikabila huku nyumba zaidi ya el1 zikiteketezwa kwa moto nchini jamhuri ya demokrasia ya kongo mwandishi wetu calolin coril anatuarifu zaidi ripoti ya shirika lisilokuwa la serikali la kanisa katoliki caritas limesema mapigano hayo yalianza terehe septemba na kuendelea kwa siku tatu mfululizo chanzo cha machafuko hayo yaliyohusisha watu kutoka jamii ya bena kabuya bena mwembya na bena nshimba ni mgogoro kuhusu umiliki wa ardhi mkuu wa shirika hilo pierre mlumba amesema kufikia sasa watu kumina moja wamepoteza maisha wengine elfu ki wakilazimika kukimbia makwao na nyumba karibu elf moj zikiwa zimechomwa shirika hilo la kanisa katoliki linatarajiwa kuzuru eneo hilo kujionea hali ilivyo baada ya mapigano hayo ambayo pia yaliwahi kuzuka kati ya mwaka 216 na217 na kusababisha maafamsikilizaji huenda muungano wa mataifa afrika magharibi hapo kesho ukafanya uamuzi wa, wa kuiondolea vikwazo vya kiuchumi nje mali baada ya wanajeshi kuteua raia wa mpito tangu kufanyika kwa mapinduzi ya kijeshi mwezi uliopita jumua ecoas iliwekea vikwazo nchi hiyo ikishinikiza wanajeshi kurejesha utawala kwa raia akizungumuza baada ya kikao chake na wanajeshi wa mali mjumbe wa ecoas rais wa zamani wa nigeria goodlack jonathan amesema kuna hatua imepigwa tangu watoe makataa yao No, no, kuondoa vikwazo sio tatizo haipendi kuwekea nchi yeyote vikwazo ni jambo la kusikitisha kwamba mibidi atua hiyo kushukuliwa tunasubiri sote tangazo kutoka kwa rais wa ghana na na kuondoa vikwazo hivyo nadhani jumaa baada ya kuhapishwa kiongozwa mpito huenda akafanya hivyo <laughs> <laughs> ni, uh, ni sauti yake rais wa zamani wa nigeria nieriao jonathan ambaye ni mjumbe wa jumui kwenye mzozo wa mali. shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu la amnesty international limetoa wito kwa umoja wa ulaya kuangazia upya ushirikiano wake na taifa la mali michael were ana maelezo zaidi katika ripoti yake shirika hilo limeushutumu umoja huo kwa kuunga mkono juhudi za serikali ya mji wa tripoli huku askari wake wakituhumiwa kwa nyanyasa wahamiaji inawakamata tangu kuuawa kwa aliyekuwa rais wa nchi hiyo marehemu kanali muhammar gadhafi nchi ya libya imekuwa kitovu cha wahamiaji kutumia bahari yake kuingia barani ulaya amnesty inasema wahamiaji zaidi ya 8 wakiwemo watoto na wanawake walikamatwa na kurudishwa nchini libya kati ya mwezi januari na septemba shirika la kimataifa la uhamiaji limekuwa likionya kuhusu hatari ya kuwarejesha wahamiaji nchini libya ambayo inashuhudia vurugu wauguzi na wakunga nchini ghana wamerejea kazini leo baada ya kusitishwa kwa mgomo wao wa kutaka mazingira yayo ya kazi kuboreshwa ni hatuonijeria baada ya tume ya wafanyakazi nchini humo kupata agizo la mahakama zaidi ya raia 23 wamefariki nchini in nigeria baada ya lori la kubeba mafuta kuanguka na kushika moto katika jimbo la kogi mwenyekiti wa tume ya huduma za usalama nchini humo idris fika amesema lori hilo lililipuka baada ya kuanguka kiongozi wa upinzani nchini gambia wa sainoderbur ameshtumu serikali kwa kukataa katiba kufanyiwa marekebisho kuruhusu marais kuania urais kwa mihula miwili unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia shote katika 21690 k mtabendi 13 RFI msikilizaji unayosikiza ndio france international matangazo ya tunayapeperusha moja kwa moja kutoka jiji kuu la kenya nairobi ukiwa jijini juba nchini sudan kusini matangazo hayo unayapata kupitia masafa ya 914 fm rais wa marekani donald trump amesema hatokubali kuachia madaraka kwa amani iwapo watashindwa katika uchaguzi wa mwezi novemba matamshi ya rais trump tayari yamekashifiwa na wanasiasa hata kutoka ndani ya chama chake na wale wademokrat ambao wanamtuhumu kwa kujaribu kuwa mtawala wa kimla rais trump ameendelea kusisitiza kuwa hana imani uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwezi novemba you know uh, unajua nimekuwa nikilalamikia kura hizi na kura huwa matatizo tuondoe uchaguzi huu na tutakuwa na amani hapata kuwa kukabidhi mamlaka kiukweli itakuwa ni mwendelezo hizi kura zimedhibitiwa you know na wanafahamu vizuri wanademokrat ni sauti yake rais wa marekani donald trump maafisa wawili wa polisi wamepigwa risasi wakati wa maandamano ya kupinga uamuzi wa kutoa ufungulia polisi mashtaka ya mauaji dhidi ya berona taylor afisa wa matibabu ya dharura aliyeuawa na polisi mwezi machi majaji katika jiji la lovul wamesema polisi walitekeleza mauaji hayo wakijaribu kujikinga mahakama nchini ufaransa inatarajiwa kuagiza kufungwa kwa ba na mikahawa katika eneo la meseye na kudhibiti muda wa kufunguliwa na kufungwa katika miji mingine ikiwemo paris hii ikiwa, hi, ikiwa ni baada ya kushuhudia ongezeko la maambukizi ya virusi vya korona waziri wa afya olivier veran amesema kutokana na takwimu kuonyesha idadi ya maambukizi ikiongezeka na kutishia kuzuka kwa mlipuko wa awamu ya pili serikali imeamua kuanza kuchukua tahadhari za mapema tunazuia na kuweka alama nyekundu ili kudhibiti mkusanyiko ya watu katika maeneo kama ya ukumbi za sherehe kama harusini na eneo ambalo watu wanasherekea siku za kuzaliwa tunaepusha pia mkusanyiko ya watu kwa sababu hatutaki watu zaidi ya thelathini wakutane katika eneo moja de personnes mamlaka ya afya nchini humo hapo jana iliripoti maambukizi mapya zaidi ya 3 ndani ya saa 24 zilizopita ambapo kwa siku sita sasa imekuwa ikiripoti zaidi ya maambukizi 3 kwa siku moja muungano wa ulaya umetoa wito kwa wanachama wake kuanza kutekeleza sheria ya umbali wa mita moja ili kukabili mlipuko wa pili wa virusi vya korona kamishina wa afya stella amesema baadhi ya nchi wanachama zimeanza kushuhudia maambukizi zaidi kushinda yale ya awamu ya kwanza na kuzitaka nci wanachama wa muungano wa umoja wa ulaya kuweka uh, masharti ambayo yatasaidia kudhibiti maambukizi ya virusi vya korona katika mataifa yao umoja wa ulaya umesema hautambui alexander lukashenko kwa rais wa belarus siku moja tu baada ya kuapishwa kwake kuhudumu kwa, kwa muula wa sita kama rais wa taifa la belarus kufuatia uchaguzi tata ambao ulifanyika mwezi agosti mwanadiplomasia wa au joseph borel kupitia taarifa amesema au kwa vivyote vile haitambui uchaguzi wala hafla ya kuapishwa kwa kwalikashengo ambayo ilifanyika kwa kisiri akisema wananchi wa belarus wanahitaji demokrasia katika taifa hilo na shirika la utafiti la australia think tinktank limebaini kuna zaidi ya vituo 380 vinavyotumika kuwazuia washukiwa katika eneo la zinjian nchini china eneo ambalo umoja w mataifa unasema zaidi ya raia wa wiga na waislamu wamekuwa wakizuiliwa hata hivyo jina china samahani imejibu na kusema vituo hivyo ni vya kutoa mafunzo ya kiufundi pamoja na kudhibiti tishio la mafunzo ya itikadikali hii unayosikiza ndio msikilizaji radio france international matangaza tukiapeperusha moja kwa moja kutoka jiji kuu la kenya nairobi tufuate katika mtandao yetu ya kijamii naam ni saa 12 zimekatika dakika 15 majira ya afrika mashariki wakati wa kupata habari za mchezo Ni yuko Emmanuel, richard makondi yukc mkndimwanamchezo hujmbosi jambo kabisa wakoli na unapendeza pia wakoliapndasane nam na nianze na mechi za europa league ambazo zitapigwa hivi e leo ziko nyingi lakini niwatajie wale wapenzi wa kabumbu Namu. chache tu mm-hmm. uh, rarat uh, armenia hivi sasa walikuwa bado wako anjani dhidi ya selge wakati baadaye majira saa moja, fehaver, watakua, ya saa moj fehaver watakuwa wanawakaribisha reims ya ufaransa mura watakuwa wanawakaribisha psv enhoven ya uholanzi wakati uh, sekedija watakuwa wanawakaribisha totenam hotspers ya uingereza galatasarai watakuwa wanawakaribisha hajuk split wakati ac milan watakuwa wanawakaribisha glymt na, uh, na klabu ya chlc hatimaye imekamilisha usajili wa mlinda mlango raia wa senegal kutoka klabu ya rene ya kule ufaransa edward mendi kwa mkataba wa miaka mitano amefanikiwa kufanyiwa vipimo jumanne ya wiki hii na kocha frank lampard anasema kwamba hii ni hatua nzuri na anataka kuleta ushindani dhidi mm-hmm. ya kipa kipakepa arsbalag ambaye alisajiliwa kwa dau la paundi za uingereza milioni ndiyo maana nimeona wa, wa chelsea wakipiga nduru sana katika 7san <laughs> luis chrez mchezaji wa zamani mshambuliaji wa zamani wa barcelona ameangua kilio hivi leo katika mkutano na waandishi wa habari na nahii ni baada ya kuitumikia klabu yafc baeoa kwa takriban miaka sita na sasa sas anaauarasmkatika klau ho nakwenda kujiunga na Atlético madrid pia ya alikuwa anasema sharti waivomanake asiende kujiunga na na miamba yoyote ya soka barani ulaya Nam. kwa hivyo kujiunga na, uh, juventus asingweza kwenda kujiunga mm-hmm. na real madrid ameandika kwenye ukurasa wake wa kijamii kwamba orona inampa majaribu anasema kwamba jana alipima akawa yuko negative leo amebatikana yuko positive anasema hii ni kitu kibaya sana kwa korona kwani simba hachezewe unamjua zlatanhutautkabisa na <laughs> uh, uh, shirikisho la soka barani ulaya y linasema kwamba lenyewe litaendelea kuruhusu mabadiliko ya wachezaji watano na hii ni mapendekezo ya fifa awali kwamba kutokana na janga la korona kuruhusu wachezaji wa wabadilishi wa tano lakini unakumbuka mwezi mmoja uliopita shirikisho la soka uingereza lilisema kwamba lenyewe haliita ruhusu wachezaji watano badalawake litabaki na sheria ya wachezaji wa tatu tanzia ni kuhusiana na mchezaji wa zamani wa mchezo wa c bm ons wa kule australia amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 59 kijana tu lakini fernando alonso mwendesha magari yafmula 1 amerejea tena na sasa atakuwa anaendesha uh, kampuni ya magari ya rena anasema kwamba kurejea kwake ni kutokana na mapenzi yaliyonayo kwa mchezo wa formula wamla makundi nkusukuru sana kwa wa yuko bwana sijambo namshukuru baamchezoasantemooumbilai abiaihumbmbene naona kijibaridi kimekuweza leo kweli kabisa unajua hali ya hewa ya nairobi lazima mtu hujihami mapema nianze na magazeti ya kule nchini tanzania gazeti la nipashe limeandika kuhusu chadema act katika mtihani kampeni kanyaga twende hadhari upepo mkali waja habari leo dr abas hakuna usiri fedha za miradi msajili amwonya zito kuhusu ndoa ya wapinzani ni gazeti la habari leo hilo gazeti mm-hmm. la mwananchi limeandika chadema act mtegoni mtanzania um, ccm chadema za pamba hoja kampeni urahisi mbali um, na taarifa hiyo gazeti hilo limeandika msajili kwa sasa vyama kushirikiana haiwezekani tena na gazeti la detio la nchini kenya limeandika kuhusu rais uhuru kenyatta na hadi oktoba 1uminbl kumaliza bunge ni muungano wa shirika lamawakili nchini, kenya. nchini no. kenya gazeti la del monita la kule nchini uganda limeandika kuhusu wabunge wamshutumu mwenyekiti wa tuma a uchaguzi nchini humo kutumia kauli mbili tofauti kwa kesi moja ya bobi wine na museven kuhusu na gazeti la New Times limeandika kuhusu hospitali za rwanda zapewa uh, magari ya wagonjwa kutoka katia serikali wabelgiji na gazeti la uh, Le News limeandika kuhusu watu wasiojulikana watekeleza mauaji uh, huko Ni sana kwa kwa wa magazeti sana. moja, moja msikilizaji tupate makala wimbi la siasa muigisuablacambuwukaaooautma ni makala ya wimbi la siasa kuelekea uchaguzi mkuu nchini tanzania oktoba 28 watanzania wakitarajiwa kuamua katika makala haya utakuwa nami mtayarishaji na mtangazaji wako vict robert wile nikikusihi ungana nami mwanzo wa makala haya mpaka tamati yake makala ya wimbi la siasa kwa juma bado ni mwendelezo wa siasa za tanzania kuelekea uchaguzi huo mkuu huku vyama vikuu vya upinzani na vyama vingine vya upinzani vikijipanga kumuunga mkono mgombea mmoja ili kukiondoa chama tawala cha ccm madarakani zito kabwe ni kiongozi wa chama cha act wazalendo ambacho kinanuwia kumuweka kando mgombea wake benad membe na badala yake kumuunga mkono mgombea wa chama cha chadema tundulisu mgombea wetu wa urais ndugu membe alipokuwa anazindua kampeni kule lindi alitamka maneno yafuatayo kwamba kama watanzania wanatarajia magufuli ataondoka ikulu yeye mwatanzania wamtoe na ili watanzania wamtoe ni lazima tuwe pamoja watanzania wanataka mabadiliko na sisi act wazalendo tuko tayari kuwapa mabadiliko hayo kamwe hatutakuwa kikwazo tarehe tatu mwezi wa kumi mwaka elfu mbili na ishirini katika viwanja vya mwembeanga temeke dar es salama vyama vyetu vikubwa makini vya upinzani vitafanya mkutano wa hadhara kutangaza makubaliano tuliofikia tumeshakubaliana nani atabeba bendera zetu kuwa mgombea urais ili kumwondoa magufuli tumeshakubaliana majimbo gani ya uchaguzi tutahaciana na nani wataongoza ili kupambana dhidi ya wagombea wa chama cha mapinduzi hata hivyo ofisi ya msajili wa vyama vya siasa imejitokeza na kueleza kuwa hatua inayotaka kuchukuliwa na vyama hivyo vya upinzani bado itakuwa ni kinyume cha sheria ya uchaguzi pamoja na kanuni zake na kwamba vyama hivyo vimeshachelewa kuchukua hatua hiyo na kutishia kuchukua hatua za kisheria kuuzu hilo nimezungumza kwa njia ya simu na mchambuzi wa siasa abdul kari matiki akiwa jijini dare s salamu nchini Tanzania. victor robert wle nadhani tu kwamba msajili msjl msajili msaidizi nimsikia akiojiwa na akisema kwamba sheria imesimama pale na wao hawako wa pale kua sheria wako pale kuhakikisha sheria inafanyika na na umeona umeona kwamba kumekuwa na angu watu wakitaka pn amatafsiri ya, ya kisheria ya coalition na ao kumekuwa katika ile sheria haikufafanua zaidi coalition ninini na ni nini. kwa hiyo nahani busara itatumika kwa sababu sheria iko pale na labda wao wenyewe wanaona waona nguvu ya kupambana na naccm mmoja mmoja labda wakiungana hao wawili kwa hiyo mi nadhani busara itumike katika kulisimamia hili ili umoja wa kitaifa na upendo wetu na kuheshimiana na kupendana kuweza kuendelee kwe, kwe, na upande wa upinzani umesema oktoba tatu mwaka huu utatoa msimamo wa pamoja kuamua kama ni mgombea yupy ambaye watamuunga mkono sasa unafikiri watakuja na njia nyingine mbadala inaweza kufanikisha kile ambacho wananuia itakua njia ambayo sio rasmi na itakuwa njia ambayo inakiuka kanuni na taratibu ambazo wao kama wanagombania au awanagombania ubunge au chochote udiwani wajibuwao mkubwakwanza wao mkubwa kwenda kufanya mambo ya sheria sasa ikiwa wao wanaanza kuvunja sheria katika hatua ya mwanzo haionyeshi ukomavu wa kisiasa katika lile jarida labda na wengine sasa hiyo inawasaidia nini sasa wapiga kura wapiga kura wengi ni ambao wanachanganyikiwa lakini upande wa upinzani unafikiri kama utafanikiwa kumuunga mkono mgombea mmoja hali hiyo inaweza ikabadili sura lakini pia upepo siyasa, wa kisiasa kuelekea uchaguzi wa oktoba ishirii nanane mwaka huu nadhani itawasaidia kwenye majimbo nadhani itawasaidia kwenye majimbo sio kwenye uraisi kuna tatizo kwenye wabunge wabungebaadhiyawabunge wa hawakuwa wamefanya vizuri na wengine wamerudi kwa hiyo nadhani hapo ndio kutakuwa na adhabu zitakazotolewa lakini kwa upande wa uraisi hakuna shaka yoyote bado kampeni za kisiasa zikiendelea nchini tanzania huku joto la kisiasa likiendelea kuongezeka mgombea wa chama tawala cha ccm d john pombe magufuli ameonyesha dhahiri kutofautiana Nasera, na sera pamoja na kauli za chama cha chadema za kutaka kuunda serikali za majimbo endapo kitashinda katika uchaguzi ujao baba wa taifa alipolianzisha taifa hili lina makabila zaidi ya 121 hakutaka kuwagawa watanzania aliwaunga pamoja ndani ya lugha ya kiswahili ukishatengeneza serikali za majimbo maana yake miradi yote uishughulikie jimbo tutakuwa na majimbo mengine masikini ya kutupwa huu mladi wa maji umegharimu bilioni mia sita kuleta maji hapa tungepata wapi tabora bilioni mia sita za kuleta maji kutoka mwanza inawezekana jimbo la na mwanza nalo lingekataa maji haya mpaka myaripii huko ndipo mnataka twende wana tabora wa utawala ambao baba wa taifa aliukataa fedha zilizoletwa hapa kwa ajili ya maji zimekusanywa hata es wadaresalamu wamechangia hata wa arusha wamechangia barabara zilizojengwa tabora tanzania nzima imechangia tukianza kuanza kugawanywa sasa tutaingia kwenye matatizo na si ajabu tukaingia kwenye matatizo ya vita urizeni mataifa yaliyo na majimbo sitaki kuzitaja hizo nchi lakini ninyi mnafahamu hakuna kugawanywa kwa makabila kwa dini kwa ukanda sisi wote tu pamoja na taifa moja kwa upande wake chama cha chadema kupitia kwa mgombea wake tundu lisu sera ya kuunda serikali za majimbo inaonekana kama turufu inayolenga kuleta madaraka mikononi mwa raia hatuna maana kurudisha majimbo ya kikoloni tuna maana hii tuweke utaratibu ambao wa sisi wananchi wa, wa mpanda wa katavi tukitaka mkuu wa mkoa kama tunamtaka tunamchagua wenyewe tukitaka pesa zetu kuwekwa chini ya mkurugenzi wa mji kama tunataka tunamchagua wenyewe na akianza kutunyeanyea tunamwondoa tunataka maswala yanayohusu maji ya mpanda maji ya katavi yamuliwe na wananchi wa katava tunataka miradi ya hospitali wananchi wakisema tunahitaji hospitali tusisubiri raisi aseme tuamue wenyewe hiyo ndiyo maana ya, ku, ya kurudisha mamlaka kwenye mikono ya wananchi utaratibu wa leo ukoje pesa yote inaenda dares salam dare salamu, salamu wakikaa wanawarudishia vijisenti alafu mnashukuru raisi ametuletea maendeleo swala hilo limeendelea kuzua mijadala miongoni mwa watanzania na wafuatiliaji wa siasa za tanzania na hapa kwa mara nyingine nazungumza na mchambuzi wa maswala ya siasa abdul kari mwatiki akiwa jijini dar es salaam na na hii na isema, sasa hadharani waziwazi kwa sababu ime- ianaiona kama inaweza ikawa ni turufu kwa chama chake kwa sababu kuna baadhi ya majimbo yanaona na, ya yako ya ya advance zaidi na yapata masilahi zaidi na, na watu wake wanafanya kazi zaidi na kuna majimbo mengine watu wake tuseme wavivu na ha, contribution yao ni ndogo kwa hiyo hiyo ni katika kuwagaa watu, watu hivyo ni vitu ambavyo kwa kweli ndio vinavyowaangusha vina, vina, vina unajua lazima ujua watanzania kura wako wanataka nini mgombea wa chama tawala ccm d john pombe magufuli kwa upande wake amesema kwamba kutekeleza sera za serikali za majimbo ni kuwagawa watanzania ni kuigawa nchi na ni kinyume pia na matakwa hata ya baba wa taifa aliyeasisi taifa hili kwa mtazamo wako unafikiri kauli hiyo ina mantiki gani kauli hiyo ina mantiki ya kuwafanya watu wote wawe wamoja ndio maana mwalimu nyerere alikuwa wakati yule wanafunzi wa shule za sekondari wabukoba atakuja kusoma chidi ya huku mtwara watu wakaelewana wakapendana wakafahamiana ndio namna ya kuunganisha nchi lakini majimbo majimbo maana hata system za education zitakuwa tofauti na ukabila pia alichosema mgombea wa Pompe, Yali, sema, fasa, watu, osera, na, ndiyo, nini, chama cha mapinduzi mweshimiwa john pombe joseph magufuli alisema tu sera na nini sawasawatu chama nandion na kwa upande mwingine sasa ukiangalia upande wa upinzani wao wanaona mfumo huo wa kimajimbo utasaidia kuweka karibu zaidi madaraka mikononi mwa raia huoni pengine hapa kuna hoja hakuna hoja kwa sababu madaraka yapo kwenye halmashauri na wao chadema wameongoza wame halmashauri nyingi tu mpaka walipoanza kufarakana na kuanza kutoka wakapoteza waka, waka baadhi ya halmashauri kwa sababu ya mfumo wa kisiasa wa kiutawala katika ndani ya chama haukuwa sawa, sawasawa na kuna nchi kama kenya hivi imekuwa katika mfumo wa serikali za county ama kimajimbo na mfumo huu kwa upande wako unaamini kwamba umeisaidia kenya juzi kulikuwa na mgogoro huko kenya kuhusu habari ya pesa central government kwenda kule namna matumizi na nini wanagombana maseneta na, na, na hawa magavana na nini matokeo yake pamoja na kwamba unaona kenya sasa ndi inazibisha ukabila ndio inazibisha u maeneo kenya wameshimbwa mpaka leo wanaangaika na hilo jambo sisi watanzania ndio tunataka kwenda huko na kwa nukta hiyo ndio tunafikia tamati ya makala ya wimbi la siasa juma hili shukran kwako msikilizaji kwa kwa, kwa, kwa, nami kwa muda wote huo mimi naitwa victo robert wile na kinachosubiliwa nchini tanzania ni kuchaguliwa kwa kitenda wili cha nani atapewa ridhaa ya wananchi kuongoza mamlaka nchini humo ni saa 12 afrika mashariki wakati ni saa 11s afrika ya kati hani matangazo ya idhaa ya kusaliaaina tukitangaza kutoka jijini nairobi nchini kenya baadi ya taarifa ambazo tumeya kuandalia ya pili ni pamoja na taifa la burundi la kashifu ripoti ya tume ya haki za binadamu wakili serikali y nchi imesema inalenga kudumaza taasisi za taifa hilo shirika la Amnesty international lataka umoja wa ulaya kuangazia upe ushirikiano wake na taifa la libya na ufaransa wa kufunga paa na mikahawa kudhibiti maambukizi mapya ya virusi vya korona na msikilizaji ni sana kwa matangazo ya awamu ya pili jioni hii nji ya burundi imekashifu vikali ripoti ya tume ya haki za binadamu ya umoja wa mataifa serikali ikisema ina lengo la kuichafua na kudumaza taasisi za nchiyo mwandishi wetumanuel makundi ana maelezo zaidi katika ripoti iliyowasilishwa hapo jana kwa nchi wanachama imesema bado vitendo vya utekaji watu kupotea mauaji mashtaka ghushi na kukamatwa kiholela kwa wapinzani na watetezi wa haki za binadamu vimeendelea kuripotiwa nchini humo hata hivyo mjumbe wa kudumu wa burundi kwenye ofisi ya tume hiyo mjini jiniva renovar tabu amekosoa ripoti hiyo aliyosema imeegemea taarifa ya uongo na inalenga kuchora picha mbaya dhidi ya serikali yake burundi inasema tume ya dodo dione iliyoteuliwa kuchunguza matukio ya ukiukaji wa haki za binadamu nchini humo ni adui kwa taifa lao tume ya wachunguzi wa umoja mataifa kuhusu burundi wanasema vitendo vya ukiukaji wa haki za binadamu vimeendelea kuongezeka nchini humo licha ya kuingia madarakani kwa serikali mpya y rais evarist ndaishimie ripoti hii imewasilishwa wakati ambapo baraza la tume hiyo linatarajiwa siku chache zijazo kuamua ikiwa waongeze muda wa wataalamu wake nchini burundi au laa haya yanajiri wakati huu nchi ya burundi ikitaka kufunguliwa kwa ukurasa mpya wa ushirikiano na umoja wa mataifa baada ya kuwa imejitenga na taasisi kadhaa za umoja huo wizara ya mipango na majanga nchini rwanda imesema kundi la wakimbizi wa burundi ambao wamekuwa wakiishi katika kambi ya mahama nchini humo wamerejea nchini mwao kwa hiari wakipitia katika mpaka wa nemba jumla ya wakimbizi 153 wa burundi waliokuwa wakishi nchini rwanda wamerejea nyumbani kundi lingine likitarajiwa kufanya hivyo juma lijalo watu 11 wameuawa na wengine saba kujeruhiwa vibaya katika mzozo wa kikabila huku nyumba zaidi ya 1 zikiteketezwa na moto nchini jamhuri ya demokrasia ya congo mwandishi wetu carolin coril anatoa arifu zaidi ripoti ya shirika lisilokuwa la serikali la kanisa katoliki caritas limesema mapigano hayo yalianza teree septemba na kuendelea kwa siku tatu mfululizo chanzo cha machafuko hayo yaliyohusisha watu kutoka jamii ya bena kabuya bena mwembya na bena nshimba ni mgogoro kuhusu umiliki wa ardhi mkuu wa shirika hilo pierre mlumba amesema kufikia sasa watu kumi na moja wamepoteza maisha wengine elfu kumi wakilazimika kukimbia makwao na nyumba karibu elfu moja zikiwa zimechoma shirika hilo la kanisa katoliki linatarajiwa kuzuru eneo hilo kujionea hali ilivyo baada ya mapigano hayo ambayo pia yaliwahi kuzuka kati ya mwak216 na 217 na kusababisha maafa ushirikiano wa kibiashara kati ya kenya na uingereza unayumba baada ya mataifa mengine jumuia ya afrika mashariki kukosa kupata mwafaka wa kibiashara na uingereza inayojiandaa kuondoka katika umoja ulaya. wa ulaya mkutano wa kujadili mkataba wa kibiashara kati ya mataifa ya afrika mashariki na uingereza umekosa, umekosa kuzaa matunda hatua hii ikihatarisha uhusiano wa kibiashara kati ya kenya na uingereza hofu pia ikiibuka huenda kenya ikapoteza dola milioni miat 9ta kila mwaka kutokana na bidhaa zake zinazouzwa nchini uingereza chama cha mawakili nchini kenya lsk sasa kinamtaka rais urukenyatta kulivunja bunge hadi kufikia oktoba 12 chama hicho kikisema kwenda kinyume na ushauri wa jaji mkuu ni ukiukaji wa katiba chama hicho pia kinataka mishahara ya wabunge kusitishwa na usalama wao kuondolewa aidha chama cha mawakili kinasema muhula kuhudumu wa rais magavana na awakilishi wawadi hautaathiriwa na hatua ya kuvunjwa kwa bunge nelson havi ni rais wa chama cha mawakili nchini kenya ni gharama kiasi gani kufanya uchaguzi je ni zaidi ya bilioni kumi je gharama kiasi gani kufanya kura ya maoni ni kiasi gani kimetengwa kwa ajili ya bbi hakuna haja ya kutafuta sababu wakati unapotakiwa kuheshimu katiba kwa sababu hiyo ibc lazima ijiandae kufanya uchaguzi mdogo na sio zaidi ya siku tis hadi kufikia oktoba 12 nchi ya kenya ina pesa tena ina pesa nyingi sana hebu hizi fedha zitumike kulinda sheria na katiba sauti yake nlsonare rais wa chama cha mawakili nchini kenya karibu maafisa wakuu 15 wa serikali na wafanya biashara mashuri wamehusishwa na sakata ya ufujaji wa fedha zilizotengwa kukabiliana na janga la korona katika ununuzi wa vifaa vya afya tume ya kukabiliana na ufisadi nchini acc tayari imewasilisha ripoti yake ya uchunguzi na mapendekezo kwa mkurugenzi wa mashtaka ya umma ambaye anatarajiwa kutangaza kukamatwa kwa na washtakiwa na waliohusishwa katika sakata hiyo haya anajiri wakati hivileo wizara ya afya ikitangaza maambukizi mapya 1420 na kufanya jumla ya watu waliohathirika nchini humu na virusi vya korona kuwa 37489 nje ya msumbiji imetaka kupewa msaada na umoja wa ulaya ili kusaidia kukabiliana na makundi ya kiislamu katika mji wa abodelgado waziri wa mambo ya nje veronica macamo ameuandikia barua umoja huo akitaka nchi yake kupewa msaada wa mafunzo kwa wanajeshi wake wachambuzi wa mambo na mtazamo gani haji kaburu ni mchambuzi wa maswala ya siasa anazungumuza akiwa jijini salaam tanzania ha, kwa kweli kinachotokea hivi msumbiji ni kwamba Uh, haya makundi ya kigaidi ambayo yameteka sehemu baadhi na kujikita katika sehemu za, za jimbo la cabo delgado wamekuwa wanafanya mauaji ya kinyama sana wanachinja watu na imepatakana habari na kumepatikana zimetrendi chungu eh, mzima za naonekana wanajeshi wanapowakamata wao nao wanawachinja hizi zikaamsha hisia kali sana kutoka kwenye mashirika kima ya kimataifa yanaotaka yanaodai kwama n kinakina nane kutoka haki za binadamu kwamba wanachofanya serikali sio vizuri sasa eh, nafkiri msubiji kwa mchizamo huo basi naona wanaomba kuungwa mkono kwamba yale wanaofanya hawa magaidi ni makubwa zaidi na ni mabaya sasa na wao wanachofanya nikujaribu kuwamaliza ni sauti sautiyake haji kaburu mchambuziwa ya siasa akizungumza akiwa nchini tanzania Rf. shirika la kimataifa la kutetea haki za amnesty international limetoa wito kwa umoja wa ulaya kuangazia upya ushirikiano wake na taifa la libya mengi zaidi na michael were wrekatika ripoti yake shirika hilo limeushutumu umoja huo kwa kuunga mkono juhudi za serikali ya mji wa tripoli huku askari wake wakituhumiwa kwa nyanyasa wahamiaji inawakamata tangu kuuawa kwa aliyekuwa rais wa nchi hiyo marehemu kanali muhammar ghadhafi nchi ya libya imekuwa kitovu cha wahamiaji hutumia bahari yake kuingia barani ulaya amnesti inasema wahamiaji zaidi ya 8 wakiwemo watoto na wanawake walikamatwa na kurudishwa nchini libya kati ya mwezi januari na septemba shirika la kimataifa la uhamiaji limekuwa likionya kuhusu hatari ya kuwarejesha wahamiaji nchini libya ambayo inashuhudia vurugu zaidi ya raia 23 amefariki nchini nigeria baada ya lori la kubeba mafuta kuanguka na kushika moto katika jimbo la kogi msikilizaji huenda muungano wa mataifa ya afrika magharibu ekowasapo kesho ukafanya uamuzi wa kuiondolea vikwazo vya kiuchumi nje ya mali baada ya wanajeshi kuteua raia wa mpito akizungumza baada ya kikao chake na wanajeshi wa mali mjumbe wa cos rahis wa zamani wa nigeria goodlack jonathan amesema kuna hatua imepigwa tangu watoe makataa yao kuondoa vikwazo sio tatizo eksaipendi kuwekea nchi yeyote vikwazo ni jambo la kusikitisha kwamba imabidi yatua hiyo kushukuliwa tunasubiri sote tangazo kutoka kwa rais wagana nanakufo ado na kuondoa vikwazo hivyo nadhani ijumaa baada ya kuhapishwa wa mpito huenda akafanya hivyo ni sauti yake rais wa zamani wa nigeria goodlack jonathan ambaye ni mjumbe wa jumuia ya ekoas kwenye mzozo wa mali wauguzi na wakunga nchini ghana wamerejea kazini leo baada ya kusitisha mgomo wao wa kutaka mazingira yao ya kazi kuboreshwa kiongozi wa upinzani nchini gambia wasainoderbo ameshtumu serikali kwa kukataa katiba y kufanyiwa marekebisho kuruhusu marais nchini humo kuwania urais kwa mihula miwili msikilizaji unaweza kusikiliza matangazo ya rfi muda wote kwa kupakua apliction ya rfi rfirdi kwenye simu yako ya kiganjani na kusikiliza matangazo yetu kwa lugha 16 ikiwemo lugha adimu ya kiswahili aplikthon hii ni bure mamlaka nchini ufaransa zinatarajiwa kuagiza kufungwa kwa baa na mikahawa katika maeneo ya mesie na kudhibiti muda wa kufunguliwa na kufungwa katika miji mingine ikiwemo paris ili ikiwa ni baada ya kushuhudia ongezeko la maambukizi ya corona waziri wa afya olivie veran amesema kutokana na takwimu kuonyesha idadi ya maambukizi imeongezeka na kusitisha kuzuka kwa mlipuko wa awamu ya pili serikali imeamua kuanza kuchukua taadhari mapema Disposition... tunazuia na kuweka alama nyekundu ili kudhibiti mkusanyiko ya watu katika maeneo kama ya ukumbi za sherehe kama harusini na eneo ambalo watu wanasherekea siku za kuzaliwa tunaepusha pia mkusanyiko ya watu kwa sababu hatutaki watu zaidi ya thelathini wakutane katika eneo moja cette de personnes sauti yake olivier veran waziri wa afya nchini ufaransa muungano wa ulaya umetoa wito kwa wanachama wake kuanza kutekeleza sheria umbali wa mita moja ili kukabili mlipuko wa awami wa pili wa virusi vya korona rais wa marekani donald trump amesema hatukubali kuachia madaraka kwa amani iwapo watashindwa katika uchaguzi wa mwezi novemba matamshi yake rais trump tayari yamekashifiwa na wanasiasa kutoka ndani ya chama chake rais tamb ameendelea kusisitiza kuwa hana imani na uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwezi novemba novembaunajua nimekuwa nikilalamikia kura hizi na kura huwa matatizo tuondoe uchaguzi huu na tutakuwa na amani hapata kuwa kukabidhi mamlaka kiukweli itakuwa ni mwendelezo hizi kura zimedhibitiwa na wanafahamu vizuri wana wanademokrat ni sauti yake rais wa marekani donald trump maafisa wawili wa polisi wamepigwa risasi wakati wa maandamano ya kupinga uamuzi kutofunguli wa kutofunguliwa polisi mashtaka ya mauaji dhidi ya berona taylor afisa wa matibabu ya dharura aliyowawa na polisi mwezi machi nchini marekani umoja wa ulaya umesema wautambui alexander lukashenko kuwa rais wa belarus siku moja tu baada yake kuhapishwa kwa muhula wa sita kama rais wa taifa hilo kufuatia uchaguzi tata wa mwezi agosti mwanadiplomasia wa eu joseph borel kupitia taarifa amesema au e, kwa vyivyote vile haitambui uchaguzi wala hafla ya kuhapishwa kwa, kwa shengo iliyofanyika kisiri shirika la utafiti la australia think tang imebaini kuwa zaidi ya vituo 380 vilivyotumika kuwazuia washukiwa katika eneo la zinchang nchini china eneo ambalo umoja mataifa umesema zaidi ya raia wa wiga na waislamu wamekuwa wakizuiliwa ni saa 12 na dakika 42 majira ya afrika mashariki nchi ya msumbiji inataka kupewa msaada na umoja wa ulaya ili kulisaidia taifa hilo kukabiliana a makundi ya kiislamu katika muji wa cabo delgado waziri wa mambo ya nje veronica macamo ameuandikia barua umoja wa ulaya akitaka nci yake kupewa msaada wa mafunzo kwa wanajeshi wake wachambuzi wa mambo wanamtezama gani mwenzangu bilali amezungumza na haji kaburu mchambuzi wa maswala ya siasa anazungumza akiwa jijini dares salaam tanzania walishaomba south africa walishaomba zimbabwe waishaomba tanzania walishaomba wapi inatosha majeshi ya nchi hizi kuwakabili wale watu si kuungwa mkono wa kijeshi na si kuungwa wa wakifeza nafikiri kuungwa mkono wa kuacha kuyazungumza yale ambayo wameyapeleka kwenye hali ya juu kwamba inavunjwa haki za binadamu na hivi na hivi ndio kinapelekea serikali ya msumbiji kuwambia wale waunge mkono kwenye hali hiyo lakini kwenye jeshi wanapata msaada kutoka nchi ambazo ni jirani na nchi za uzirani zinawaweza wale watu nam msaada huu wa serikali ya msumbiji inakuja wakati kukiwa na ripoti kutoka shirika la mpango wa chakula duniani ikidai kwamba watu zaidi ya laki tatu wamekimbia eneo la cabo delgado labda kwa mtazamo wako wewe unafikiri serikali hii iwajibike vipi ili kuweza kuwahudumia ah. raia wake fahamu kwamba hawa wakimbizi ambao wanasema watu wamekimbia kutoka maeneo ambayo yanashambuliwa zaidi na hawa magaidi ni wananchi wa msumbiji na wanakimbilia bado msumbiji awa watu wana jamaa zao wana ndugu zao wana watu wa kabila lao kabila ambao afanana na wanaweza kupata msaada kwanza ya kijamii kutoka kwa jamii ambayo inawazunguka lakini serikali pia ina uwezo kwa sababu katika jimbo hilo wndio wanataka kuchimba gays, kuchimba wanaanza kuwanaanzakumba ambayo italipa hela nyingi sana yani makampuni ya gesi amekuwa nyingi za msaada kwa ajili ya kutaka kuwafanya wale wale pa kwa pesa waliokusha ingiza katika mradi ule na fuja wanaotaka kufanyiwa ikisimama watapata hasara kwa hiyo ni lazima waisaidia serikali ya msumbiji kabiliana na wale pia nakusaidia hawa wananchi ambao wanakimbia kutoka pale palenam lakini yote haya naajiri wakati serikali ya msumbiji ikituhumiwa hususan wanajeshi kutekeleza vitendo ambavyo vilivyo kinyume na haki za binadamu labda na, na ukiangalia umoja wa ulaya imekuwa katika mstari wa mbele katika ja kutetea haki za binadamu je unafikiri msaada huu utatolewa au tutarajie nini kumekuwa na aina mbili ya kudai, kudai haki za binadamu kuna haki za binadamu zinaodaiwa kutoka kwenye machar- mataifa ambayo ni madogo na machanga pale ambapo eh, test ya nchi zile za magharibi indaba inaonekana ina, ina haiwezi ku, ku, ku, kulindwa lakini haki za binadamu zinataka ufanyiwe kama hilo ndio swala basi fanyiwe hata huko ulaya na marekani ambako watu wanauawa barabarani na hakuna haki yote ya binadamu yoteabinadau aofay watu wanauawa wao watu. wakiuawa kuna haki ya binadamu sasa ili jambo linaonekana kama kuna ndumiakuili kwamba wanaowawa hawana haki o wakiuliwa ndio wana nini serikali za ulaya kwamba hawa magaidi wama awa magaidiwaau binadamu na kutoa msaada kablaya serikali kurudisha na wao kuwachinja wale kama watu wengine ingekuwa ni vizuri zaidi lakini zaidilaini agojeaawale wachinjwe mnakaaimi haki za binadamu ni sauti yake haji kaburu mchambuzi wa ya siasa akizungumza akiwa nchini tanzania na msikilizaji umewaja wakati sasa wakupata makalahabari rafiki makala ambayo ameandelewa naye michael were <tipos> kipindi ni habari rafiki makala pekee kutoka hapa radio france international inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru nam makala yetu ya leo habari rafiki tunazungumzia kuhusu viongozi wa dunia ambao wameanza mkutano wa kila mwaka wa umoja wa mataifa safari hii baadhi ya viongozi hawatafika jijini new york marekani kutokanana janga la korona ni mkutano unaofanyika huku ikiwa ni wazi mataifa yameendelea kugawanyika katika kushughulikia changamoto za dunia je unadhani taasisi ya umoja wa mataifa inaelekea kushindwa kuiunganisha dunia na nini kifanyike ili kuimarisha tuandamane hadi tamati jina langu ni michael were muhusia naitwa naitwakeli ugome kutoka jimbo la kisumu nchini kenya nadhani ulimwengu umegawanyika zaidi kando na ilivyokuwa pale wale si marekani na uchina si urusi na ujerumani si kenya na tanzania vita hivi vya kitaifa ama baina ya mataifa mawili limeweza kuleta mgawanyiko mkubwa sana ulimwenguni baina ya mataifa na hata kupunguza ule ushirikiano na nadhani jambo ambalo linafaa kufanyika ni umoja wa mataifa kuanza kuandaa vikao na mataifa na marais umuhimu wa utangamano hivi sasa umoja huo umefeli katika kuafikia hilo ndiposa mataifa mengi yameweza kuonekana kutengana na kugawanyika kwa jina naitwa stehene bita aulo kutoka luvungi drc congo kuhusiana na maoni yangu viongozi wa nchi zote katika dunia yote mzima wako wanapenda wafanzele amani na umoja wa mataifa umeshindwa kabisa na jambo la maana umoja wa mataifa itie mwakili yake ya kwamba ni serikali ya mungu tu ndo itakia kuunganisha hii mataifa yote mzima hapa ni paluku bayunda nikiwa katika nji ya kongo mashariki butembo ni kwamba kutokana na swali umoja wa mataifa bila shaka umeshindwa sana sana sana kwa sababu hakuna nji yoyote ambayo umoja wa mataifa inapatikana ndani yake mnapatikana a usalama ukiangalia namunawpa kwetu kongo kama nji inaharibika ni kufika kwa umoja wa mataifa kwa hiyo kinachofanyika ni umoja wa mataifa kurudia makwao kuachia manji wao wenyewe yaani watu wajiongoza wao wenyewe bila umoja wa mataifa sababu gazi yao ni kutafuta kuunda uh, vikundi vya kuharibisha nji kwa hiyo ile ndo maoni yangu mimiamuel agaba toka kampala uganda mimi nadhani shirika la umoja wa kimataifa halijashindwa kuunganisha mataifa halija tatizo linatokana na janga ambayo ulimwengu wote unapitia wakati huu na kwa upande mwingine ni utata kati ya mataifa makubwa kama marekani na china ndiyo bado inazuia taasisi hii kuendelea kwa jina naitwa tnbita aulo kutoka luvungi drc congo viongozi wa nchi zote katika dunia yote mzima wako wanapenda wafanzi ile amani na umoja wa mataifa umeshindwa kabisa na jambo la maana umoja wa mataifa itie mwakili yake ya kwamba ni serikali ya mungu tu ndo itakia kuunganisha hi mataifa yote mzima na kila serikali inapashwa kujihushisha na mambo yao yoo yenyewe kwa sababu wasilete virusi vya korona katika dunia yote mzima muungano huu wa mataifa ingelikuwa jambo ya kuangalia tena mara pili kuangalia namna gani kuweka hizo nchi ambazo ndogondogo hizo ndogo, ni ambao zina sauti hiyo ambayo unaita ni wale ndio wanafaidika ni wale ndio, le, le grand patience, ni wale wale grand puissance ndio wanafaidika kupitia uh, muungano huu wa mataifa Fano, ya uh, imefika emaliza siku nyingi hajafanya ba, bado kuleta usalama katika inje. ungano wa mataifa ya kuwawezesha ani ya kuboresha uh, nchi ambazo uh, zimeendelea kabisa le grand wafikie mtazamo wangu mtazamo wangu ni kwamba ni kweli huenda ikawa naonyesha ishaa eh, kushindwa kwa sababu ukiangalia kuna nchi zingine ambazo zinasikika zaidi kwa mfano tukizingatia hivi uh, karibuni ambapo sema kuwa itajiondoa kwenye kupeana fedha kuchangia fedha kwenye umoja w mataifa I think iligonga vyombo vya habari kwa sababu gani kuna nchi ambazo zina hadhi na zina utajiri ambazo zi, ni kama zinasikika sana kwenye umoja wa kima kimataifa na ambao haifai kwa hivyo inafaa kila nchi iwe na usemi sawiar msikilizaji kutokana na janga la korona tunasikitika kuwa tunashindwa kukuletea vipindi vyetu kama kawaida pamoja na mazingira magumu tuliyo kwa sasa tunajitahidi kuhakikisha kuwa tuko pamoja nawe kukupasha habari za kimataifa na kanda asante sana kwa kuendelea kuwa nasi kila siku tunathamini uaminifu wa wako kwetu Rf-i. kwa majina naitwa kajuna nipo bukoba kagera tanzania taasisi ya umoja wa mataifa haijashindwa kuiunganisha dunia ila inaonekana kulemewa na majukumu kwa hiyo inabidi ipanue wigo ili kuweza kukabiliana na majukumu ayo kwa majina naitwa mfariji kihota alianse kutoka mboko drc kvya kusini hatua hiyo ya kupanga mikutano ya kila mwaka katika viongozi wa dunia ili kujadiliana hali ambayo inaendelea katika dunia kweli ni mikutano mizuri lakini tatizo ni moja tu viongozi hawasikilizani kila watu wanapenda kujiongoza wenyewe kwa hiyo mikutano hiyo itafanyika lakini akutakuwa lolote la kuendelea kwa sababu kila watu kwa sasa katika dunia hii wanapenda kujiongoza wenyewe awapende tena ugandamizi et unatuongoza wangereza wanani hapana kila watu wanapenda waciongozi wenyewe kwa wangu inaonekana kama haina maana yoyote E, kwa majina ni ambasa asava sami niko katika nchi ya uganda sehemu ya kampala umoja wa mataifa ni ngumu sana kuunganisha nchi hizi zote kwa sababu ya ugonjwa wa janga hili la korona marahis wengi kuhudhuria mkatano huo ina wanaogopa sana kwa ajili ya afya yao na maisha yao marahis wengi ni w waz- umri mkuu s umoja wa mataifa ni ngumu sana kuzileta nchi hizi pamoja kwa sababu zote ziko na shughuli zao za undani tuka ya drc jimboni kivu kusini naitwa imane klasiti taasisi hiyo ya umoja wa mataifa imeshindwa kuunganisha dunia kabisa kwa sababu gani baadhi ya nchi nyingi zinashuhudia changamoto mbalimbali mbali. bado vita vinashuhudiwa makundi yenye kumiliki silaha mauaji uporaji na ubakaji anaende kushuhudiwa katika baadhi ya nchi mimi ningeomba inahitajika kabisa jitihada zinahitajika kwa taasisi hiyo kuiunganisha tena dunia inabidi wakamate mufmo ama namna nyingine ili waiunganishe dunia viongozi <laughs> wa, dunia wa... Na... Na umoja sana. <laughs> mimi naitwa mweshhimiwa profeseur sele marega maarufu visionnaire 2024 naita nikiwa kalundu uvira jimboni kivu ya kusini nchini jamhuri ya kidemokrasi ya congo drc tokea uundwe umoja huu wa kimataifa ni kusema kwamba vita ukabila mauaji na vingine vinaendelea kati ya nchi wanamemba wa shirika hilo na hakuna hata kitu chochote ambacho kimebadilishwa aeza kuleta suluhisho katika dunia kupitia nchi wanamemba na hicho kinatupelekea sisi kama vile wadadisi wa mambo kusema kwamba hata huo mkutano hamtatoka kitu cha maana kwa sababu yataendelea ni yale yale mazungumzo yasiyoleta matunda nikigeukia ujumbe wako msikilizaji naanza na wewe kijana mpole kagongwa kutoka kahama tanzania unajiita vincent j kaji ukiwa mwakilishi wa katatonge salamulb unasema ndiyo inazidi kushindwa kwa sababu mgawanyiko inazidi kuonekana kwenye umoja huo kwa hiyo cha kufanya wanatakiwa kujipanga sana gulak bereda bereda toka kome mti wa zambi buchosa hongera sana rfi kwa habari zenu kemcem naye dolfi bill muvati kutoka mjini beni drc unasema huo mkutano kwetu wa kongomani hauna maana maduhu lusangija mahahila kutoka mbutu igunga drc unasema umeganda kando ya redo yako na ahadi tamati mwa kipindi hiki goligota magabe mkono kutoka jiji unit jgeit tanzania ni dhahiri kabisa imeshindwa kuna haja ya kutafuta utaratibu mwingine wa kurejesha amani kwenye hii dunia espo mlangaliro na baio unasikiliza kipindi hujasema uko wapi paulo sefa mabama tabora tanzania unasema ni daeri kabisa wameshindwa na wanatakiwa kufanya mbinu mbadala ili kurejesha amani ya dunia romani kambale toka drc tunaomba hicho kikao kisuluhishe vita ndani ya kongo haswa hapa beni na kivu ambapo kundi la adf linaangaisha raia na ujumbe wako wa mwisho ni estache bisimwa kutoka bukavu drc nafikiri viongozi wa dunia wameshindwa kutuliza ghasia ya mgawanyiko ya mataifa sasa waombe mungu awape hekma maana ya elimu na teknolojia imeshindwa hata hili janga la ugonjwa wa korona imewachanganya nam ujumbe wako estache bisimwa kutoka bukavu drc ndio inatamatishia makala ya leo habari rafiki nite mlwre je ungependa kuwasiliana nasi tuandikie ujumbe kwenda namba alama ya kujumlisha 25411420 msikilizaji ni nikukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nayo jioni leo ni pamoja na rais wa kenya uhuru kenyatta ana hadi oktoba 120 kulivunja bunge cha sema chama cha mawakili nchini humo lsk na rais wa marekani donald trump asema hata wacha madaraka kwa amani iwapo atashindwa katika uchaguzi wa mwezi novemba <tipos> naam kabla ni kuacha msikilizaji ni ruhusu ni kuacha na kibao wololo chake msanii bebs wandumo ndumo wakimshirikisha mampenshe wanamzikia wa wantoke nchini afrika kusini hake msanii bebs waduma kutoka nchini afrika kusini kinakamilisha matangazo yetu junyaleo naseme kwa kwawatu waliofanikisha matangazo juni leo wakiongozwa na minslet nai uh, ambaye amekuwa msimamizi wa matangazo mitambo fund mtambo amekuahaamb bila kumsahau makundi aliyekuletea habari za mchezo na ali uchambuzi wa magazeti Okoli, matangazo kwa ya kisweli, kesho albl uchambuziwa asubuhi