ni saa 12 kamili afrika mashariki wakati ni saa 11 kamili afrika kati, haani ya kati hayani matangazo ya idhaa ya kusualiardiofrance intenational tukitangaza kutoka jijini nairobi nchini kenya wakoli baadhi ya taarifa ambazo tumekuandalia jioni ya leo ni pamoja na tume ya kupambana rushwa nchini kenya imekusanya ushahidi unaohusiana na sakata ya pesa za kukabili covid-19 rais wa ivorkosal sanwatara akosoa wapinzani wake kwa kutaka kumzuia kuania urais kwa, kwa muhula watatu na marekani china na urusi zalumbana kuhusu virusi vya korona ni kukaribisha sana popote ulipo msikilizaji kwa matangazo ya jioni ya leo ikiwa ni septemba 25 220 tumia maadili na kupambana na ofisadi nchini kenya yscc imekusanya ushahidi unaohususakata ya ufujaji wa of fedha zilizotengwa kutumika katika ununuzi wa vifaa vya matibabu na ambao unahusisha maafisa wakuu serikalini mwandishi wetu carolin coril ana maelezo zaidi tume hiyo iliyokabidhi ripoti yake kwa mkurugenzi wa mashtaka nchini nurdin haji mwishoni mwa wiki iliyopita ilianza uchunguzi wake baada ya rais wa kenya huru kenyatta kuamuru matumizi ya pesa za kupambana na janga la korona kuchunguzwa kufuatia lalama kutoka umma na katika ripoti ambaye ilikabidhiwa bunge la senate laat imesema kemsa imeshindwa kueleza kwa ushahidi ufao namna shilingi bilioni78 zilivyotumika aidha maafisa wa ngazi za juu katika shirika hilo kuhusika kwenye ununuzi wa vifaa vya kimatibabu kwa gharama ya juu na ukiikaji mkubwa wa sheria za ununuzi wa serikali katika ripoti nyingine ya mamlaka ya kuthathmini manunuzi ya serikali kemsa inadaiwa kununua kwa mfano dawa za parstml na vitakaza mikono kwa bei iliyo juu mara mbili wakati huu wa janga la korona ripoti hiyo inajiri wakati kenya ikiwa imeshuhudia migomo ya kila mara ya wafanyakazi katika sekta ya afya wakilalamikia kukosa vifaa maalum kujikinga dhidi ya maambukizi ya korona wanapokuwa kazini kamati ya pamoja kutoka bunge la kitaifa na lile la senat bado wanaendelea kufanya uchunguzi wao kuhusu sakata hiyo tukisalia nchini kenya mashirika mane ya kutetea haki za binadamu nchini humo sasa yamewasilisha kesi mahakamani kutaka waathiriwa w wa dhuluma za polisi wakati wa kutekeleza masharti ya makataa ya kutoka nje wakati wa janga la korona kufidiwa mashirika hayo yameshtaki mkuu wa polisi nchini humo waziri anayehusika na usalama na mwanasheria mkuu kwa kushindwa kutilia mkazo wa majukumu yao wakati wa kutekeleza masharti hayo mashirika hayo yanataka wahathiria watano kufidiwa kiasi cha fedha hadi shilingi lakitano watetezi wa haki za binadamu wana mtazamo gani fransauma ni mwanaarakati kutoka shirika la haki afrika lenye makao yake ya mjini mombasa nchini kenya naam kihakika serikali ya kenya wakati wa kipindi hichi cha korona tumeona kuwa polisi walitumia nguvu nyingi sana sisi kama mashirika rights na mashirika mengine kama amnesty international tumerekodi visa vingi vya polisi kuumiza raia kwa kijego kuwa kuna ugonjwa wa korona wengi wamekufa wengine wamekuwa hali maututi hivi unavyoongea wengine wameparalyze wamevunjika vunjika na hakuna njia yingine lazima aki itendekee ndipousa washirika tukakaa chini tukasema tuangalie ni jinsi gani tunaweza tunazosaidia unaonyanyaswa hususan na polisi wakati wa korona ndio maana kesi imefailiwa ili watu walipwe na licha ya kulipakitendo pia na si serikali kwa jumla waliohusika yatakana wafatwe na walipe ili tuone haki imetendeka hakuna njia yingine kama watetezihaki za kibinadam tumeona ilikuwa deliberately imefanywa tu hususan kuumiza mtu wa chini ni mtazamo wake fransiaumma mwanaharakati wa kutetea haki za binadam kutoka shirika la haki afrika la nchini kenya wavuvi wane wa jamhuri ya demokrasia ya kongo wanadaiwa kukamatwa na kuteswa na wanajeshi wa uganda kwa tuhuma za kuvua samaki katika himaya ya taifa la uganda ndani ya ziwa edward akithibitisha madae hayo mkurugenzi wa sekta ya uvuvi katika eneo la kavinyonge rodrik kakule ameitaka serikali ya jamhuri ya demokrasia ya kongo kuweka mipaka kwa wavuvi wake ili kuzuia visa hivyo kutokea mara kwa mara kundi la wataalam linalojumisha mkurugenzi wa who barani afrika dr matishidiso moeti wamefafanua kuhusu mwenendo wa maambukizi ya korona barani afrika ukilinganishwa na maeneo mengine duniani mwandishi wetu mineltijai ana maelezo zaidi baadhi ya maelezo yaliyotolewa kuelezea ni kwanini bara la afrika lina idadi ndogo ya maambukizi ya korona ni pamoja na nchi nyingi barani humo kuchukua hatua za haraka ikiwemo makataa ya watu kutembea aidha mfumo wa usafiri barani humo na uzoefu wa kuyashughulikia majanga kama vile ebola pia ukichangia kufanikiwa kudhibiti maambukizi zaidi d moeti hata hivyo ameonya kuwa utafiti zaidi unafaa kufanyika ili kubaini mwenendo kamili wa maambukizi ya korona barani afrika hadi kufikia sasa maambukizi milioni moja na laki 4 yamethibitishwa barani afrika huku watu karibu milioni moja wakipona na wengine zaidi ya 34 wakifariki nchini uganda wizara ya elimu imesema wanafunzi na waalimu wanaoishi katika maeneo yenye maambukizi mengi ya korona watapimwa kubaini iwapo na maambukizi hayo wakati shule na taasisi nyingine za elimu zikitarajiwa kufunguliwa wizara hiyo imesema wanafunzi walio katika mwaka wa mwisho wa masomo na wataaniwa ndio wataruhusiwa kurejea shuleni kwanza alex kakaoza ni katibu, katika, katibu wa kudumu samahani katika wizara ya elimu nchini uganda tumeafikiana kuwa serikali itatoa barakoa mbili kwa kila mwanafunzi wawe wanasoma shule za serikali au za kibinafsi a, lakini pia kwenye taasisi za juu za elimu tunaweka umakini pia kwenye maeneo yenye hatari kubwa ya maambukizi yakiwemo kampala tukiwazingatia wanafunzi na waalimurais ur mseveni hivi karibuni alitangaza kuanza kurejelewa kwa shughuli za masomo licha ya nchio uendelea kuripoti maambukizi mapya maeneo mengi yaliyo karibu na mtonaili nchini sudani kusini yamezingiriwa na maji amesema mratibu wa umoja wa mataifa nchini humo na uduhu alein umoja wa mataifa umesema zaidi ya watu lakist wamelazimika kukimbia makwao nchini sudani kusini kutokana na mafuriko kamati ya upatanishi nchini sudan imesema serikali ya sudan na makundi ya waasi nchini humo wanatarajiwa kusaini mkataba wa mwisho wa amani oktoba tarehe 3 marais wa mataifa jirani wakialikwa kushuhudia hafla hiyo naibu waziri wa ulinzi nchini humo ruben malek amesema mkataba huo utakuwa wa mwisho wa kurejesha amani nchini sudan hasa eneo la dafur hii ni radio france international msikilizaji matangazo haya tunayapeperusha moja kwa moja kutoka jiji kuu la kenya nairobi rais waivro alssn watara amekosoa juhudi za wapinzani wake kutaka kumzuia kuwania urais katika uchaguzi wa mwezi ujao katika mahojiano na gazeti la like kifaransa watara amewatupia cheche za maneno marais wa zamani loro bagbo na kiongozi wa waasi soro ambao kwa sasa wako uamshoni wa lakini wanaungwaji mkono mkubwa nchini humo mahakama ya juu nchini humo iliondoa majina ya wa wawili hao kwenye orodha wa wagombewa wa misingi kwamba walihukumiwa kifungo jela licha wao kuwa uhamshoni wachambuzi wa mambo anaizungumziaji hili mali ali anazungumza nasi akiwa katika visiwa vyama yote e, ndiyo kwa kweli nadhani kauli hizo za bwana babo na giomsoro kuweza kutamka kama wao watashiriki uchaguzi na hali ya kuwa tayari tume ya uchaguzi misha ivinisha wagombea kwa kweli eh, kwa sura ya machoni kwa bwana uwataraa ni kama uchokozi wa kisiasa yani au ya kumchokonoa kisiasa ili eh, waweze kuona nini atakachokifanya lakini sidhani kama kauli zao hizo zinaweza kuona ukweli wa kushiriki uchaguzi kwa sababu utaratibu mzima wa uchaguzi umekuisha wapita ni mtazamo wake mali ali mchambuzi wa maswala siasa akizungumza akiwa visiwa vya mayote bando ameapishwa rasmi kuwa rais wa mpito uh, katika taifa la mali majuma matano tu baada ya wanajeshi kuipindua serikali ya rais ibrahim bubakar keita asimi goita aliyeongoza mapinduzi nchini humo ameapishwa kuwa makamo wa ba hadi uchaguzi utakapofanyika chini ya kipindi cha miezi 18 ijayo kiongozi mkuu wa upinzani nchini guin conacry uh, selu dale dialo sasa anataka jumuia ya afrika ya nchi za magharibi coa kuingilia kati na kuzuia mgogoro wa kisiasa nchini humo ambao rais alfconde anawania kwa muhula wa watatu katika uchaguzi oktoba dalo amekashifu rais conde kwa kutaka kuchochea mgawanyiko wa kisiasa na kutaka hatua yake ya kutaka kuwania muhula wa watatu kama il, anavyo na kuitaja hatua yake ya kutaka kuwania mholo watatu kama inayokiuka hatuna uhakika na daftari ya da wapiga kura kwa sababu wakati uchaguzi wa uchaguzi wa a215 tulikuwa tumehesabiwa na tukahesabiwa tena mwaka 219 na baadhi ya wapiga kura wakawa wanakosekana kwenye daftari hilo tukushirikishwa sisi kama vyama vya, vya, vya siasa inakuwaja sasa tutafanya ukaguzi wa daftari hilo na vyama vya, vya siasa uh, tuulize maswali wao walisema tu kwamba ni vizuri hii itakuwa ni mara y tatu kwa rais konde na dialo kupambana mara ya kwanza ikiwa katika uchaguzi wa mwaka alu21 mazungumzo kati ya serikali ya nigeria na muungano wa wafanyakazi nchini humo kuzuia mgomo wa kitaifa kulalamikia kuongezwa kwa bei ya mafuta na umeme yamekosa kuzaa matunda muungano huo w wafanyakazi umeapa kuanza mgomo wa kitaifa jumatatu iwapo serikali haitapunguza bei ya bidhaa hizo muhimu taifa la misri limejipata katika hali nyingine maandamano raia wakilalamikia rushwa serikalini na kuzuruta kwa hali ya maisha wa maandamano hayo ambaye uh, ni muhamed ali ni mwanajeshi wa zamani amesema wakati umewadia kwa raia wa misri kulikomboa taifa lao unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia katika kupitiakatika 21690 k tabendi 13hii ni radio france international msikilizaji matangazo haya ukiwa katika jiji la kampala nchini uganda unayopata kupitia masafa ya 937 fm nchi za marekani china na urusi hapo jana zilirushiana maneno kuhusu janga la corona wakati wa mkutano wa baraza la usalama la umoja wa mataifa ambapo katibu mkuu wa umoja huo antonio guteres alionekana kulinyoshea kidole cha lawama baraza hilo kwa kushindwa kushughulikia janga la covid-19 ipasavyo guteres alitaja ukosefu wa matayarisho na kukosa umoja kama chanzo cha virusi vya korona kusambaa kwa kasi ambapo hadi sasa dunia imeandikisha vifo karibu milioni moja na maambukizi zaidi ya milioni 320 pandemic... janga hili ni kipimo cha ushirikiano wetu wa kimataifa tumefeli bon hilo limewaua watu karibu i1 kwaambukizo wenginez30 na bado ni sauti yake antonio gutere katibu mkuu wa umoja wa mataifa raia wawili wamejeruhiwa vibaya katika shambulizi la kudungwa kisu eneo la sheril nchini ufaransa polisi wa kupambana na ugaidi nchini humo tayari wamemkamata mshukiwa wa shambulizi hilo aliyekuwa akijaribu kutoroka rais wa marekani donald trump amekashifiwa vikali kwa matamshi yake baada yake kukataa kutoa ahadi kukata ya kukubali matokeo ya uchaguzi wa mwezi novemba ikiwa atashindwa kiongozi wa walio wengi bungeni kutoka chama cha republican bca cce ameahidi kuwepo kwa mpangilio wa kupokezana madaraka kwa mgombea atakayeshinda hata hivyo spika wa bunge nancy pelosi amekashifa wabunge wa republikan kwa kushindwa kumkemea na kukemea matamshi ya rais trump hatuko saudi arabia hapa ni marekani nchi ya kidemokrasia mbona just... usiheshimu kiapo ulichowapa ukiingia madarakani hata kwa wakati mmoja kwa sasa kura ya maoni inamweka mbele ya rais trump ikiwa zimesalia siku40 pekee kabla ya uchaguzi huo wanasayansi wamesema mabadiliko ya tabia nchi ndiyo amechangia visa vya moto katika misitu mingi inayoshuhudiwa katika jimbo la california nchini marekani wataalamu wameongeza kuwa licha yaoria kuwa katika hatari ya kushika moto kwa urahisi shughuli za midadamu zimechangia mabadiliko ya tabia nchi hivyo mikasa ya moto kuongezeka katika jimbo hilo mataifa ya uingereza na ufaransa yamesajili idadi ya juu ya maambukizi ya virusi vya korona huko hospitali nyingi jijini paris zikijitayarisha kupokea idadi kubwa ya wagonjwa wacovid19 haya yanajiri huku mamlaka za afya nchini hispania zikionya kuhusu hali kuwa mbaya kwa wakazi wa madrid hasa baada y eneo hilo kusajili visa lakisaba vya maambukizi ya korona kufikia sasa kiongozi wa korea kaskazini kim un ametoa pole zake kwa taifa la korea kusini baada ya wanajeshi wake kumuua kinyama mtumishi wa serikali ya korea kusini katika barua yake kim ameeleza kusikitishwa kwake na kitendo cha wanajeshi na kusema hatua hiyo inamkatisha tamaa rais wa korea kusini mun in na msikilizaji hii unayosikiza ndio international <tik> ni wakati wa kupata habari za mchezo studioni yuko emanuel richard makundi bwana makundi karibu sana swali la kizushi kabla uwanzi goromaya fcleopad nchini kenya unashabikia hipi <laughs> mi nikofco ndio mana nilijua <laughs> asante na tumetoa jezi zetu tuzi makini sana 35 tu ya kenyabilali ni mpinzani wako anaegemea naam asante nianzie na mashindano ya french open ya tennis kule nchini ufaransa uh, ikumbuke kwamba uwanja wa ly uh, ambao ni nia ulikuwa una ingiza mashabiki 115 lakini kutokana na virusi vya korona walipunguzwa hadi kufikia 1100, 5 juma lililopita lakini hivi leo uh, serikali ya ufaransa baada ya kutangaza makataa mapya hapo jana mashabiki watakuaruhusiwa sasa watakuwa ni 1 peke yake katika fula um, kiongozi wa zamani wa timu ya ferrari stefano dominicali amechaguliwa um, kuwa mkurugenzi mtendaji wa shirikisho la mchezo wa mwendesha magari ya fomula Uh, kiongozi huyu sasa atachukua nafasi hiyo mwezi januari mwakani na katika mbio za magari za russian grand prix ambayo mazoezi ama zile mbio za awali zinaendelea kabla ya siku ya jumapili kufanyika kilele chake dereva valtel botas ameongoza mbele ya lewis hamilton katika kabumbu mchezaji na mshambuliaji wa fc barcelona leonal messi amesema kwamba mchezaji mwenzake luis suarez alikuwa anastahili kuagwa vizuri na klabu y fc barcelona lakini hajashangazwa na tabia mbaya ambayo imeanza kuonyeshwa na klabu ya barcelona dhidi ya wachezaji ambao wameipa mafanikio timu hiyo na nimjuze ni msikilizaji kuhusiana na mechi zitakazopigwa hapo kesho katika ligi mbalimbali kule barani ulaya nchini uingereza brihton hol albion watakua wanawakaribisha manchester united majira ya na nusu wakati katika lig kule ufaransa stten watawakaribisha rene ujerumani katika bundesliga ban livercusen watawakaribisha rb leipzig katika italia sria sampdori watawakaribisha bonevento wakati katika ligi ya hispania la liga real betis watawakaribisha real madrid majira ya sanne usiku siku ya jumapili katika ligi kuu ya uingereza manchester city watakuwa na kibarua dhidi ya leicester city majira ya saa kuambnanusu wakati katika ligi nchini ufransa bordoux watacheza na nis nice na psg watakuwa we, wageni wa rem katika bundesliga kule ujerumani femburg watacheza na volsbourg wakati offenheim watawakaribisha ban mnchn katika ligi ya italia cria napoli watawakaribisha jinoa wakati spesia watacheza na sasulo na katika ligi ya uhispania la liga atletico madrid watakaribisha grenada wakati fc barcelona majira ya sanne usiku watacheza na vila real ni kushukuru sana bwana makundu na nikutakia wikendi njema aksantena Wad- moja kwa moja basi tupate uchambuzi wa magazeti naye rafiki yangu abab hujambo si jambo kabisa hiaiwngwanasma na wanasiasa <laughs> tu uchambuz wa magazti labda na mimi naanza kuelekeasnshauweli si, si, <laughs> eh? haya basi nianze na gazeti la iwachu la kule nchini burundi gazeti hili limeandika habari kuhusu ziara ya wajumbe wa jumuia ya afrika mashariki katika mikoa ya gitega na karuzi ili kushuhudia makaburi ya watu waliozikwa pamoja aa, katika vita vyawenyewe kwa wenyewe mwaka 192 huko nchini burundi ambapo imeonekana kwamba kuna umuhimu mkubwa wa kuiunga mkono tume ya ukweli na maridhiano kule nchini burundi gazeti la new times la kule nchini rwanda gazeti hili limeandika kuhusu rusesabagina amepinga kuzuiriwa kwake mbele ya mahakama kati ya nyarugenge mshukiwa huyo wa ugaidi hii leo ijumaa septemba ishiina sita alifikishwa mbele ya mahakama kati y nyarugenge na ambapo alipinga uamuzi wa korti ya chini kumweka rumande kwa siku thalathini ambapo leo ameonekana kwa mara ya kwanza mm-hmm. akivalia sare za wafungwa uh, magereza kule nchini rwanda akiwa na mawakili wake ambao wamesema eh, korti ya msingi ya kichukiro ilipuuzia baadhi ya mawasilisho aliyoyatoa kuomba dhamana nalo gazeti la de mnita la kule nchini uganda limeandika kuhusu vurugu liojitokeza wakati wafuasi wa boby wine walipojitokeza katika chumba cha mahakama ambapo polisi na wafuasi hao waliendesha vurugu nanimalizia na pana gazeti la nipashe la kule nchini tanzania msajili upinzani wazidi kuvutana lakini kule nchini ufaransa msikilizaji gazeti la lemonde limeandika kuhusu virusi vya korona barani afrika sasa hali imeanza kurejea kama kawaida lakini pia uh, mali na. hali imekuwa shwari na alibilali kwa magazeti tuachie hapo lakini tuendelee na mziki juma quinichuitaunasaainihisaesaquinichunitakuna hey, find… mm -hmm. saaqmna jina langu ni ali bilali makala ni muziki juma na hii ni rf kiswahili karibu msikilizaji kujiunga nami mwanzo hadi tamati ya makala haya ambapo hii leo nazungumza na mwanamuziki kutoka mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo katika jimbo la kivu kusini anaitwa bbos anatoka kamanyola kwanza kabisa anajieleza nam mimi ni mwanamuziki na ninaishi kongo katika ya aini kwa nini umejikita kwenye muziki mimi kwa kufanya kwangu muziki ninafanya mziki sababu nimekuja kuzaliwa nikajikuta ni kipaji ambacho ninacho sababu mimi nilikuwa ni podansa tangu kitambo katika mwaka elfu kumi na moja nilikuwa ni odans ilipofika mam miaka elfu kumi na mbili ndipo nilipoanza kuimba mwaka elfu kumi na tatu ndipo nilipoanza kuimba na nilipoanza kuimba nikawa napitisha mwaka umoja sababu ya elimu nikawa kiivo baadaa ho mwaka umoja ulipopita basi nikaja kujikuta meshafanya moja nyimbo watu watundo wao wakaanza mbona wachii nyimbo nini vitu kama hio ikabidi nikafanya nika kodi mwaka elfu mbili kumi natatu sasa nikafanya rikodi baada ya kufanya rikodi nikafanya rikodi yangu moja inaitwa uh, yani kwa lugha ya kiswahili naitwa nambie nilipofanya ho rikodi nikajikuta inakuja yani ina, na kasi ilipokuja hivyo watu wakpokea nikafurahi sana watu wakipokea vizuri walipopokea vizuri nikasema hapa inshalla mungu anaweza kajalia basi nikapitisha tena mwaka umoja nilipoacha y mwaka elfu mbili kumi na nne nikaachia ingine rikodi mwaka elfu mbili kumi natano nyimbo yangu inaitwa kwa jina la kuishi na kazi nilipoachia nyimbo ya wa kuishi na watu ni kazi basi ndio nyimbo ambayo ilinipatia nafasi kuu kabisa kwa kuchaguliwa kwa mwanamziki bora wa, wa hapa kamanyola Sing us get some records. Hey yo, she did. Ya chami la we mi mi lini puso ma wazo. Best when it's angu wacha mi ni puso ma wazo. Ya chami la <laughs> we mi kipenzi nimesha ugua kama mapenzini soka nitocheza kama ronaldo ukupenda wenipatapo paka nachutakukujuwa unapenzila koleulina nipa unyonge unanisisikichizi usikusipati singizi kula kunywa mimisiwezi kumbe mapenzi yake ya wizi vipi kuhusu hali ya muziki hapo kwenu hali ya muziki hapa kwetu ipo vizuri tunashirikiana vizuri tunafanya makolabu na tunashirikishana zaidi unaona kama mimi b nikitaka hata mwenzangu chuchi naweza nikamwambia tukafanya nyimbo tunashirikiana vizuri tu tuna masiliano nzuri tukitaka sho tunaitana tuna bani tushirikishe wenzetu tunapanga sho nzuri tunalipisha zilela ndogondogo ambazo zinengia tuna gawanyamimetoka kijijini mimekwenda mjini mimefika mjini kutafuta maisha sina wa Sina bakufikia, Sina chakutumia, jashola and Tiririga, kimuziki zaidi mipango yangu mimi kama mwanamziki lesb nina mpango wa kufanya kitu kikubwa zaidi kitu kikubwa zaidi na ndoto yangu ndoto yangu kubwa ni kwa mfano kama wa dimond kwa kama wa harmonize kwa kama wa falipupa ndio ndoto yangu hiyo sababu katika muziki tumesha mengi na tunavumilia mengi tunavumilia matusi tunavumilia mazarau tunavumilia yani tunavumilia kwa kila hali yoyote ile ndo ndoto yangu ile kuwa mfano kama mn kama ni kama afali nona ndo ndoto yangu ile na ninatarajia kufanya mengi tu makubwa sana sababu hivi nina albamu ya nyimbo saba baada ya albamu wa hili nyimbo saba kuna nyimbo ambayo itakuja kuzungumzia sababu ya maisha yangu yani tu sto, stori ya maisha yangu nafikiri ndo mengi yayo nashkuru <coughs> nam hadi hapa msikilizaji sina la ziada nitoe shukanza dhati kwako wewe uliyokuwa nami ni kutakie ijumaa mubarak Niko sawa, sawa, sawa. Niko sawa, ni saa 12nsu afrika mashariki wakati ni saa 11nanusu afrika ya kati hayani matangazo ya idhaa ya kiswahili ya radio france international tukitangaza kutoka jijini nairobi nchini kenya baada ya taarifa ambazo tumekuandalia katika matangazo yetu ya wa awami ya pili jioni hii ni pamoja na wataalamu wa afya waeleza kwa nini idadi ya maambukizi ya virusi vya korona barani afrika yameshuka kiongozi wa upinzani nchini gini conacry ataka muungano wa waecoas kuzuia mgogoro wa kisiasa nchini humo na rais wa marekani donald trump akashifiwa kwa matamshi yake ya, ya kukataa kutoa ahadi ya kukubali matokeo ya uchaguzi ni sana kwa awamu ya pili ya matangazo yetu jioni ya leo kundi la wataalam linalojumuisha mkurugenzi wa who barani afrika dr matishidiso moeti limefafanua kuhusu mwenendo wa maambukizi ya korona barani afrika ukilinganishwa na maeneo mengine duniani mwandishi wetu jai ana zaidi. baadhi ya maelezo yaliyotolewa kuelezea ni kwa nini bara la afrika lina idadi ndogo ya maambukizi ya korona ni pamoja na nchi nyingi barani humo kuchukua hatua za haraka ikiwemo makataa ya watu kutembea aidha mfumo wa usafiri barani humo na uzoefu wa kuyashughulikia majanga kama vile ebola pia ukichangia kufanikiwa kudhibiti maambukizi zaidi d mweti hata hivyo ameonya kuwa utafiti zaidi unafaa kufanyika ili kubaini mwenendo kamili wa maambukizi ya korona barani afrika hadi kufikia sasa maambukizi milioni moja na laki 4 yamethibitishwa barani afrika Uku watu karibu milioni wakipona na wengine zaidi ya elfu 34 wizara ya elimu nchini uganda inasema wanafunzi na walimu wanaoishi katika maeneo yenye maambukizi mengi ya korona watapimwa kubaini iwapo wana maambukizi haya wakati shule na taasisi nyingine za elimu zitafunguliwa wizara hiyo inasema wanafunzi walio katika mwaka wa mwisho wa masomo na wataaniwa ndio wataruhusiwa kurejea shuleni kwanza alex kakoza ni katibu wa kudumu katika wizara elimu nchini uganda tumewafikiana kuwa serikali itatoa barakoa mbili kwa kila mwanafunzi wawe wanasoma shule za serikali au za kibinafsi lakini pia kwenye taasisi za juu za elimu tunaweka umakini pia kwenye maeneo yenye hatari kubwa ya maambukizi yakiwemo kampala tukiwazingatia wanafunzi na waalimu rais ur mseveni hivi karibuni alitangaza kuanza kurujilewa kwa shughuli za masomo liche nchio kuendelea kuripoti maambukizi mapya idara ya ulinzi nchini marekani imependekeza wanafunzi kutoka barani afrika kutopewa visa zisizozidi miaka miwili hatua inayotajwa kuwa njama ya kuwazuia wanafunzi kutoka afrika kupata shahada kutoka nchini marekani sherehe hiyo inalenga kuzuia wanafunzi kutoka mataifa yanayofadhili ugaidi wavuvi 21e wa jamhuri ya demokrasia ya kongo wanadaiwa kukamatwa na kuteswa na wanajeshi wa uganda kwa tuma za kuvua samaki katika imaa ya taifa la uganda ndani ya ziwa edward akithibitisha madai hayo mkurugenzi wa sekta ya uvuvi katika eneo la kavinyonge rodrigue kaakule ameitaka serikali ya drc kuweka mipaka kwa wavuvi wake ili kuzuia visa hivyo kutokea mara kwa mara msikilizaji mashirika mane ya kutetea haki za binadamu nchini kenya sasa yamewasilisha kesi mahakamani kutaka waadhiriwa wa, wa, wa dhuluma za polisi wakati wa kutekeleza masharti ya ya kutoka nje wakati wa janga la korona kufidiwa mashirika hayo yameshtaki mkuu wa polisi nchini kenya waziri anayehusika na usalama na mwanasheria mkuu kwa kushindwa kutilia mkazo majukumu yao wakati wa kutekeleza masharti hayo mashirika hayo yanataka wahathiriwa watano kufidiwa kiasi cha fedha hadi shilingi lakitano watetezi wa haki za binadamu wanamtazamo gani franauma ni mchambuzi wa ni mwanaharakati kutoka shirika la haki afrika lenye makao yake mjini mombasa nchini kenya kenyanam kihakika serikali ya kenya wakati wa kipindi hichi cha korona tumeona kuwa polisi walitumia nguvu nyingi sana sisi kama mashirika hususanmuri na mashirika right. mengine kama amnesty international tumerekodi visa vingi vya polisi kuumiza raia kwa kijego kuwa kuna ugonjwa wa korona wengi wamekufa wengine wamekuwa hali maututi hivi unavyoongea wengine wameparalyze wamevunjika vunjika na hakuna njia yingine lazima aki itendeke ndipousa washirika tukakaa chini tukasema tuangalie ni jinsi gani tunaweza tunazosaidia alionanyaswa hususan na polisi wakati wa corona ndio maana kesi imefailiwa ili watu walipwe na licha ya pia kuliakitendo si, na serikali kwa jumla waliohusika yatakana wafatwe na walipe ili tuone haki imetendeka hakuna njia yingine kama watetehaki za kibinadam tumeona ilikuwa deliberately imefanywa tu hususan kuumiza mtu wa chini ni mtazamo wake franauma mwanaharakati wa kutetea haki za binadam kutoka shirika la haki afrika nchini kenya rais wa burundi evariste ndaishimie amesema uhusiano wa nchi yake na umoja wa ulaya ulizorota baada ya kubaini kuwa ulihusika katika njama za mapinduzi mw215 rais ndaishimie amesema baada ya umoja huo kuona jaribio la mapinduzi lilioshindikana waliamua kuiwekea nchi yake vikwazo ili ishindwe kustawi kimaendeleo tuhusiano uliharibika kutokana na kwamba tulikuta umoja wa ulaya unahusika katika njama za kuangusha utawala wa burundi na walipotumia njama wakashindwa ndiyo wakaipa kisogo serikali ili ianguke kiuchumi lakini mungu akatulinda kila jambo lina mwisho wake ndio maana leo tumewaambia kwamba mliondoka wenyewe sisi hatukuwafukuza na mkitaka kurudi mtarudi kama hamtaki hatuwezi kuwalazimisha maana hakuna mahusiano ya nguvu kati ya nchi sisi kwetu burundi kikubwa ni kuwa milango iko wazi wakitaka tushirikiane hakuna tatizo kama kuna mkutano sisi tutashiriki hatujawahi kusema kwamba tumewawekea vikwazo lakini kusema kuna amri hii na ile siyo yanayotakiwa yanayotakiwa ni maelewano na ndio muhimu hatuwezi kuendelea kujadiliana kwa jambo lililopita lakini sasa tunatakiwa kuangalia namna ya kujadili mambo mapya makubaliano hayawezi kutuzuia sisi tunaendelea kusonga mbele tuja muli vishasha ay masezerano niyotuboha twebwe nikubandanya ulugendo tugenda tuci ni sauti yake rais wa burundi evarist ndaishimi maeneo mengi yaliyo karibu na mtonaili nchini sudani kusini yamezingiriwa na maji amesema mratibu wa umoja wa mataifa nchini humo nauden len kamati ya upatanishi nchini sudani imesema serikali ya, ya sudani na makundi ya waasi nchini humo yanatarajiwa kusaini mkataba wa mwisho wa mane oktoba tatu marais wa mataifa jirani wakialikwa kushuhudia hafla hiyo kiongozi mkuu wa upinzani nchini guini conacry selu dale dialo sasa anataka jumuiya ya nchi za afrika magharibi ecoas kuingilia kati na kuzuia mgogoro wa kisiasa nchini humo ambapo rais alfa conde anaoania kwa muhula wa tatu katika uchaguzi wa oktoba dialo amekashifu rais conde kwa kutaka kuchochea mgawanyiko nchini humo hatuna uhakika na daftari la wapiga kura kwa sababu wakati wa uchaguzi wa mwaka efub15 tulikuwa tumehesabiwa na tukahesabiwa tena mwaka elu na baadhi ya wapiga kura wakawa wanakosekana kwenye daftari hilo tukushirikishwa sisi kama vyama vya siasa inakuwaja sasa tutafanya ukaguzi wa daftari hilo na vyama vya siasa uh, tuulize maswali wao walisema tu kwamba ni vizuri La hii itakuwa mara ya tatu kwa rais konte na dialo kupambana mara ya kwanza ikiwa ni katika uchaguzi wa mwaka elfub0 na kiongozi wa mpito nchini mali bado ameapishwa rasmi kuwa rais wa mpito majumatano tu baada ya wanajeshi kuipindua serikali ya rais ibrahim bubakar keita asimi goita aliyeongoza mapinduzi nchini humo ameapishwa kuwa makamu wa bar hadi uchaguzi utakapofanyika chini ya kipindi cha miezi 18 ijayo rais waivrostlsn watara amekosoa juhudi za wapinzani wake kutaka kumzuia kuania urais katika uchaguzi wa mwezi ujao katika mahojiano na gazeti la kifaransa watara aliwatupia cheche za maneno rais wa zamani loro bagbo na kiongozi waasi asi giome soro ambao kwa sasa wako uhamshoni lakini wanaungwaji mkono mkubwa nchini humo wachambuzi wa mambo wanalizungumziaji atua hii mali ali anazungumza nasi akiwa katika visiwa vya mayote E, ndio kwa kweli nadhani kauli hizo za bwana babuo na giomsoro kuweza kutamka kama wao watashiriki uchaguzi na hali ya kuwa tayari tume ya uchaguzi meisha idhinisha wagombea kwa kweli e, kwa sura ya machoni kwa bwana wataraa ni kama uchokozi yani, ya wa kisiasa yani au kumchokonowa kisiasa ili E, waweze kuona nini atakachokifanya lakini sidhani kama kauli zao hizo zinaweza kuona ukweli wa kushiriki uchaguzi kwa sababu utaratibu mzima wa uchaguzi umekuisha wapita ni mtazamo wake mali ali mchambuzi wa maswal ya siasa akizungumza kutoka visiwa vya mayoti mbaba wa kivita nchini mali halifuaftar ameonekana kupoteza udhibiti wa maeneo mengi nchini humo hasa baada ya wanajeshi wake kuondolewa eneo la magharibi mwa taifa hilo huku mataifa ya magharibi yaliyokuwa yakimunga mkono yakionekana kubadili msimamo taifa la misri limejipata katika hali nyingine maandamano raia wakilalamikia rushwa serikalini na kuzorota kwa hali ya maisha msikilizaji unaweza kusikiliza matangazo ya rfi muda wote kwa kupakua ya rfi apliton radio, radio kwenye simu yako ya kiganjani na kusikiliza matangazo yetu kwa lugha 16 ikiwemo lugha adimu ya kiswahili apliton hii ni bure rais wa marekani donald trump amekashifiwa vikali kwa matamshi yake baada ya kukataa kutoa ahadi ya kukubali matokeo ya uchaguzi wa mwezi novemba ikiwa atashindwa spika wa bunge nansy pelosa wa bunge wa republican kwa kushindwa kukemea matamshi ya rais trump hatuko saudi arabia, saudi arabia in America, hapa ni marekani nchi ya kidemokrasia mbona usiheshimu kiapo ulichowapa ukiingia madarakani hata kwa wakati mmoja of sauti yake nanzy pelosi spika wa bunge la marekani wanasanza wamesema mabadiliko ya tabia nchi ndio amechangia visa vya moto katika misitu mingi inayoshuhudiwa katika jimbo la california nchini marekani nchi za marekani china na urusi hapo jana zilirushana maneno kuhusu janga la korona wakati wa mkutano wa baraza la usalama la umoja wa mataifa ambapo katibu mkuu wa umoja huo antonio gutere alionekana kulinyoshia kidole cha lawama baraza hilo kwa kushindwa kushughulikia janga la covid-19 ipasavyo pandemic... janga hili The pandemic... ni kipimo cha ushirikiano wetu wa kimataifa mtiani ambao tumefeli yeah, yeah, hilo limewaua watu karibu milioni 1 kwa ambukizo wengine zadi iin30 na bado halijadhibitiwa raia wawili wamejeruhiwa vibaya katika shambulizi la kudungwa kisu eneo la sharil nchini ufaransa mataifa ya uingereza na ufaransa yamesajili idadi ya juu ya maambukizi ya virusi vya korona huku hospitali nyingi jijini paris zikitarajiwa kupokea idadi kubwa ya wagonjwa wa wac 19 na kiongozi wa korea kaskazini kim jong un ametoa pole zake kwa taifa la korea kusini baada ya wanajeshi wake kumuua kinyama mtumishi wa serikali ya korea kusini katika barua yake kimu ameeleza kusikitishwa kwake na kitendo hicho cha wanajeshi na msikilizaji ni saa 12 na dakika 42 majira ya afrika mashariki rais wivor costl san watare amekosoa juhudi za wapinzani wake kutaka kumzuia kuwania urais katika uchaguzi wa mwezi ujao katika mahojiano na gazeti la kifaransa watayare amewatupia chechi za maneno rais wa zamani lorobagbo na kiongozi wa ase giome soro ambao wako kwa sasa uhamishoni lakini wanaungwaji mkono mkubwa nchini humo wachambuzi wa mambo na itazamaje hatua hii mwenzango wa libilali amezungumuza na mali ali mchambuzi wa masalo ya siasa akiwa katika visiwa vyamayote e, na kuhusu hasa kilichotuma bwana wataraa aweze kujichagulisha baada ya hapo mbele kuweza kuonyesha kwamba yeye amemaliza muhula wake na awezi kurudi tena madarakani hili ni jambo ambalo lilitokea tu baada ya kifo cha waziri wake mkuu ambaye tayari alikuwa ni mtu ameshamwandaa na, na ni mtu ambaye u, ushindi wa chama chake kwa kweli ungekuwa hauna shaka yoyote lakini baada ya kifo chake cha dharura cha na hapakuwa plani yoyote bi ambayo mbadala ambayo, ambayo inaweza ku, kutumika baada ya kifo cha waziri mkuu huo basi bwana uwatara aliona kalazimika siasa pia aweze kugombea vinginevyo chama chake kile kingeshindwa na kingesambaratika kwa sababu ya kutafuta mgombea ambaye wengi walikuwa hawam, na hakuandaliwa kweli mgombeangine yeye arudie pale ili aweze kuokoa madhara ambayo yanaweza kutokea kama yeye kwa iyo, hii nadhani ni sababu kubwa ambayo imemfanya bwana aaua aweze kurudi kugombea na kuna baadhi ya wa wachambuzi ambao wamekuwa wakiona kwamba ufaransa imekuwa na mkono mkubwa sana katika siasa za cote duvoire labda kwako wewo unazungumziaje je kuna jukumu lolote la serikali ya ufaransa katika siasa za cote duvoire hiyo ni dhahiri wala sio shaka kwa mtu mwenye macho mwenye masikio anaelewa kwamba bado ukoloni upo wa kisiasa bado kuna nchi ambazo ni koloni za nchi zingine na ambazo siasa zotejma zinabebwa zinatawaliwa au zinatengenezwa zina katika nchi baba ambazo ni ni kama hivyo ufaransa na hii sana ni katika, za katika, katika kooni zake haswa ikilinda maslahi yake kwahiyo minadhani askuzingatia swala la ugaidi na vikosi vikundi hivi vya siasa kali ambavyo vimetanda na kutaka kusambaa afrika ma- magharibi kwa kweli ivory ivorycoast au cot divoire ni kituo ambacho ufaransa anapanga mashambulizi yake mengi na mikakati yake mingi ili kuweza kupambana na vikundi hivyo ambavyo vinataka kuhujumu maslahi yake katika upande huo wa afrika kwa hiyo nadhani hili liko wazi kabisa ufaransa bado ina mkono tena mrefu tu katika masuala ya nchi ambazo zilikuwa ni koloni zake kabla ya uhuru na hata hivi baada ya uhuru y ni mtazamo wake mali ali mchambuzi wa maswala ya siasa akizungumza kutoka visiwa vyamayote na msikilizaji umewajia sasa wakati wa kupata makala abar rafiki makala ambayo yameandaliwa naye manuel richard makundi kipindi ni habari rafiki makala pekee kutoka hapa radio france international inayokupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa uhuru msikilizaji katika makala ya habari rafiki hivi leo tunakupa fursa kusema chochote kwa uhuru iwe ni maoni dukuduku duku, au kutoka kwenye habari zetu ambazo umezisikia kwa jumaazima naitwa emmanuel richard makundi karibu uchangie mimi ni francis nikiwa hapa kampala uganda mado ambayo unataka izungumzia hii leo ni hali ambayo inaendelea kuzorota huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo watu wanaendelea kuwawa lakini serikali imeshindwa kulinda raia na mali yake naitwa lai toka kamanyola drc jimboni kivu kusini mada ambayo niipenda zungumzia leo ni kuendelea kuwapongeza na kuwachakia kazi njema na mungu awajalie wa awazidishie afya na nguvu wa wtangazaji wetu wa rfi kwa habari na makala mbalimbali ambayo meendele kutupatia habari zenyu za kinaa sante ndugu mtangazaji naitwa lambomacasili napatikana afrika ya kusini mada ambayo nimpeda kuchangia mimi kabisa kuna wakati sonashangaa sana na wandugu zangu ambao wako katika mji mkuu wa kinchasa usisani wafanya siasa <laughs> siasa yaleo nafikia mpaka mwatu ambayo inakuwa naleta mpaka ubaguzi unasikia nakua nataja kwa ajili ya makabila sisi ndiye watu fulani sijui sisi ni waluba sijui sisi ni wakongo sijui sisi ni waswahili je kwa kweli tushatizama mwenda mbinu ambao aa siasa wako nao mpaka wanafikiam hatua ya, ya ubaguzi wa makabila yaani hakuna mambo ambayo wakongomana watarajiwa kutoka kwa viongozi ambao wanatawara hiyo nchi asante sana rf kiswahili naitwa modest mganwa kutoka vira kivu kusini drc Uh, ningilipenda kuzungumzia kuhusu hali ya ukosefu wa usalama mashariki mwa kongo wiki iliyopita tumesikia wamekuwa kwenye katika mazungumzo popa muresa bukavu vikundi vinavyosikilia silaha kinyume ya sheria na serikali ya congo na tukasikia a kama, kama mapatano yametoka ndani ila ambacho tunachozunika tena ni kusikia katika tarafa la fizi miroya masasi na inazidi kuendelea kila mara hasa na jimbo ya kaskazini tukisikia tukisikiaetukodeko inazidi kuendelea tungeomba serikali yetu ya congo ijikazi sana isambaze hiyo hali ya usalama mdogo mashariki kwetumwadrc jambo rfi kiswahili kwa majina ninaitwa amani ruvumwa nikiwa jimboni kivya kusini tarafani uvira kavimvira e, mada ambayo ndaenda kuizungumza leo ni kuhusu uchimbaji wa mitoni huku kwetu kwa hiyo tunasi tunaendelea kulalamika ya kwamba mvua iko karibu ya kunyesha e, uchimbaji ambao umechi, umechimbiwa ni imechimbiwa huku sehemu za chini lakini sehemu za milimani huko mashine ya kufika kumbe kwa hiyo tunaendelea kulalamikia serikali yetu ya kijamhuri ya kidemokrasi ya congo ya kwamba mvua iko karibu karibue kmajina anaitwa bn matayo akipatikana mujini lubumbashi drc e, nilipenda kuzungumzia kuhusu mawaji ikipatikana mashariki mwa drc mujini goma tembo beni antuka tunalomba serikali yetu ituangalie ituangalile mambo juu mambo inazidi sana ya kuwawa savile wanyama ajina naitwa inoce adiki kutoka drc moba wa kirungu e, kwa maoni yangu nilikuwa nataka kupongeza tu kwa radio rf kiswahili na kwa watangazaji wote wa redio kama tunashukuru kwa kutupatia matangazo yenu kutoka uvira mimi ni faraja rukebura eparodit mada yangu ya leo ambayo ningependa kuchangia ni kupongeza serikali ya kenya kwa matayarisho ambayo inatayarisha kwa kufungua shule kwa majina naitwa naitwaj kijana mpolenatokea kagongwa ashazi kwa leo napenda tuzungumzie mada inayosema kuhusiana na demokrasia ya uhuru wa vyombo vya habari katika bara la afrika kwa nchi zilizo nyingi zinaonekana kubana sana na kutotoa uhuru wa kutosha kwa vyombo vya habari kwa hiyo sasa katika tunavyojua kwamba vyombo vya habari ndo wachimbuzi wa mambo na changamoto katika nchi kwahio ingekua vizuri sana hii mada tukaizungumzia leo kutoka drc uvira kijiji cha kaororo ni ramadhani mustafa bya dunia kuhusu maoni yangu miiki vyangu unaona kama vile aya mauaji ambayo yanaendelea kutanda huko kwetu drc asasa maeneo za uko kipupu ni kama vile raia wengi wanaendelea kupoteza makazi yao familia ndugu na jamaa pia rafiki tunaomba kwa serikali yetu ijikaze ipambane nao waalifu ili mradi tuone kama watu ambao nao wanaishi huko kikupu wanaweza wakakuwa na makazi ambayo kila mtu anajitegemea na kuishi vizuri na familia zao naitwa kwa jina la muubiri mwezerutunura samurai wangeke kutoka rccdkv mboko kwa siku aeo iatakuula ituri na hapa minembwe sisi wakongole tulikoseka amani nini habari rf kiswahili samuel agaba toka kampala uganda nilitaka kuishukuru serikali yetu kwa amuzi wa kulegeza hatua zaidi e, ambazo zilichukuliwa dhidi ya virusi vya korona haswa kufunguliwa kwa shule kwa wakandidti mwezi ujao lakini pia kuanza tena kwa shughuli za mchezo jambo jambo jambo jambo rf kiswahili huyu ni mwalimu anayemita drc uvira nisema kwamba kwa mada hii ya kusema kila mtu atoe mada yake anayojihusu mimi nasema kuhusu ni mada anasema ni hii ya kusema wanasema sisi tuko nchi ambazo zisizoendelea sasa hiyo imeandikwa na nani kusema kama sie tuko za tier zeta nani aliyekamata nchi yetu ya afrika akaigabua na nchi gani ili sie tukuwe tier utakuta mtu anaweza kaa kwenye redio akituma maamijumbe umoja mataifa tusaidie umoja mataifa wtusaidie na wao nio wanafanya nchi zetu za afrika ziwe na matatizo matatizodoo masilamba kutoka goweko tabora tanzania kwa muda huu uliobaki ni muda mzuri na bado muda mkubwa kabisa maana kupiga kura hauhitaji muda kupiga kura ni siku moja tu kutokana na janga la korona tunasikitika kuwa tunashindwa kukuletea vipindi vyetu kama kawaida pamoja na mazingira magumu tuliyonayo kwa sasa tunajitahidi kuhakikisha kuwa tuko pamoja nawe kukupasha habari za kimataifa na kanda asante sana kwa kuendelea kuwa nasi kila siku tunathamini uaminifu wa wako kwetu Rf. na kwa kumalizia makala haya msikilizaji nigeukie kutazama arafa ama ujumbe mfupi wa maandishi kupitia mtandao wetu wa kijamii wa facebook rfi kiswahili robert nachime kutoka kalehe drc leo anasema anazungumzia kuhusu usalama mdogo ambao unazidi kuripotiwa mashariki mwa drc na kuuliza ni kwa nini watu wanauawa kama kondoo na kuna wanajeshi wa umoja wa mataifa ama monusco alen kasembe kutoka bukavu drc anasema rais wetu wa drc anatupilia mbali wafanyakazi wa makampuni ya banro na moya mining lugushwa na kamitunga mining sasa ajue kuwa lile kundi la watu hawana kazi na pengine wanaweza kuingia na makundi ya waasi eneza mbonea au baba mbonea kutoka dar s salaam tanzania anasema kereo yake ni mfuko wa hifadhi ya jamii ppf wamezuia pesa zetu za mafao eti mpaka kufikisha miaka 55 hivi kweli jamani shukrani bahati dastan wa kashinga ngara kagera tanzania anasema binafsi angependa kutoa maoni na kuwaasa watanzania washiriki katika uchaguzi mkuu kwa amani gabriel mugabe tahikwa wa uvira drc anasema sisi wanafunzi wa kongo tunamshukuru sana mungu na viongozi wetu wa serikali kwa kuwekeza na kufanya uliwezekanalo kuokoa muhula wa masomo agustino kasagala kutoka korongwe rukwa tanzania anasema anampa mwheshimiwa john magufuli asilimia ma kwenye uchaguzi huu fikiri bade badra patris kutoka nyongolo muyinga burundi anasema alitaka tu kuchangia kuhusu uchaguzi wa tanzania na yee anaomba watanzania wamchague magufuli didie mashimango kutoka drc anasema je mbona ujumbe wangu hausomwi jamani basi leo nimeusoma msikilizaji na nimalizia na sendegeye emanuel kutoka masisi drc anasema maoni yake ni kuhusu wito wa rais wetu kwa umoja wa mataifa watusaidie ili kuwawekea vikwazo watu wanaowasaidia makundi ya waasi wanaotatiza usalama mashariki mwa drc na ujumbe huo msikilizaji ndio anatamatisha makala yetu ya habari rafiki kwa jumaa hili hadi wakati mwingine anaitwa emmanuel richard makundi kwa heri na msikilizaji ni kukumbusha baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nayo jioni leo ni pamoja na tume ya kupambana rushwa nchini kenya imekusanya ushahidi unaohusiana na sakata y pesa za kukabili covid-19 rais wa ivorcos alassani watara akosoa wapinzani wake kwa kutaka kumzuia kuwania urais kwa, kwa muhula watatu na nje ya marekani china na urusi zalumbana kuhusu virusi vya corona niondoke studioni msikilizaji ni ruhusu Ms. ni, ni kuache na kibao a new found love chake msanii popkan mwanamuziki kutoka nchini jamaika hey Inna me ears, you inna me thoughts, me keep every secret. Your Victoria lost, me see every mistake, me see every flaw. Still me love you same way, love you to the last. Mm. Love, you, love, you, me, love, you. Mm-hmm. love you, me love you, me baby. I'm in love with you. Hey, hey. Love you, me love you, me baby. I'm in love with you. love you, me love you, me baby. I'm ndlov chake msanii kan kutoka jamaika kinakamilisha matangazo yetu jioni ya leo niseme shukran za dhati kwa ute waliofanikisha matangazo ya juma hili wakiongozwa nabii minltjai emmanuel makundi upande wa michezo naye ali bilali upande wa uchambuzi wa magazeti fundi mitambo wamekuwa colinzhadhambi kwa shirikiano na george maina na naitobensanowa koli ni nikutakie jioni njema